Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น > ข้อสอบในโรงเรียน ม.ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา ข้อความวันนี้ ทำเครื่องหมายอ่านทุกห้องแล้ว

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 11 กุมภาพันธ์ 2012, 17:55
mini-j mini-j ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

mini-j is on a distinguished road
Default มหิดลรอบสองเป็นไงกันบ้างเอ่ย?

เช้า คณิต สามชั่วโมง
80นาทีแรก unseenสุดๆกับเรื่องวันเวลา
อีก100นาที แบบปกติแต่ก็ยังยากอยู่

บ่าย ความถนัดทางการเรียนีสี่ชุดสุดมันส์
ชุดแรก ภาษา 40 ข้อ35นาที
ชุดสอง จำนวน 40 ขือ50นาที
ชุดสาม (ไม่แน่ใจเกี่ยวความสัมพันธ์) 40ข้อ 50นาที
ชุดสี่ มิติสัมพันธ์ 40ข้อ 25นาที (ตาลายอย่างมาก)

สอบมาเป็นไงบ้าง มีพรุ่งนี้อีกวัน สู้ๆนะทุกคน
ปอลิง.ใครจำข้อสอบได้มาแชร์กันๆ

11 กุมภาพันธ์ 2012 17:59 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ mini-j
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 11 กุมภาพันธ์ 2012, 21:19
Mr.Dong1's Avatar
Mr.Dong1 Mr.Dong1 ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Mr.Dong1 is on a distinguished road

วันเวลาอย่างไรเหรอครับ...ยกตัวอย่างได้มั้ยครับ
Old 16 กุมภาพันธ์ 2012, 15:21
asdfqwer asdfqwer ไม่อยู่ในระบบ

asdfqwer is on a distinguished road

1.จงหาว่าวันที่10กุมภาพันธ์ พ.ศ.2955 เป็นวันอะไร
2.จงหาวันลอยกระทงของปีนี้ (กำหนดวันที่ 10กุมภาพันธ์ ปี2555 คือวันแรม3เดือน3 และวันลอยกระทงคือวันขึ้น15ค่ำเดือน12) ป.ล.ผมไม่แน่ใจว่าถูกมั้ยนะครับ แล้วก็รู้สึกว่าเขาจะกำหนดอีกว่าเดือนแปดปีนี้มีสองหน
3.จงหาว่าวันที่11กุมภาพันธ์ พ.ศ.2560 เป็นวันขึ้นกี่ค่ำ เดือนอะไร
4.เนื่องด้วยวันที่21 ธนวาคม ค.ศ.2012 เป็นวันครบรอบการนับปฏิทินชาวมายัน จงหาว่าครบรอบอีกทีเมื่อไหร่ (กำหนดวันเริ่มต้นการใช้ปฏิทินมา แต่ผมจำไม่ได้ครับ) ประมาณ3114ปีก่อนครับ
5.จงหาว่าการครบรอบ1รอบการนับปฏิทินมายัน มีกี่วัน
6.จงหาว่าการครบรอบ1รอบการนับปฏิทินมายัน มีกี่ปีของการนับแบบกรีกอเรี่ยน(แบบปกติที่เรานับกันครับ)
7.จงหาวันวิสาขของซักปีน่ะครับ จำไม่ได้แล้ว
8.ในรอบ19ปี ต้องใช้ปีที่เป็นเดือน8สองเดือนหรือเดือน7มี30วันรวมกี่ปี (ประมาณนี้อ่ะครับ)
แล้วก็มีการแปลงความเร็วจากm/sเป็นkm/hr สองสามข้อครับ มีหาความเร็วเฉลี่ยด้วย รวม5ข้อเป็นฟิสิกส์ครับ
มีให้วันมา ให้แปลงเป็นวันของปฏิทินมายัน แล้วก็อีกข้อแปลงกลับครับ
ขออภัยครับแต่จำได้แค่นี้ ไม่ค่อยจะครบเท่าไหร่แต่ละข้อนะครับ
Old 16 กุมภาพันธ์ 2012, 18:18
mini-j mini-j ไม่อยู่ในระบบ

mini-j is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ asdfqwer View Post
1.จงหาว่าวันที่10กุมภาพันธ์ พ.ศ.2955 เป็นวันอะไร
2.จงหาวันลอยกระทงของปีนี้ (กำหนดวันที่ 10กุมภาพันธ์ ปี2555 คือวันแรม3เดือน3 และวันลอยกระทงคือวันขึ้น15ค่ำเดือน12) ป.ล.ผมไม่แน่ใจว่าถูกมั้ยนะครับ แล้วก็รู้สึกว่าเขาจะกำหนดอีกว่าเดือนแปดปีนี้มีสองหน
3.จงหาว่าวันที่11กุมภาพันธ์ พ.ศ.2560 เป็นวันขึ้นกี่ค่ำ เดือนอะไร
4.เนื่องด้วยวันที่21 ธนวาคม ค.ศ.2012 เป็นวันครบรอบการนับปฏิทินชาวมายัน จงหาว่าครบรอบอีกทีเมื่อไหร่ (กำหนดวันเริ่มต้นการใช้ปฏิทินมา แต่ผมจำไม่ได้ครับ) ประมาณ3114ปีก่อนครับ
5.จงหาว่าการครบรอบ1รอบการนับปฏิทินมายัน มีกี่วัน
6.จงหาว่าการครบรอบ1รอบการนับปฏิทินมายัน มีกี่ปีของการนับแบบกรีกอเรี่ยน(แบบปกติที่เรานับกันครับ)
7.จงหาวันวิสาขของซักปีน่ะครับ จำไม่ได้แล้ว
8.ในรอบ19ปี ต้องใช้ปีที่เป็นเดือน8สองเดือนหรือเดือน7มี30วันรวมกี่ปี (ประมาณนี้อ่ะครับ)
แล้วก็มีการแปลงความเร็วจากm/sเป็นkm/hr สองสามข้อครับ มีหาความเร็วเฉลี่ยด้วย รวม5ข้อเป็นฟิสิกส์ครับ
มีให้วันมา ให้แปลงเป็นวันของปฏิทินมายัน แล้วก็อีกข้อแปลงกลับครับ
ขออภัยครับแต่จำได้แค่นี้ ไม่ค่อยจะครบเท่าไหร่แต่ละข้อนะครับ
สุดยอดจำได้ไง
Old 16 กุมภาพันธ์ 2012, 18:28
Dek-SuaN Dek-SuaN ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Dek-SuaN is on a distinguished road

สุดยอดนักจำ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
ค้นหาในหัวข้อนี้:

ค้นหาขั้นสูง