Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา ข้อความวันนี้ ทำเครื่องหมายอ่านทุกห้องแล้ว

ตั้งหัวข้อใหม่ Closed Thread

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 03 สิงหาคม 2005, 02:35
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Exclamation ยึดครอง mathcenter.org !!!

หลังจากที่ผมเข้าระวังติดตามดูชื่อโดเมนอีก 2 ชื่อที่เหลือ คือ mathcenter.com กับ mathcenter.org มาเป็นยาวนาน ในที่สุดวันนี้ไม่กี่ชั่่วโมงที่ผ่านมา mathcenter.org ก็ว่างจนได้ .... เย่ !

แน่นอนว่าผมรีบปฏิบัติภารกิจยึดโดยฉับพลัน และ แล้วไม่ถึงครึ่งชั่วโมงที่ผ่านมา mathcenter.org ก็เสร็จผมเรียบร้อย เฮ้อ... เหนื่อย ตัวนี้ผมลองจดโดยใช้บริการจากต่างประเทศซึ่งสามารถจัดการเกี่ยวกับโดเมนได้ทุกอย่าง เดี๋ยวตอนนี้ว่าจะลองสั่งมัน Forward มาที่นี่ดู

บางคนอาจสงสัยว่าจะยึดไปทำไม คำตอบก็คือ ... โดเมนดี ๆ เราต้องรีบยึดไว้เพื่ออาจทำภารกิจอื่นในอนาคตครับ. โดเมนดี ๆ หลายอันเราถูกฝรั่งยึดครองมานาน โอกาสดี ๆ แบบนี้มีไม่มาก เมื่อมีต้องรีบใช้

อีกอย่างตอนนี้ผมว่าจะลองลงอะไรเล่น ๆ สนุก ๆ ตามประสาคนอยากทำอะไรหลาย ๆ อย่างด้วย.
เหลืออีกตัวเดียวเท่านั้นที่รอฝรั่งปล่อย...
Old 03 สิงหาคม 2005, 18:10
R-Tummykung de Lamar R-Tummykung de Lamar ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

R-Tummykung de Lamar is on a distinguished road
อยากได้ mathcenter.com อะคับ เก๋ากว่า
Old 03 สิงหาคม 2005, 21:41

gon is on a distinguished road
Cool

สำหรับ mathcenter.com คาดว่าไม่เกินสิ้นปีนี้ปฎิบัติการยึดจะสำเร็จครับ. เอาใจช่วยด้วยนะครับ.
Old 04 สิงหาคม 2005, 13:58

Cool

ปฎิบัติการ Forward Domain สำเร็จเรียบร้อยอย่างงดงาม ลองทดสอบได้โดยการเข้าที่ mathcenter.org

้้อ้อ. ลืมบอก Subdirectory อะำไรมาหมดนะครับ. คือ Link ทุกอย่างจาก mathcenter.net/folder/?????.xxx = mathcenter.org/folder/?????.xxx

04 สิงหาคม 2005 14:03 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
Old 07 สิงหาคม 2005, 09:37
prachya prachya ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

prachya is on a distinguished road
แง้ว แล้วจะเปิด 2 เว็บเลยหรอครับ หรือว่าไว้พี่จะเปลี่ยนไปใช้ .org อันเดียว
Old 08 สิงหาคม 2005, 00:41

Cool

เปล่าครับ. ที่จดทะเบียนอันใหม่นี่มันถึงพร้อมด้วยองค์ประกอบหลายอย่าง อย่างแรกคือ โดเมนมันว่างพอดี อย่างที่สองอยากจะทดสอบการใช้เงินทางเน็ตผ่านพวก E-gold, paypal และ อย่างสุดท้ายเ้ป็นความฝันครับ อยากจะทำอภิมหาโปรเจ็คหลาย ๆ อย่าง ถ้าจำไม่ผิด
.net = องค์กรที่ไม่แสวงหาผลกำไร
.org = กลุ่มองค์กรอะไรสักอย่าง อนาคตเราจะมีโครงการตั้งกลุ่มนักคณิตศาสตร์ไทย มันจะสนุกระดับไหน 555 อันนี้ขอฝันไว้ก่อนครับ. และสุดท้าย
.com = ธุรกิจหาตังค์
Old 08 สิงหาคม 2005, 22:55
กระบี่ไว

prachya is on a distinguished road
Icon16

เอ๋ อภิมหาโปรเจ็คอารัยหรอครับ อิอิ แล้วถ้าตั้งกลุ่มนักคณิตศาสตร์ไทยได้จริง ต้องหนุกแน่ๆเลยครับ งุงิ
Old 08 สิงหาคม 2005, 23:18

Icon20

อภิมหาโปรเจ็ค ก็คือ โปรเจ็คอันยิ่งใหญ่หลาย ๆ อย่างที่เวลาว่าง ๆ เคยนั่งเพ้อฝันอยู่ เคยฝันอยู่หลายอย่างครับ ไม่รู้ชาตินี้จะได้มีปัญญาทำหรือเปล่า อย่างเช่น เคยฝันว่า จะำทำห้องสมุดคณิตศาสตร์ที่ใหญ่ที่สุดในประเทศไทย ให้คนที่ชอบเลขมายืมอ่านได้ ใครอยากได้เล่มไหนก็มีบริการพิมพ์ให้อะไรประมาณนี้ แบบว่าในห้องสมุดนี้จะมีแต่หนังสือที่เกี่ยวกับคณิตศาสตร์อย่างเดียว เคยอ่านเรื่องเนกิมะหรือเปล่าครับ เหมือนกับหอสมุดของโรงเรียนมาโฮ อะไรประมาณนั้นเลย

เหอ ๆ แต่เมื่อลองคำนวณเงินเล่น ๆ ดู ติ๊ต่างว่า Text Book เล่มละ 4000 บาท 1 แสนเล่ม ก็ 400,000,000 บาท โอ้.... งานนี้ก็ต้องปั๊มหาเงินให้ได้อย่างน้อยสักห้า่ร้อยล้านก่อนครับ.
Old 09 สิงหาคม 2005, 00:52
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
Wink

ช่วงนี้อาจหายไปบ้างเพราะต้องอ่านหนังสือเตรียมสอบ แต่แวะมาดูประจำนะครับแต่ไม่ว่างตอบ(คำถามที่มีก็คิดไม่ออกก็ด้วย)...

เรื่องโครงการของคุณ Gon ไม่ใช่ว่าจะเป็นไปไม่ได้เลยครับ เราอาจใช้ไอเดียแบบ wikipedia(ช่วยกันทำ)ก็ได้ หรืออาจเป็นแหล่งรวมลิงค์/archive ทั้งภาษาไทยหรืออังกฤษ และ/หรือแปลบทความจากภาษาอื่น เป็นส่วนเสริมจากที่นี่ก็ได้นะครับ เป็นไปได้ ไม่ใช้งบ(ของ webmaster)มาก
หรืออาจใช้เป็นพื้นที่ทำ e-magazine ก็น่าสนนะครับ(จะมีคนทำไหมนะ...)
อ้อ อีกอย่างหากทำแบบที่คุณ Gon ว่า จะมีปัญหาทางลิขสิทธิ์เอาได้นะครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
Old 28 สิงหาคม 2005, 21:39
กระบี่ไว

Icon21

400 ล้านน จาไปเอามาจากไหนคับ ไม่งั้นก้อต้องหาคนร่วมด้วยอะครับ อย่างที่พี่ nongturn บอก เหงแร้วจาเปงลม ชักแหง่กๆๆ

ปล.เปงคนม่ายอ่านการ์ตูนอ่าครับ แหะๆๆ ><

28 สิงหาคม 2005 21:43 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ prachya
Old 28 สิงหาคม 2005, 23:41

Cool

นายกทักษิณจับพลัดจับพลูยังมีทรัพย์สินตั้งหลายหมื่นล้าน แล้วทำไมพี่จะฝันไม่ได้บ้างล่ะครับ. ส่วนจะทำได้หรือเปล่าก็ต้องคอยดูกันต่อไปอีกที
Old 29 สิงหาคม 2005, 13:53
tunococ tunococ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

tunococ is on a distinguished road
สู้ ๆ ครับ เอาใจช่วย ... เดี๋ยวเอาแรงช่วยด้วย
Old 29 สิงหาคม 2005, 21:34

Smile

ขอบคุณครับ. ยังมีชีวิตอยู่ก็ต้องทำอะไรกันต่อไป

ปล. คุณ tunococ ไม่คิดจะเขียนบทความส่งนิตยสาร My Maths บ้างหรือครับ. เห็นขยัน Update Blog เสียยาวเลย ตอนนี้ไฟกำัลังแรงมาก แน่ ๆ เลย
Old 29 สิงหาคม 2005, 23:37
กระบี่ไว

Wink

งั้นเป็นกำลังใจให้ละกานครับ ขอให้อภิมหา project !! พี่เป็นจริงน้าครับ คิคิ
Old 13 กุมภาพันธ์ 2008, 23:38
drogba drogba ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

drogba is on a distinguished road

อยากให้ทำได้น่าจะสนุกดีนะครับ
มีหนังสือให้อ่านเยอะเลย 55
ตั้งหัวข้อใหม่ Closed Thread

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
สมาชิก Mathcenter.net ช่วยหน่อยค่ะ บาคุระ จัง ฟรีสไตล์ 17 28 พฤษภาคม 2009 22:29
เวลาว่างของชาว mathcenter ทำอะไรกันบ้างครับ nongtum ฟรีสไตล์ 29 15 พฤษภาคม 2009 15:17
แหล่งที่มาของกระดาษทด ของชาว Mathcenter gools ฟรีสไตล์ 30 04 กุมภาพันธ์ 2009 18:43
ตัวตนของ Mathcenter Exceeder ฟรีสไตล์ 11 07 มิถุนายน 2008 12:15
ช่วยเเสดงวิธีทํา หน่อยครับ เป็นโจทย์ใน mathcenterด้วย <Paul> ทฤษฎีจำนวน 3 29 มีนาคม 2008 19:47

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
ค้นหาในหัวข้อนี้:

ค้นหาขั้นสูง