Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 22 ธันวาคม 2014, 20:24
MRPG MRPG ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

MRPG is on a distinguished road
Default มีสมการอะไรที่ผูกพันหรือปล่าวครับ

แบบว่าเพื่อนๆมีสมการ หรือสูตรอะไรที่มันง่ายๆพื้นฐานที่ผูกพันหรือปล่าวครับ แบบมีความเครียดอะไรบางทีก็จะกลับมาที่โจทย์นี้ แล้วก็แค่ท่องหรือไม่ก็ย้ายข้างไปมาหรือจัดรูปใหม่ แล้วก็มีความสุขได้
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 27 ธันวาคม 2014, 17:50
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

งง อ่านแล้วไม่เข้าใจ

แนะนำให้วางสมุนไพรลงก่อน
Old 28 ธันวาคม 2014, 09:30
MRPG MRPG ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

MRPG is on a distinguished road

555 ผมบางทีก็เวอร์แบบนี้เหละครับบางทีคงนั่งดูหนังจีนมากไปหน่อยคิดๆ ว่าโอ้ไอ้สูตรพื้นฐานนี้มันสุดยอด เวลาประสบปัญหาอะไรในชีวิตเลยท่องสูตรคูณเอาเพื่อให้จิตใจสงบ จริงแล้วอยากเข้ามาเรียนคณิตศาสตร์แต่ ไม่มีโอกาศเพราะเรียน นานาชาติ หลักสูตร ต่างจากของไทย คือไม่ผ่านแคลมาเลยยังจำได้วันแรกที่ไปเรียนมหาลัยเข้าห้องผิดไปเรียนแคลสอง ยังถามคนข้างๆเลยว่าไอ้ตัวดีนี้มันคืออะไร ถ้าดีเอ็กหารดีวายทำไมตัวดีไม่กลายเป็นหนึ่งตัดทิ้งไปได้เลย หลังจากนั่นผมก็ศึกษาคณิตศาสตร์แบบมึนๆมาตลอดแล้วมาเรียนสายคอม ผมพยายาม สร้างโปรแกรมบีบอัดข้อมูลที่จะสามารถขยายพื้นที่คอมพิวเตอร์ไปได้เรื่อยๆ ที่จริงแล้วมันขัดกับหลักการรังนกพิราบ อยู่แต่ผมพอจะมีแนวคิดซิกแซกที่น่าสนใจอยู่แต่การอธิบายผมมันออกมามักจะมึนๆแบบนี้เหละครับ จริงๆแล้วผมอยากให้มันถูกต้องหรือผิดไปเลย แต่ผมยังยืนยันไม่ได้ก็เลยได้แต่ทำไปเรื่อยๆ
Old 28 ธันวาคม 2014, 15:32
share share ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

share is on a distinguished road

จริง ๆ ผมชอบสูตร พื้นฐาน ครับ
ชอบคิดว่า

เอ ทำไมเขาจึงคิดเช่นนั้น มันเริ่มมาได้อย่างไร อะไรจูงใจ
เขาทดสอบมันอย่างไร เขาเห็นข้อจำกัดของสูตรได้อย่างไร

ทำนองนี้แหละครับ

ไม่ใช่แค่เรื่อง คณิต เท่านั้น ผมนี่ พวกช่างสงสัย ฮา
เช่น เอ ทำไมเรียก ขนมบ้าบิ่น
(ตอนนี้ ก็ยังไม่รู้เลยแฮะ 555)
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply