Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 31 สิงหาคม 2007, 20:05
Aรักการเรียนครับป๋ม Aรักการเรียนครับป๋ม ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Aรักการเรียนครับป๋ม is on a distinguished road
Default อยากให้พี่nongtum(เห็นชื่อในเว็ปวิชาการ)มาดูครับ

สวัสดีครับ คือว่าวันนี้พอดีผมเพิ่งเครียดกับการสอบที่โรงเรียน(คือว่าห้องGiftedมันสอบเตรียมสอบสอวน.อ่ะTwTแล้วทำได้น้อย) เลยมาSearch คำว่า เฉลยโจทย์สวอน. แล้วดันมีเวปเดียวซะด้วยคือเวปวิชาการผมก็ลองเข้าไป ชื่อกระทู้น่าจะชื่อ 78กระบวนท่า มั้งครับ แล้วด้านในอ่ะ มีชื่อของคุณSwitchgear กับพี่nongtumด้วยแล้วพี่ก็ได้Upload ไฟล์หนังสือ Euclid's78 theorem อะครับ แต่ว่าไฟล์มันหมดอายุแล้วอ่ะครับ(ไฟล์pdf) อยากให้พี่ๆช่วยUpload ให้ห่น่อยนะครับ แล้วถ้าใครรู้ว่ามีหนังสือรวมโจทย์และเฉลยข้อสอบสอวน.หลายๆปี ฝากบอกด้วยนะครับ แล้วอยากถามอีกเรื่องนึงว่าหนังสือที่ชื่อว่า เสริมความรู้มุ่งสู่คณิตศาสตร์โอลิมปิกนี่ดีใช่ป่ะครับผมจะได้ซื้อมาอ่านมั่งอิอิ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 31 สิงหาคม 2007, 20:29
tatari/nightmare's Avatar
tatari/nightmare tatari/nightmare ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

tatari/nightmare is on a distinguished road

หนังสือเฉลยข้อสอบ สอวน.รวมทุกปีก็มีขายที่ศูนย์คณิตศาสตร์(โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย ถือเป็นการขายของให้ ร.ร.ตัวเองไปในตัว)หรือไม่ก็ใน board นี้ก็น่าจะมีนะครับเหมือนเคยเห็น

http://www.mathcenter.net/olympiad/s.../2545p01.shtml(สอวนปี 45)
http://www.mathcenter.net/olympiad/s.../2544p01.shtml(สอวน.ปี 44)
http://www.mathcenter.net/olympiad/s...6/2546p01.shtm(สอวน.ปี46)

BOOM!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

31 สิงหาคม 2007 22:18 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
Old 31 สิงหาคม 2007, 22:30
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aรักการเรียนครับป๋ม View Post
...ไฟล์หนังสือ Euclid's78 theorem อะครับ แต่ว่าไฟล์มันหมดอายุแล้วอ่ะครับ(ไฟล์pdf) อยากให้พี่ๆช่วยUpload ให้ห่น่อยนะครับ
ขอมาก็รับไปครับ: pdf หน้่าคู่
Code:
http://www.sendspace.com/file/f8y4tl
ผมไม่ได้เข้าที่วิชาการดอทคอมมาพักใหญ่ เำพราัจนแล้วจนเล่าผมก็ยังล็อกอินไม่ได้สักที แวะไปอัพเดทที่นั่นด้วยเลยละกัน
โดนระบบดัก spam ลบข้อความทิ้งซะอย่างนั้น เอาเป็นว่าใครที่ยังล็อกอินเข้าวิชาการได้ช่วยเอาลิงค์ไปโพสต์ต่อละกันนะครับ
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aรักการเรียนครับป๋ม View Post
หนังสือที่ชื่อว่า เสริมความรู้มุ่งสู่คณิตศาสตร์โอลิมปิกนี่ดีใช่ป่ะครับ ผมจะได้ซื้อมาอ่านมั่งอิอิ
ของ อ.ดำรง ทิพย์โยธา ใช่ไหมครับ หนังสือชุดนั้นผมไม่เคยได้อ่านละเอียดนะ คิดว่าเนื้อหาบางส่วนอาจจะลึกไปนิด อาจหนา่ไปหน่้อย แต่ถ้่าเข้าใจก็จะช่วยทำโจทย์ได้มาก แต่้ถ้าซื้อได้ก็ซื้อมาเถอะ เพราะเล่มแรกๆเริ่มหายากแล้วครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.

31 สิงหาคม 2007 22:39 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
Old 01 กันยายน 2007, 10:32
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

เล่มของอาจารย์ดำรง ทิพย์โยธา ดีครับ เขียนโดยไม่ใช้ความรู้ระดับสูงมากนัก คุณภาพของโจทย์ก็ดีครับ เป็นข้อสอบแข่งขันเก่าๆเยอะทีเดียว
Old 28 พฤศจิกายน 2007, 12:50
titletam's Avatar
titletam titletam ไม่อยู่ในระบบ

titletam is on a distinguished road

กรรมครับ พอจามาโหลดก็หมดอายุสะก่อนทุกทีเลยอ้าาาาาา
ขออีกทีได้ใหมครับ
Old 28 พฤศจิกายน 2007, 22:38
king_killer's Avatar
king_killer king_killer ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

king_killer is on a distinguished road

ไฟล์หมดอายุและต่อให้หน่อยงับ
Old 29 มีนาคม 2008, 23:06
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

เราก็อยากโหลดเหมือนกัน

29 เมษายน 2008 20:59 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
เหตุผล: ไม่รู้ แก้ทำไม
Old 25 เมษายน 2008, 21:44
นายสบาย's Avatar
นายสบาย นายสบาย ไม่อยู่ในระบบ

นายสบาย is on a distinguished road

........................งง
Old 08 พฤษภาคม 2008, 13:51
>> Kurogo <<'s Avatar
>> Kurogo << >> Kurogo << ไม่อยู่ในระบบ

>> Kurogo << is on a distinguished road

โหลดไม่ได้อ่ะครับ

ฮูล่ฮูล่

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ถึงคุณ nongtum ZiLnIcE ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 19 30 มีนาคม 2008 18:12
พี่ nongtum มาช่วยไขข้อ ข้องใจ หน่อยครับ Pramote ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 6 29 มีนาคม 2008 23:09