Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 16 เมษายน 2009, 19:59
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road
Default เกม Gundam Clone (ขับโมบุลสูทจริงๆ ไฟล์เล็ก)

อ้างอิง:
โหลดตัวเกมได้ที่

Bootfighter Windom XP.part1.rar
http://v3.gushare.com/file.php?file=...1ccd80d26d5d47

Bootfighter Windom XP.part2.rar
http://v3.gushare.com/file.php?file=...e259f78c0b47bd

จำนวน 2 ไฟล์ รวม 56mb ไม่มีพาส

เคยอยากขับกันดั้มไหมครับ? วันนี้ผมมีเกม Gundam Clone ดีๆ มานำเสนอครับ

Bootfighter Windom XP SP-2

เกมนี้เดิมเป็นเกมญี่ปุ่น แต่ทาง Mirrormoon ได้รับอนุญาติจากทีมพัฒนาให้เอามาแปลงเป็นภาษาอังกฤษ ครับ ซึ่งนอกจากจะเล่นได้ฟรี เกมนี้ยังมี Feature เด็ดๆ มากมาย เช่น

1. โหมดการเล่นที่หลากหลาย อาทิเช่น
- Survival - ตะลุมบอน
- Team Battle แบ่งทีมตะลุมบอน
- Blit Tactics - โหมดนี้ผมชอบที่สุด เป็นการจำลองสงครามโมบิลสุทขนาดย่อมๆ โดยเป้าหมายหลักของแต่ละทีมคือการทำลายยานแม่ของฝ่าย ตรงข้าม

2. สามารถ สร้าง Pilots profile ของตัวเองได้ ประกอบด้วย ชื่อ ภาพ และที่สำคัญคืออัดเสียงตัวเองลงไปได้ด้วย!

3. Support Gamepad

4. และที่สำคัญที่สุด มันเล่น Online ได้ด้วยครับ!

การสร้าง Profile ของเราเองนะครับ
ให้เข้าไปใน โฟลเดอร์ ตัวเกมที่ลงไว้ แล้วเข้าไป ที่โฟลเดอร์ pilot
สร้างโฟลเดอร์ใหม่ ให้เป็นชื่อ ของ Profile ของเราที่เราต้องการ
จากนั้น ก็หารูปภาพมาสร้างเป้นรูป ใน Profile ของเรา ขนาด 200*150 และต้องนามตั้งชื่อรูปภาพว่า face และนามสกุลของไฟล์ต้องเป็น PNG เท่านั้นครับ
พอสร้างรูปเสร็จ ให้นำไปไว้ใน โฟลเดอร์ โปรไฟล์ ของเรา ครับ
จากนั้นก็ หาก๊อปเสียงคำพูด ได้จาก Profile อันเก่า ที่มันมีให้มาอยู่แล้ว เลือกก๊อป จาก โฟลเดอร์ ใด โฟลเดอร์ นึง
ซึ่ง Profile อันที่มันให้มา มีอยู่ 3 โฟลเดอร์ คือ Ace Nuko กับ Lt.Nuko และ Ryuusoul
โดยข้างใน ของทั้ง 3 โปรไฟล์ นี้ จะมีไฟล์ เสียงอยู่ ให้ ก๊อป ไฟล์ ทั้งหมด ยกเว้น ไฟล์ face.png นะครับ มาไว้ที่ โปรไฟล์ ของเรา
ขั้นตอนสุดท้าย ให้ หา ไฟล์ pilot.txt ครับ เมื่อเจอแล้วก็ เปิดมันขึ้นมา แล้วก็ แก้ชื่อ เป็นชื่อของเราแทนครับ แล้วก็ save
พอเข้าไปเล่น มันก็จะมี โปรไฟล์ของเรา พร้อมรุปภาพของเรา ครับ

Default key:
Direction keys - บังคับทิศทางตามปกติ
z - กระโดด กดรัว 2 ครั้งเพื่อบิน
s - เปลี่ยนเป้าหมาย
x,c,a,d,f - ปุ่มใช้อาวุธ 5 แบบ

รองรับ Game Pad หรือ จอย ครับ ปุ่มสามารถปรับเปลี่ยนเองได้

วิธีการลง

แตกไฟล์ rar

จะได้ ตัวลงเกมครับ แล้วก็ลงๆๆ แบบธรรมด้า ธรรมดา

ไม่มีแครก หรือ cd-key อื่นใด

ลงเสร็จ เล่นได้เลยครับ

สเปคคอม อย่างต่ำ ควรมี

Cpu : 1.5 Ghz +

Ram : 256 Mb+

Vga : 128 Mb +

คอมผม

Cpu Dual Core 4000+

ram 1Gb

Vga GF 7300 GT

ปรับ ความละเอียด 1024*768 + Very High ทุกอย่าง + Very High shadow
ก็ตามนี้นะครับ
คือ server hamachi ส่วนใหญ่มันเต็มแล้วอ่ะครับ ผมเลยสร้าง server ใหม่อ่ะครับ
name Bootfighter_MCT
Pass 11223344
เล่นกันเยอะๆนะ ผมเล่นคนเดียวเบื่อแล้ว อิอิ

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 17 เมษายน 2009, 00:36
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

เคยใช้ hamachi ในการเล่น dota กับเพื่อนครับ เจ๋งมากๆเลย ไม่มีดีเลย์ เหมือนกับเล่นในร้านเดียวกันเลยคับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply