Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 19 สิงหาคม 2009, 21:20
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road
Default ช่วยคิด(ข้อสอบ คณิต ม.อุบลฯ)

ข้อสอบ คณิตศาสตร์ ที่ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี
(วันวิทยาศาสตร์)

ผมได้ที่ 3 (รองชนะเลิศอันดับ2) ฟลุคจริงๆเลย
คณิตศาสตร์ 15 ข้อๆละ 1.5 นาท่ี
วิทยาศาสตร์ 25 ข้อๆละ 1 นาที
ทำตามจอโปรเจกเตอร์ครับ

ข้อสอบ มีข้อนึงถามว่า
เลยมึนเลย(ให้เวลานาทีครึ่ง)
รูปภาพที่แนบมาด้วย

19 สิงหาคม 2009 23:29 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 19 สิงหาคม 2009, 21:23
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

ได้ 0 หรือป่าวครับ

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
Old 19 สิงหาคม 2009, 21:26
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

ยินดีด้วยครับ

โจทย์ที่ยกมา ถ้ามองดีๆ มันก็อยู่ในรูป $a(b-c)+b(c-a)+c(a-b)=0$ ครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
Old 19 สิงหาคม 2009, 22:21
Tanat's Avatar
Tanat Tanat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road

คุณคนรักคณิตเก่งมากครับ

ข้อสอบข้างบนน่าจะเป็นข้อสอบ Po Leung Kuk Primary Mathematics Word Contest (PMWC ที่ฮ่องกง พศ. 2539 ข้อ 19)

คำตอบ คือ 0 อย่างที่ตอบกันมาครับ

19 สิงหาคม 2009 22:21 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
Old 19 สิงหาคม 2009, 22:25
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
ข้อสอบ คณิตศาสตร์ ที่ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี
(วันวิทยาศาสตร์)

ผมได้ที่ 3 (รองชนะเลิศอันดับ2)
ยินดีด้วยครับ แต่ว่าแข่งกันกี่คนครับ คงไม่ใช่ 3 คนนะครับ
Old 19 สิงหาคม 2009, 23:26
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ยินดีด้วยครับ แต่ว่าแข่งกันกี่คนครับ คงไม่ใช่ 3 คนนะครับ
ขอบคุณครับ
แข่ง 2 คนครับ
(ล้อเล่น! 150 คนครับ )
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat View Post
คุณคนรักคณิตเก่งมากครับ

ข้อสอบข้างบนน่าจะเป็นข้อสอบ Po Leung Kuk Primary Mathematics Word Contest (PMWC ที่ฮ่องกง พศ. 2539 ข้อ 19)

คำตอบ คือ 0 อย่างที่ตอบกันมาครับ
เพื่งมารู้ว่าเป็น PMWC 2539 ครับ
เห็นในกระทู้ของ sck ครับ
เลยแปะเลย

19 สิงหาคม 2009 23:28 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
Old 20 สิงหาคม 2009, 11:59
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

ยังไม่ได้มายินดีกับ คุณคนรักคณิต

พยายามต่อไปครับ

สักวันหนึ่ง จะเป็นวันของเรา

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply