Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 29 กรกฎาคม 2014, 19:34
~!!Arale!!~'s Avatar
~!!Arale!!~ ~!!Arale!!~ ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

~!!Arale!!~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ iddqd View Post
การเรียนได้ the sun ครับ ถ้าตามตำราไพ่ใบนี้แทบจะเรียกว่าเป็นใบที่ดีที่สุดในสำรับเลยก็ว่าได้ อย่าประมาท อย่าพลาดง่ายๆเองก็พอครับ โอกาสสมหวังสมความตั้งใจมีสูงครับ
โชคชะตา temperance ครับ ดูๆแล้วเป็นคนไม่ค่อยพอใจอะไรง่ายๆ มักเปลี่ยนนู่นเปลี่ยนนี่ตลอดเวลา หาทางขยับขยาย พัฒนาตนเองตลอด ซึ่งเป็นสิ่งที่ดีครับ แต่ก็อย่าหยิบหย่งเกินไปประเภททำได้นิดๆหน่อยๆก็เบื่อแล้ว พยายามทำอะไรให้ต่อเนื่องนิดนึงครับ หรือแปลอีกอย่าว่า ชีวิตมักมีจุดให้พลิกผันเสมอๆ ได้ย้ายที่อยู่ได้ย้ายที่เรียนเรื่อยๆ
ความรัก ได้ justice ครับ ไม่แน่ใจว่ามีเข้ามาพร้อมกันหลายคนหรือเปล่า หรือ แปลอีกอย่างได้ว่ากำลังอยู่ในสถานการณ์ที่ต้องใช้ความระมัดระวัง ละเอียดอ่อนในการตัดสินใจอะไรบางอย่างอยู่ แถมตัวโชคชะตาได้ temperance อีก ดูๆแล้ว คงเป็นจังหวะให้ต้องเลือกบางอย่างแล้วละครับ

ขออโหสิกรรมด้วยครับ หากคำทำนาย ไปล่วงเกิน ทำให้เกิดความไม่พอใจ ไม่สบายใจ

ช่วงนี้การเรียนเลขคือรุ่งเลยค่ะ55555555 แต่จะคิดเลขสะเพร่าง่ายมาก และชอบเหม่อตอนทำข้อสอบ
ตอนนี้หัวเลี้ยวหัวต่อพอดีค่ะ จะต้องสอบเข้า ม.4 ยังลังเลอยู่เลยว่าจะเข้าที่ไหนดี และก็มีแพลนจะติวหนังสือเข้ามหิกับเพื่อน
ช่วงนี้รู้จักรุ่นพี่เยอะมากๆ เลยไม่รู้จะตัดสินใจไปที่ไหนดี มีแต่รุ่นพี่น่ารักๆ

แม่นมากเลยค่ะ

Only you can make your dreams come true.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 29 กรกฎาคม 2014, 21:19
เอกสิทธิ์'s Avatar
เอกสิทธิ์ เอกสิทธิ์ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

เอกสิทธิ์ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ iddqd View Post
ผมเคยเจอคุณเอกสิทธิ์ใน thaivi ครับ
แล้วรู้ได้ไงว่าเป็นผมนี่ครับ เก่งจัง คุณต้องเป็นคนที่ช่างสังเกต เก็บรายละเอียดนะครับ ถ้าเอาดีทางฝ่ายสืบสวน น่าจะรุ่ง

29 กรกฎาคม 2014 21:20 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ เอกสิทธิ์
Old 29 กรกฎาคม 2014, 21:27
iddqd iddqd ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

iddqd is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กิตติ View Post
ขอลองร่วมเล่นทายตัวเลขด้วยครับ
การเรียน(การทำงาน): 88
โชคชะตา: 8
ความรัก: 1
การเรียน (การทำงาน) ได้ The Chariot ถ้าตามหน้าไพ่คือเทพแอเรสครับ หรือเราจะคุณกันในชื่อ Mars เป็นเทพเจ้าแห่งสงคราม เพราะฉะนั้น คงมีอุปสรรคเข้ามาให้ต้องต่อสู้บ้าง ต้องเหนื่อยหน่อยถึงจะสำเร็วครับ หรือแปลอีกความหมายคืองานที่ต้องเดินทาง หรืองานที่เกี่ยวกับยานพาหนะ ส่วนคำแนะนำพิเศษคือต้อง balance สิ่งต่างๆหรือปัญหาต่างๆให้ได้ครับ ไม่มากไปน้อยไปในแค่ละเรื่อง (จริงใบนี้ความหมายโอเคนะครับ แต่ต้องสู้หน่อย ระเภทหวังฟลุ๊คๆ คงไม่ใช่)

โชคชะตา ได้ The High Empress ในช่วงนี้อาจมีเรื่องให้เครียดหรือสับสนอยู่บ้างครับ (ส่วนใหญ่เป็นเรื่องกลุ้มใจ มากกว่าลำบากกาย) ค่อยๆคิด อย่าผลีผลาม

ความรัก ได้ the sun ครับ Happy ดี๊ด๊า ไม่มีอะไรให้ห่วงครับ

ถ้าช่วงนี้มีอะไรหนักๆ เดี๋ยวแป๊บเดียวก็ผ่านไปครับ

ขออโหสิกรรมด้วยครับ หากคำทำนาย ไปล่วงเกิน ทำให้เกิดความไม่พอใจ ไม่สบายใจ

ปล. ชอบก้าวแรกสู่สังเวียนเหมือนกันครับ แต่ผมชอบ ทากามูระมากกว่า
Old 29 กรกฎาคม 2014, 21:30

iddqd is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เอกสิทธิ์ View Post
แล้วรู้ได้ไงว่าเป็นผมนี่ครับ เก่งจัง คุณต้องเป็นคนที่ช่างสังเกต เก็บรายละเอียดนะครับ ถ้าเอาดีทางฝ่ายสืบสวน น่าจะรุ่ง
ผมจำ รามานุจัน ได้ครับ อีกอย่างเวลาเราพิมพ์ใน webboard มันจะมีสำเนียง(หรือจะสไตล์ก็ได้)การพิมพ์ของแต่ละคนอยู่ครับ ผมเลยจำได้

04 สิงหาคม 2014 12:46 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ iddqd
Old 30 กรกฎาคม 2014, 21:11
กิตติ's Avatar
กิตติ กิตติ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

กิตติ is on a distinguished road

ขอบคุณมากครับ เรื่องงานนี้จริงเลย ต้องเหนื่อยถึงกว่าจะได้ เรื่องโชคชะตานั้น ผมเป็นคนฐานคิด ส่วนใหญ่มักกลุ้มใจล่วงหน้ากับเหตุการณ์ต่างๆเป็นประจำ ส่วนความรักเว้นไว้ไม่พูดถึงครับ
ครั้งแรกในชีวิตที่สอบคณิตสมาคมคณิตศาสตร์เมื่อปี2533...ผมได้แค่24คะแนน(จากร้อยคะแนน)

30 กรกฎาคม 2014 21:22 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ กิตติ
Old 04 สิงหาคม 2014, 02:18
analysisway analysisway ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

analysisway is on a distinguished road

ยังทันอยู่มั้ยครับ
การเรียน หมายเลข 1
โชคชะตา หมายเลข 13
ความรัก หมายเลข 76
Old 04 สิงหาคม 2014, 12:44

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ analysisway View Post
ยังทันอยู่มั้ยครับ
การเรียน หมายเลข 1
โชคชะตา หมายเลข 13
ความรัก หมายเลข 76
การเรียน the hermit ลอง search หน้าไพ่นี้ใน google ดูนะครับ จะเห็นภาพของคำทำนายมากขึ้น ได้ไพ่ใบนี้ออกแนวเด็กเรียน เด็กเนิร์ด ดูแล้วเป็นคนมีความรู้ความสามารถสูง จะเรียนอะไรสบายใจหายห่วงครับ ขอแค่ไม่เบื่อไปก่อนก็พอ (โชคชะตาได้ the devil ด้วยครับ ระวังการเอาแต่ใจนิดนึงล่ะกันครับ) ถ้าจะเป็นคำแนะนำเพิ่ม ไพ่ใบนี้มันมีลักษณะของความโดดเดี่ยว เก็บตัว ชอบสันโดษ ชอบใช้ความคิดเงียบๆคนเดียว ถ้าจะให้ดีขึ้นลองหาเพื่อน หรือเข้าหาที่อาจารย์ปรึกษาให้มากขึ้นครับ

โชคชะตา the devil เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ชอบทำอะไรตามใจ ข้อควรระวังคือ อย่าไปยุ่งกับการทุจริตต่างๆ แล้วก็ลดความใจร้อนครับ (พอดูกับ the hermit มันเลยพอเเปลรวมๆได้ว่า เวลาสนใจหรือชอบใจอะไรมากๆจะมุ่งมั่น และโฟกัสเรื่องนั้นๆไปเลย ซึ่งถ้าเรื่องที่สนใจเป็นเรื่องดี ก็เป็นสิ่งที่ดีครับ แต่อย่าหลวมตัวไปชอบในสิ่งที่ไม่ดีล่ะกัน)

ความรัก judgement โดยรวมใบนี้ดีครับ ถ้าโสดแล้วลุ้นอะไรอยู่ก็มีลุ้นไม่น้อย แต่ถ้ามีคนรักแล้วช่วงนี้ดูห่างๆกัน โอกาสจะกลับมาหวานชื่นกันใหม่ก็มี แต่ความหมายหลักๆของใบนี้คือ คำตัดสินอยู่ข้างหน้า ถ้าที่ผ่านมาทำได้ดี ผลสุดท้ายก็ดีเอง แต่ถ้าที่ผ่านมาทำไว้แย่ ผลแย่ๆก็จะออกมาให้เห็นครับ

04 สิงหาคม 2014 12:45 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ iddqd
Old 04 สิงหาคม 2014, 15:32
Tharuththayum Tharuththayum ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Tharuththayum is on a distinguished road

ขอ การเรียน 1
โชคชะตา 12
ความรัก 34 ครับ
Old 04 สิงหาคม 2014, 15:55
Onanthsuck Onanthsuck ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Onanthsuck is on a distinguished road

การเรียน 9
โชคชะตา 29
ความรัก 16
Old 04 สิงหาคม 2014, 22:44
analysisway analysisway ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

analysisway is on a distinguished road

อันนี้ของน้องครับ เห็นแล้วน้องอยากทำนาย ฮ่าๆ
การเรียน : 16
โชคชะตา :95
ความรัก : 26
Old 05 สิงหาคม 2014, 11:55

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tharuththayum View Post
ขอ การเรียน 1
โชคชะตา 12
ความรัก 34 ครับ
การเรียน High priestress ดูๆแล้วคงมีเรื่องให้กังวลอยู่บ้างในช่วงนี้ แต่ถ้าลองมองดูดีๆจะเห็นว่ามันก็ไม่มีอะไรหรอก เดี๋ยวก็ผ่านไป มีสติทำใจร่มๆก็พอครับ ไม่มีใครจะโชคร้ายหรือผิดหวังไปตลอด อย่าจมอยู่กับความทุกข์ครับ

โชคชะตา tower ระวังจะมีการเปลี่ยนแปลงกะทันหัน อะไรที่หวังไว้จะไม่ได้ดังใจ ระวังการทะเลาะด้วยอารมณ์ด้วยครับ

ความรัก wheel of fortune สิ่งที่แย่กำลังจะกลับมาดีครับ ไพ่ใบนี้ถือว่าดีครับ ถ้าโสดอยู่คงมีเรื่องพวกนี้มาให้ชุ่มชื่นใจบ้างครับ ถ้ามีคนรักแล้วอะไรที่เคยขัดใจกัน ไม่ลงรอยกัน เรื่องพวกนี้จะหมดไปครับ

Old 05 สิงหาคม 2014, 11:56

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Onanthsuck View Post
การเรียน 9
โชคชะตา 29
ความรัก 16

การเรียน the sun อย่าพลาดง่ายๆ อย่าประมาท ไพ่ใบนี้เป็นไพ่ใบที่ดีที่สุดในสำรับ ถ้ามีโอกาสเข้ามาขอให้ทำสุดความสามารถ โชคกำลังเข้าข้างคุณอยู่

โชคชะตา the emperror รูปตามหน้าไพ่ คือ zeus ครับ เรียกว่าเป็นมหาเทพก็ได้ โชคตอนนี้ไม่มีอะไรน่าห่วง นี่คืออีกช่วงที่ดีของชีวิต ยิ่งการเรียนได้ the sun ด้วย มีโอกาสอะไรทำให้ดี ทำให้เต็มที่ โอกาสสมหวังมีสูงมากๆ

ความรัก devil ระวังการตามใจตัวเองมากไป (ทั้งสองฝ่าย) ถ้ามีคู่ก็เอาอกเอาใจกันหน่อย ลดๆการเอาแต่ใจกันนิดนึง ถ้ายังโสดแล้วอยากมีก็คงต้องลดๆความเป็นตัวเองบางอย่างของตัวเองลงเพื่อจะได้เปิดโอกาส

Old 05 สิงหาคม 2014, 11:57

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ analysisway View Post
อันนี้ของน้องครับ เห็นแล้วน้องอยากทำนาย ฮ่าๆ
การเรียน : 16
โชคชะตา :95
ความรัก : 26
การเรียน judgement ดูของท่านอื่นๆที่ได้ judgement ประกอบกันนะครับ ได้ใบนี้ ถ้าทำดีมาตลอดมีเฮแน่นอน แต่ถ้าทำอะไรไม่ดีมาผลก็แย่ตามนั้นครับ (โดยรวมๆแล้วใบนี้เป็นใบที่ใช้ได้นะครับ แต่ไพ่โชคของคุณเป็น tower พอแปลรวมๆเลยดูน่ากังวลหน่อย ประมาณว่าอะไรที่หวังว่าได้แน่ๆมันจะมีเหตุให้พลาด ให้ผิดหวัง)

โชค tower ช่วงนี้ระวังการเปลี่ยนแปลงกะทันหัน หลีกเลี่ยงสถานการณ์ที่จะทะเลาะกับคนอื่นแรงๆครับ หรือพยายามทำอะไรให้เย็นๆลง ช้าๆลงบ้างครับ ดูๆแล้ว ท่าทางใจร้อนอยู่

ความรัก lovers Happy ดีครับ แต่ดูเหมือนมีอะไรให้ต้องเลือกซักทาง ก็ค่อยๆพิจารณาดีๆแล้วกันครับ

Old 10 สิงหาคม 2014, 15:57
shiro40's Avatar
shiro40 shiro40 ไม่อยู่ในระบบ

shiro40 is on a distinguished road

การเรียน 40
ความรัก 5
โชคชะตา 19
Old 13 สิงหาคม 2014, 22:18

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ shiro40 View Post
การเรียน 40
ความรัก 5
โชคชะตา 19
การเรียน ได้ the strength ลอง searchรูป the strength ใน google ประกอบนะครับจะเห็นภาพมากขึ้น คือคุณเป็นคนเก่งอยู่แล้ว (ในรูปบนศีรษะจะเป็นรูป infinity หมายความว่าเป็นผู้มีความรู้ความสามารถไม่จำกัด) ถ้ามีอะไรเข้ามาหนักๆก็อย่าไปกลัวครับ อาศัยความสามารถกับใจสู้ก็จะผ่านไปได้

ความรัก the world ถือว่าดีมากๆ ถ้ามีคู่ก็มีความสุขดี ถ้ายังไม่มีใครอันนี้ก็แล้วแต่ใจล่ะครับ ถ้าอยากมีเดี๋ยวก็จะมีเข้ามาให้เลือกเอง แต่ถ้าเเปลในอีกมุมก็คือ ไม่ต้องไปดิ้นรนอะไรมาก ถ้ามันจะมาเดี๋ยวมาเอง ถ้ามันจะไม่มาก็ทำอะไรไม่ได้ยังไงก็ไม่มา

โชค the star เป็นช่วงเวลาแห่งความหวัง เต็มไปด้วยความหวัง อุปสรรคกำลังจะหมดไปหรือแปลอีกอย่างว่าคุณเองมีผู้สนับสนุนอยู่ข้างหลังเต็มที่ ถ้าจะลุยอะไรลุยเต็มที่เลย มี back up หนุนอยู่แล้ว
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply