Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 03 พฤศจิกายน 2009, 17:27
MirRor's Avatar
MirRor MirRor ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

MirRor is on a distinguished road

ตามหัวข้อครับ
อยากทราบว่า ครูที่สอนในโรงรียนชื่อดัง เช่นเตรียมอุดม มหิดล สวน และอื่นๆเขาสอนกันยังครับ ประมาณว่าสอนเหมือนแบบที่กวดวิชาชื่อดังต่างๆหรือเปล่า แล้วอยากถามคนที่ย้ายไปเรียนม.4 ที่โรงเรียนเหล่านี้ว่าเขาสอนเหมือนโรงเรียนเดิมคุณหรือเปล่าครับ แล้วสอนจนเข้าใจแล้วถึงขนาดกับไม่ไปเรียนพเศษยังได้เลยหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

กำ ผิดห้อง ขอโทษครับ T-T
ย้ายกระทู้ให้แล้วนะครับ : nongtum

03 พฤศจิกายน 2009 18:58 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 04 พฤศจิกายน 2009, 18:49
MirRor's Avatar
MirRor MirRor ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

MirRor is on a distinguished road

เปล่าครับ
ผมตั้งใจจะถามอย่างนี้จริงๆ
คือสำหรับครูที่ดีของแต่ล่ะคนผมคิดว่ามันก็หลายความคิดหลายมุมมอง
แต่ที่ถามเช่นนี้เพราะผมอยากทราบว่าครูที่โรงเรียนเหล่านี้เขามีรูปแบบการสอนอย่างไร แตกต่างจากครูทั่วไปหรือเปล่า ทำไมคนถึงอยากจะเข้าเยอะกันครับ(รวมทั้งผมก็ด้วย - -") เนื่องจากตัวผมเองมองแค่สถานที่กับชื่อเสียงว่าน่าเรียนแต่ผมไม่ทราบเกี่ยวกับบุคลากรครับ แต่เชื่อว่าคงจะสอนดี แต่ผมยังอยากทราบอีกว่าที่สอนดีนี้สอนดีอย่างไรครับ หรือท่านอื่นมีความเห็นอย่างไร ที่ยกตัวอย่างโรงเรียนที่กล่าวมาเพราะผมเห็นว่าคงเป็นที่รู้ๆกันดีครับ ขอบคุณครับ

04 พฤศจิกายน 2009 18:54 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ MirRor
Old 04 พฤศจิกายน 2009, 19:00
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

ชั้นไหน วิชาอะไร หรอครับ ??

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...

04 พฤศจิกายน 2009 19:00 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ LightLucifer
Old 04 พฤศจิกายน 2009, 20:24
S@ndV_Vich's Avatar
S@ndV_Vich S@ndV_Vich ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

S@ndV_Vich is on a distinguished road

ผมว่าครูแต่ละคนเด็กเค้าใจไม่เหมือนกันหรอกครับ
บางคนถนัดเรียนกับ อาจารย์คนนู้คนนี้ เพราะอาจารย์แต่ละคนสอนไม่เหมือนกันครับ
Old 05 พฤศจิกายน 2009, 15:38
Jew's Avatar
Jew Jew ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Jew is on a distinguished road

โดยส่วนตัวที่ผมพยายามอยากติดเตรียม มหิดล
ไม่ใช่เพราะโรงเรียนสองแห่งมีชื่อเสียง
ไม่ใช่เพราะครูสอนดี
แต่ที่ผมอยากเข้า
เพื่อที่ว่าวันที่ผมเดินออกจากโรงเรียนแห่งเดิม
ที่มีแต่คนเกลียดผม รวมทั้งครู
ผมก็แค่อยากจะเดินออกไปด้วยความภาคภูมิใจก็แค่นั้นเองครับ
เพราะโรงเรียนสองแห่งนี้สอบเข้ายากก็รู้ๆกันอยู่
ก็แค่อยากจะพุดว่า........ผมลาออกจากโรงเรียนนี้ก็เพราะคุณ

05 พฤศจิกายน 2009 15:42 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Jew
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply