Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 30 มีนาคม 2001, 17:27
<เอ๊ะ>

Post เวปนี้ไม่ค่อย update เลย!!

ใครสนใจโจทย์แปลกๆ ใหม่ๆ เชิญได้ที่ http://www.geocites.com/tongjjj2000/
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 30 มีนาคม 2001, 17:28
<คิดด้วยคน>

เว็บนี้ไม่ได้เน้นที่ โจทย์แปลกๆใหม่ๆมากนัก ประเด็นหลักคือ เป็นเว็บสำหรับรวมโจทย์สำหรับการเตรียมสอบ Entrance หากเน้นแต่โจทย์แปลกๆใหม่ๆอย่างเดียว ก็จะมีประโยชน์ต่อเพียงบางคนเท่านั้น อย่างไรก็ตามหากมีโจทย์ที่น่าสนใจก็สามารถนำมาโพสต์ ให้หลายๆคนที่สนใจช่วยกันคิดได้

ปล. ความจริงจะว่าไม่มีโจทย์แปลกๆใหม่ๆก็ไม่ถูกต้องทีเดียวนัก ไม่ทราบว่าน้องเอ๊ะได้ลองทำโจทย์ในส่วนของ โอลิมปิค ดูแล้วหรือยัง
Old 30 มีนาคม 2001, 17:28
<mrgon>

จริง ๆ แล้วพี่มีข้อสอบเป็นกะตั้งเลยนะครับ.
มากมายจนไม่มีใครทำได้หมดแหง ๆ
ทั้งไทยเวอร์ชัน จนถึงข้อสอบต่างประเทศ
เป้นพัน ๆ ข้อ
แต่ปัญหาคือตอนนี้พี่ไม่ค่อยจะว่างซักเท่าไร
พี่ทำงานอยู่น่ะครับ
งานใช้ปากกากะสมองกระดกปากกาวันนึง
ก็ได้หลายพันแล้ว ไม่ใช่สอนพิเศษนะ
สอนพิเศษมันงานอดิเรก
ทำโฮมเพจอันนี้ไม่ได้คิดหวังเรื่องเงินซักบาทครับ
ทำอยู่นี่ทำด้วยใจรักจริง ๆ
หวังอยากให้มีชุมชนคณิตศาสตร์
แหล่งแรกของเด็กไทยเราเลย
หวังจะมีนักคณิตศาสตร์เก่ง ๆ สุดยอด
ขึ้นมาจริง เพราะตอนพี่เรียนหนังสือ มัธยม
โจทย์บางข้อตั้งหลายวันกว่าจะคิดออก
เปลืองแรงงานมากเลย
งานนี้รับรองว่าไม่มีเลิก
ไม่ได้ทำเล่น ๆ คอยดูไปเรื่อย ๆ นะครับ.
ว่าจะเจ๋งสุดยอดระดับไหน
คนอย่างพี่ไม่มีการทำอะไรเล่น ๆ ครับ.
ทุกอย่างที่ทำมุ่งหวังผลดีที่สุด
แต่ก็ต้องอาศัยปากต่อปากด้วยครับ.
เพราะพี่คงไม่เวลาไปโปรโมทอะไรที่ไหนหรอก
อ้อโฮมเพจของน้องเอ๊ะยังไม่เสร็จนี่ครับ
Old 30 มีนาคม 2001, 17:29
<mrgon>

อ้อ ขอบคุณ Mr.คิดด้วยคน
ที่ตอบแทนด้วยครับ.
ถ้ามีคนมาใช้ webboard เยอะ ๆ
ผมจะมีกำลังใจในการ Update หลายเท่าตัวเลย
ว่างทีไรก็จะมาดู webboard ก่อน
ถ้ามันว่าง ๆ มันก็รู้สึกไม่มีพลังเท่าไรเลย
เหมือนกับโยนทองทิ้งลงแม่นำ
Old 30 มีนาคม 2001, 17:30
<เอ๊ะ>

คือ ที่บอกว่า ไม่ค่อยได้ update น่ะ
ผมหมายถึง หน้าแรกของ homepage น่ะครับ
เพราะเข้ามาที่ไรก็ยังเห็น last update เทื่อวันที่ 11 มิ.ย อยู่ตลอด ผมก็เลยเข้าใจว่า web นี้ webmaster คงไม่ค่อยได้อยู่ปรับปรุงเท่าไหร่ เพราะนีมันก็เดือนนึงแล้ว
แต่ได้เห็นพี่ webmaster บอกแล้วก็ดีใจ ว่ากำลังทำอยู่
และเห็นสิ่งที่เปลี่ยนแปลงแล้ว 1 อย่างคือ font เปลี่ยนไป....

web นั้นไม่ใช่ของผมหรอกครับ !! ผมเห็นเพื่อนทำแล้วไม่ค่อยเห็นมีใครเข้า ก็เลยมาช่วย promote ให้ หวังว่าคงไม่คิดค่าโฆษณานะครับ
Old 30 มีนาคม 2001, 17:30
<mathcenter>

ไม่ว่ากันอยู่แล้วครับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
Update หนังสือของ Hojoo Lee แล้ว!! gools ฟรีสไตล์ 5 06 พฤษภาคม 2008 12:22