Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 27 กรกฎาคม 2014, 18:30
iddqd iddqd ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

iddqd is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ batsu View Post
ผมด้วยๆ การเรียน 1
โชคชะตา 12
ความรัก 17 ครับ
การเรียนได้ justice ถ้าสอบเรียนต่อ มีโอกาสได้ติดหลายที่ มีโอกาสได้เลือกตามความเหมาะสมครับ หรือมองอีกมุมหนึ่งคือเป็นคำเตือนว่าทำอะไรควรใช้เหตุใช้ผลให้มากในการตัดสินใจ หรือคำเตือนอีกนัยหยึ่งว่าทำอะไรให้ละเอียดรอบคอบกว่านี้ (แต่ใบนี้โดยรวมโอเคอยู่นะ)

โชคชะตา ได้ the world ใบนี้เป็นใบที่ดีมากๆใบหนึ่ง ความทุกข์นานๆคงเข้ามาที ซึ่งมาเเต่ละทีก็ไม่นักหนาอะไร ชีวิตทั่วๆไปสมบูรณ์พูนสุขดี ช่วงไหนแย่ก็แย่ไม่นาน แต่ the world เป็นไพ่ใบสุดท้ายของไพ่ชุดใหญ่ (major) การเดินทางของ ได้สิ้นสุดแล้ว ทุกอย่างสมบูรณ์ลงตัวอยู่แล้ว จะดีขึ้นมากๆก็คงไม่ใช่ครับ

ความรัก strength หลายตำรา บอกว่าถ้าผู้ชายหยิบได้ใบนี้ มีโอกาสเป็นพวกกลัวเมีย ถ้ามีแฟนแล้วก็ยอมเอาอกเอาใจหน่อยครับ ชีวิตรักจะได้ราบรื่น

ขออโหสิกรรมด้วยครับ หากคำทำนาย ไปล่วงเกิน ทำให้เกิดความไม่พอใจ ไม่สบายใจ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 27 กรกฎาคม 2014, 18:38

iddqd is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เอกสิทธิ์ View Post
1.การเรียน
2.โชคชะตา
3.ความรัก
เลือกเลข 7 ทั้งหมด
สำคัญดูว่าจะรวยได้ไหม อาชีพนักลงทุนเหมาะไหมครับ
ได้ death ครับ ชื่อฟังดูน่ากลัว แต่ความหมายคือบางอย่างกำลังถึงจุดสิ้นสุด หรือกำลังมีการเปลี่ยนแปลงเป็นไปได้ทั้งดีขึ้นหรือแย่ลงครับ การเปลี่ยนแปลงเป็นได้ทั้งภายนอก เช่นเลิกกับแฟน เปลี่ยนงาน อะไรพวกนี้ หรือเปลี่ยนภายใน เช่น ทัศนคติ ความคิด วิธีการทำงานครับ

หยิบได้ใบนี้ไม่ต้องตกใจครับ มีทั้งดีทั้งร้าย อีกอย่างหนึ่ง ผมเชื่อแค่ว่าหยิบไพ่ บอกได้แค่สถานการณ์ปัจจุบันเร็วนี้ ระยะยาวจริงๆถ้าเราปรับตัวเองไปในทางที่ดี ดวงมันเปลี่ยนไปในทางที่ดีอยู่แล้วครับ (เหมือนเราไปหาหมอ หมอเค้าก็ดูผลเลือก ผลเ็กซ์เรย์ เช็คประวัติ เช็คอาการเรา แล้วค่อยวินิจฉัย tarot reader ก็คล้ายๆกัน คืเราอ่านจากหน้าไพ่ ว่าคนที่มาดูไพ่กับเรา จิตช่วงนั้นเค้าไป matched กับไพ่แบบไหนครับ แล้วจึงทำนาย)

การลงทุน ผมเองก็ลงทุนในหุ้นครับ แต่เป็นเหมือนการออมมากกว่า ผมเองก็เป็นสมาชิกเว็บเดียวกับคุณ เอกสิทธิ์ ครับ แนวทางการลงทุนเราคงคล้ายๆกัน

ขออโหสิกรรมด้วยครับ หากคำทำนาย ไปล่วงเกิน ทำให้เกิดความไม่พอใจ ไม่สบายใจ
Old 27 กรกฎาคม 2014, 18:49

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ pont494 View Post
การเรียน 10
ความรัก 20
โชคชะตา 5
แปลกใจแฮะ หนุ่มๆใน mathcenter ชอบถามเรื่องความรักกันจัง

การเรียน ได้ magician ครับ ลอง search รูป the magician ใน google ดูครับ จะเห็นว่าที่ ศีรษะมีสัญลักษณ์ infinity อยู่ แสดงถึงความรู้ที่มีไม่จำกัด หยิบได้ใบนี้แปลว่า คุณเป็นคนหัวดีอยู่แล้วครับ ตั้งใจเรียน และทำอะไรอย่าประมาท อะไรก็เอาคุณไม่อยู่แน่นอนครับ

ความรัก ได้ the hierophant ครับ เป็นไพ่สังฆราช ได้ไพ่พระเรื่องความรัก คงไม่มีอะไรให้หวือหวา จะแนะนำให้ไปจีบแม่ชีเดี๋ยวนรกจะกินหัวเอา เอาเป็นว่าถ้าโสดอยู่ คงโสดต่ออีกสักพักหนึ่ง ถ้ามีแฟนคงไม่มีอะไรให้เร้าใจ แต่ไหนๆเรื่องเรียนอุตสาห์ได้ the magician แล้ว ตั้งใจเรียนดีกว่าเนอะ เรื่องรักเอาไว้ก่อน

โชคชะตา ได้ the devil ครับ ระวังการหลวมใจตัวเอง เข้าไปยุ่งกับการทุจริต การทำอะไรตามอำเภอใจมากเกินไป หรือทำอะไรไม่ดีนะครับ รวมไปถึงระวังอารมณ์ประเภท ดื้นรั้น โมโหร้าย ใจร้อนพวกนี้ครับ อีกอย่างคนที่ได้ใบนี้ในตำแหน่งดวงชะตา อาจเสียเงินง่ายๆด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่อง ประเภทเก็บเงินไม่ค่อยอยู่นั่นแหละครับ

Old 27 กรกฎาคม 2014, 19:03

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ sawada View Post
1.การเรียน 4
2.โชคชะตา 22
3.ความรัก 3
การเรียนได้ The High Priestress ครับ ดูๆแล้วคุณเป็นคนมีจินตนาการไม่น้อย (ถ้าเจอที่เว็บอื่น ทายว่าน่าจะเรียนสายศิลป์) โดยรวมแล้ว ไม่ได้มีอะไรให้เป็นห่วงนัก เพียงแต่คุณอาจเป็นคนขี้กังวลในการเรียนอยู่บ้าง ค่อยๆตั้งสติ ค่อยๆตั้งใจไป เดี๋ยวก็โอเคเอง

โชคชะตา ได้ the empress มีดวงนารีอุปถัมภ์อยู่ อุดมสมบูรณ์ไม่มีอะไรให้เป็นห่วงครับ แต่เดี๋ยวเล่านิยายนิดนึง คือ the empress เป็นภาพ เทวี ดิมิเตอร์ครับ คือมันมีเหตุให้ลูกสาวนางต้องไปอยู่กับฮาเดสครับ ลูกของนางเองจะได้มาอยู่กับนาง 6 เดือน อีก 6 เดือน ต้ิงไปอยู่กับฮาเดส ดังนั้นนางจะยิ้มแย้มปีละหกเดือน ไพ่ใบนี้ก็แอบสอนเราอยู่ว่าชีวิตเราไม่มีอะไรแย่ตลอด หรือดีตลอดครับ ใครมันโชคร้ายทั้งชาติ ไม่มีหรอกจริงป่ะ แต่ไพ่ใบนี้เป็นใบที่ดีมากๆใบหนึ่งครับ ระวังเรื่อง กินเยอะแล้วจะอ้วนเกินนะครับ

ความรัก ได้ chariot เป็นภาพรถรบแบบโบราณ ออกแนวรักต้องสู้ครับ ถ้าจะจีบใครมีโอกาสเจอคู่แข่งเยอะครับ (หรือมีคนมาจีบแฟนเรา หรือระวังปากเสียงกับแฟนไว้บ้าง) ต้องทำคะแนนหนักหน่อย ถึงจะชนะ หวังจะชนะง่ายๆแบบฟลุ๊คๆคงไม่มี หรือถ้ายังโสด คงต้องออกไปหาในที่อื่นๆบ้างครับ ถ้าอยู่แค่บ้านกับโรงเรียนคงไม่ได้เจอใคร แต่ถ้าลอง search รูป the chariot จะเห็นว่ารถรบคนนี้ไม่มีสายบังคบรถ คนบังคับบังคับด้วยใจ มันเลยแปลได้อีกทาง ว่าต้องควบคุมจิตใจให้ดีอย่าใช้กำลัง อย่าวู่วาม หรืออย่าหลงในความรักจนลืมเรื่องอื่นๆที่สำคัญ ใจร่มๆลงบ้าง

Old 27 กรกฎาคม 2014, 19:04

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ batsu View Post
สอนเล่นไพ่ยิปซีหน่อยสิครับ ที่บ้านมีเเต่เล่นไม่เป็น
ดูใน http://learntarot.com/ ก็ดีครับ
ถ้าหนังสือ ผมแนะนำ จาก the fool ถึง the world ของคุณเดวิด บุญทวีครับ เข้าใจไม่ยาก และดูไม่อภินิหารหลุดโลกเกินไปครับ
Old 27 กรกฎาคม 2014, 19:08

พี่ๆน้องๆ ที่ผมดูให้ แจ้งบอกได้เลยนะครับ แม่นไม่แม่น โดยไม่โดนยังไง แต่ดูดวงเป็นแค่ คำแนะนำเล็กๆครับ อย่าให้ดวงมากำหนดชีวิตของท่าน

หรือท่านใดจะดูเพิ่ม จะแจ้งสถานการณ์เพิ่มเติมก็ได้เช่น ความรัก(โสดอยู่ อยากมีอะไรให้ลุ้น) แบบนี้ผมจะอ่านไพ่ได้ง่ายขึ้นครับ
Old 27 กรกฎาคม 2014, 22:29
เอกสิทธิ์'s Avatar
เอกสิทธิ์ เอกสิทธิ์ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

เอกสิทธิ์ is on a distinguished road

ผมไม่ได้เครียดครับ ผมดูเอาสนุกเหมือนกันครับ
Old 27 กรกฎาคม 2014, 22:31
เอกสิทธิ์'s Avatar
เอกสิทธิ์ เอกสิทธิ์ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

เอกสิทธิ์ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ iddqd View Post
ได้ death ครับ ชื่อฟังดูน่ากลัว แต่ความหมายคือบางอย่างกำลังถึงจุดสิ้นสุด หรือกำลังมีการเปลี่ยนแปลงเป็นไปได้ทั้งดีขึ้นหรือแย่ลงครับ การเปลี่ยนแปลงเป็นได้ทั้งภายนอก เช่นเลิกกับแฟน เปลี่ยนงาน อะไรพวกนี้ หรือเปลี่ยนภายใน เช่น ทัศนคติ ความคิด วิธีการทำงานครับ

หยิบได้ใบนี้ไม่ต้องตกใจครับ มีทั้งดีทั้งร้าย อีกอย่างหนึ่ง ผมเชื่อแค่ว่าหยิบไพ่ บอกได้แค่สถานการณ์ปัจจุบันเร็วนี้ ระยะยาวจริงๆถ้าเราปรับตัวเองไปในทางที่ดี ดวงมันเปลี่ยนไปในทางที่ดีอยู่แล้วครับ (เหมือนเราไปหาหมอ หมอเค้าก็ดูผลเลือก ผลเ็กซ์เรย์ เช็คประวัติ เช็คอาการเรา แล้วค่อยวินิจฉัย tarot reader ก็คล้ายๆกัน คืเราอ่านจากหน้าไพ่ ว่าคนที่มาดูไพ่กับเรา จิตช่วงนั้นเค้าไป matched กับไพ่แบบไหนครับ แล้วจึงทำนาย)

การลงทุน ผมเองก็ลงทุนในหุ้นครับ แต่เป็นเหมือนการออมมากกว่า ผมเองก็เป็นสมาชิกเว็บเดียวกับคุณ เอกสิทธิ์ ครับ แนวทางการลงทุนเราคงคล้ายๆกัน

คุณรู้ได้ไงครับ ว่าผมลงทุนในหุุ้นอยู่ และเป็นแนวลงทุนด้วย
Old 28 กรกฎาคม 2014, 20:27
ballza ballza ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ballza is on a distinguished road

การเรียน : 100
โชคชะตา 23
ความรัก 55

28 กรกฎาคม 2014 20:28 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ballza
Old 28 กรกฎาคม 2014, 20:35
~!!Arale!!~'s Avatar
~!!Arale!!~ ~!!Arale!!~ ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

~!!Arale!!~ is on a distinguished road

การเรียน: 18
โชคชะตา: 99
ความรัก: 13 ค่ะ><

Only you can make your dreams come true.
Old 28 กรกฎาคม 2014, 22:57

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เอกสิทธิ์ View Post
คุณรู้ได้ไงครับ ว่าผมลงทุนในหุุ้นอยู่ และเป็นแนวลงทุนด้วย
ผมเคยเจอคุณเอกสิทธิ์ใน thaivi ครับ
Old 28 กรกฎาคม 2014, 23:04

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ballza View Post
การเรียน : 100
โชคชะตา 23
ความรัก 55
ได้คล้ายคุณ sawada ครับ

การเรียนได้ The High Priestress อย่าเครียดเกิน หรือวิตกกังวลเกินครับ

โชคชะตา ได้ The Hermit ลอง search รูปใน google ดูนะครับ รูป the hermit ดูเหงาๆ ถือตะเกียงอยู่คนเดียว ถ้าคุณเองรู้สึกเหงาๆ เพื่อนน้อยลองเปลี่ยนกิจกรรมดูครับ ลองหาอะไรใหม่ทำดู แต่ถ้าให้แปลอีกมุมหนึ่ง ก็ถือว่าเหมาะกับพวกคงแก่เรียน หรือ มีทักษะเฉพาะทางบางอย่าง(เป็นโอตาคุไปเลย) ถ้าจะเอาดีทางวิชาการ หรือจะประกอบอาชีพด้าน วิชาการ ครู อาจารย์ ก็ดีไม่น้อย

ความรัก the chariot ครับ ออกแนวรักต้องสู้ ลองอ่านของคุณ sawada ดูครับ แต่ของคุณ ballza เองตัวโชคชะตาได้ the hermit ดูๆแล้วถ้าโสดคงโสดอีกพักใหญ่ครับ เอาดีเรื่องเรียนหรือทักษะด้านที่ชอบจริงๆจังดีกว่า ถ้ามีแฟนแล้วก็ระวังการทะเลาะไว้บ้างครับ

Old 28 กรกฎาคม 2014, 23:14

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~!!Arale!!~ View Post
การเรียน: 18
โชคชะตา: 99
ความรัก: 13 ค่ะ><
การเรียนได้ the sun ครับ ถ้าตามตำราไพ่ใบนี้แทบจะเรียกว่าเป็นใบที่ดีที่สุดในสำรับเลยก็ว่าได้ อย่าประมาท อย่าพลาดง่ายๆเองก็พอครับ โอกาสสมหวังสมความตั้งใจมีสูงครับ
โชคชะตา temperance ครับ ดูๆแล้วเป็นคนไม่ค่อยพอใจอะไรง่ายๆ มักเปลี่ยนนู่นเปลี่ยนนี่ตลอดเวลา หาทางขยับขยาย พัฒนาตนเองตลอด ซึ่งเป็นสิ่งที่ดีครับ แต่ก็อย่าหยิบหย่งเกินไปประเภททำได้นิดๆหน่อยๆก็เบื่อแล้ว พยายามทำอะไรให้ต่อเนื่องนิดนึงครับ หรือแปลอีกอย่าว่า ชีวิตมักมีจุดให้พลิกผันเสมอๆ ได้ย้ายที่อยู่ได้ย้ายที่เรียนเรื่อยๆ
ความรัก ได้ justice ครับ ไม่แน่ใจว่ามีเข้ามาพร้อมกันหลายคนหรือเปล่า หรือ แปลอีกอย่างได้ว่ากำลังอยู่ในสถานการณ์ที่ต้องใช้ความระมัดระวัง ละเอียดอ่อนในการตัดสินใจอะไรบางอย่างอยู่ แถมตัวโชคชะตาได้ temperance อีก ดูๆแล้ว คงเป็นจังหวะให้ต้องเลือกบางอย่างแล้วละครับ

Old 29 กรกฎาคม 2014, 11:06
กิตติ's Avatar
กิตติ กิตติ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

กิตติ is on a distinguished road

ขอลองร่วมเล่นทายตัวเลขด้วยครับ
การเรียน(การทำงาน): 88
โชคชะตา: 8
ความรัก: 1
ครั้งแรกในชีวิตที่สอบคณิตสมาคมคณิตศาสตร์เมื่อปี2533...ผมได้แค่24คะแนน(จากร้อยคะแนน)
Old 29 กรกฎาคม 2014, 11:16
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

ผมสุ่มตัวเลขมาร่วมสนุกครับ ไม่ได้จริงจังอะไร

แต่มีคำทำนายหนึ่งที่ทำผมอึ้งคือ เรื่องเกี่ยวกับการต่อเติมบ้าน ครับ

ที่บ้านกำลังจะทำอยู่พอดี