Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 10 เมษายน 2013, 11:49
พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง is on a distinguished road
Default เตรียมสอบ สพฐ. รอบ3 ชิงตัวแทนประเทศไทย 36 คน ประถมศึกษา 2556

พี่ๆครับ ทุกคนเลย ช่วยผมหน่อยนะครับ คือ วันที่ 29 เมษายน - 3 พฤษภาคมนี้ จะมีสอบ สพฐ. รอบค่ายแล้วครับ แต่ผมยังหาโจทย์เตรียมสอบของปีก่อนไม่เจอเลย ( 2555 ) ขอความกรุณาพี่ๆทุกคน ไม่ว่าจะ คุณ banker sck nongtum หรือพี่ๆคนอื่นๆที่ไม่ได้บอกชื่อ อยากถามว่า พี่มีโทย์ปีที่แล้ว หรือ โจทย์ที่พอจะเป็นแนวทางในการสอบปีนี้ครับ ถ้ามี ช่วยลงให้หน่อยนะครับ ผมอยากไปแข่งที่บัลแกเรีย ช่วยผมด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 10 เมษายน 2013, 12:54
Guntitat Gun Guntitat Gun ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Guntitat Gun is on a distinguished road

อยากได้เช่นเดียวกันครับ แต่ดูท่าไม่น่าจะมีนะขอรับ คงต้องปฏิบัติตามที่คุณ gon แนะนำไว้น่ะครับ
ขอให้คุณ พีท ได้ไปแข่งถึงรอบสุดท้ายครับ ^^
Old 10 เมษายน 2013, 21:55
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Icon16

สูตรที่ผมบอกไว้ผ่านการทดสอบมาหลายรุ่นแล้วครับ.

รับประกันได้ว่าถ้าทำได้ตามที่ผมเขียนไว้ในนี้

ผลสพฐ.2556 รอบสองระดับประเทศประกาศแล้ว! โอกาสที่เป็นตัวแทนประเทศ 99.99% ครับ.

แต่ต้องระวังนิดนึงถ้าทำได้มากไป จะได้ไปฮ่องกงแทน

โดยเฉพาะน้องที่เข้าค่ายมาครั้งแรกแบบไม่รู้ตัว และจนถึงตอนนี้ยังไม่เคยฝึกทำโจทย์นานาชาติเลย

บอกตรง ๆ โอกาสปิ๋วมีสูงมากราว ๆ 80% ครับ

(ความน่าจะเป็นยังไม่เป็นศูนย์)

สูตรนี้รับประกันถึงตอนไปสอบแข่งนานาชาติด้วยครับ การันตีเหรียญทองแดงเป็นขั้นต่ำ ไม่แห้วกลับบ้านมือเปล่า

น้องบางคนได้เป็นตัวแทนประเทศครั้งแรกแล้วประมาท ไม่เคร่งครัดฝึกหัด นึกว่าได้เหรียญง่าย

อย่างปีที่แล้วเจอ EMIC ออกยากกว่าเดิมมาก ชวดกันเกือบหมด

10 เมษายน 2013 21:57 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
Old 11 เมษายน 2013, 06:42
computer computer ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

computer is on a distinguished road

http://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=18085
ข้อสอบคัดปีที่แล้ว (1 ข้อ)

Fighto!

12 เมษายน 2013 18:28 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ computer
Old 11 เมษายน 2013, 13:00
พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง ไม่อยู่ในระบบ

พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง is on a distinguished road

ขอบคุณครับ แต่อยากไปบัลแกเรียมาก ทำยังไง

ขอบคุณครับ แล้วอยากไปบัลแกเรียทำยังไง

12 เมษายน 2013 22:36 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
เหตุผล: merge
Old 12 เมษายน 2013, 13:40
Guntitat Gun Guntitat Gun ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Guntitat Gun is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
สูตรที่ผมบอกไว้ผ่านการทดสอบมาหลายรุ่นแล้วครับ.

รับประกันได้ว่าถ้าทำได้ตามที่ผมเขียนไว้ในนี้

ผลสพฐ.2556 รอบสองระดับประเทศประกาศแล้ว! โอกาสที่เป็นตัวแทนประเทศ 99.99% ครับ.

แต่ต้องระวังนิดนึงถ้าทำได้มากไป จะได้ไปฮ่องกงแทน

โดยเฉพาะน้องที่เข้าค่ายมาครั้งแรกแบบไม่รู้ตัว และจนถึงตอนนี้ยังไม่เคยฝึกทำโจทย์นานาชาติเลย

บอกตรง ๆ โอกาสปิ๋วมีสูงมากราว ๆ 80% ครับ

(ความน่าจะเป็นยังไม่เป็นศูนย์)

สูตรนี้รับประกันถึงตอนไปสอบแข่งนานาชาติด้วยครับ การันตีเหรียญทองแดงเป็นขั้นต่ำ ไม่แห้วกลับบ้านมือเปล่า

น้องบางคนได้เป็นตัวแทนประเทศครั้งแรกแล้วประมาท ไม่เคร่งครัดฝึกหัด นึกว่าได้เหรียญง่าย

อย่างปีที่แล้วเจอ EMIC ออกยากกว่าเดิมมาก ชวดกันเกือบหมด
ขอบคุณมากขอรับ คุณ gon
--ขอคารวะ--
Old 12 เมษายน 2013, 22:42
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Talking

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง View Post
แต่อยากไปบัลแกเรียมาก ทำยังไง
ข้อสอบภาคภาษาไทย ควรทำให้คะแนนตัวเองไม่อยู่ในกลุ่ม TOP 8

แต่ควรอยู่ในกลุ่ม TOP 9-24 จะทำได้ไหมนี่

เป็นการสันนิษฐาน เอาเป็นว่าขึ้นอยู่กับชะตาฟ้าลิขิตครับ
Old 13 เมษายน 2013, 10:32
Arsene Lupin's Avatar
Arsene Lupin Arsene Lupin ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Arsene Lupin is on a distinguished road

เคยลองหาซื้อหนังสือข้อสอบเก่าโปเหลียงก้กมาทำดูมั้ยล่ะครับ หนังสือนี้ผมว่าสพฐ.เอามาออกข้อสอบคัดเยอะนะครับ (ไม่รู้เฉพาะปีผมรึเปล่า555)
Old 15 เมษายน 2013, 15:55
Pheng Pheng ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Pheng is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post

ขอบคุณครับคุณ gon และช่วยหน่อยครับผมอยากไปฮ่องกงมากครับ
Old 15 เมษายน 2013, 16:11
Pheng Pheng ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Pheng is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Arsene Lupin View Post
เคยลองหาซื้อหนังสือข้อสอบเก่าโปเหลียงก้กมาทำดูมั้ยล่ะครับ หนังสือนี้ผมว่าสพฐ.เอามาออกข้อสอบคัดเยอะนะครับ (ไม่รู้เฉพาะปีผมรึเปล่า555)
ผมหาซื้อแล้วครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
Old 05 พฤษภาคม 2013, 20:52

ขอถามครับ สอบมาแล้ว
ชุดภาษไทย 40 ข้อ ทำได้ 32
ภาษาอังกฤษ 40 ข้อ ทำได้ 36
ได้ไปประเทศไหน หรือไม่ได้ไปครับ
Old 06 พฤษภาคม 2013, 06:12
tee ratchaphol tee ratchaphol ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

tee ratchaphol is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ พีท ภานุพงศ์ พุ่มพวง View Post
ขอถามครับ สอบมาแล้ว
ชุดภาษไทย 40 ข้อ ทำได้ 32
ภาษาอังกฤษ 40 ข้อ ทำได้ 36
ได้ไปประเทศไหน หรือไม่ได้ไปครับ
ที่ผมดูน่าจะเป็นบัลแกเรียนะครับ(ถ้าผิดขออภัยเป็นอย่างสูงครับ)
Old 03 พฤศจิกายน 2013, 11:11
vorodom's Avatar
vorodom vorodom ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

vorodom is on a distinguished road

อยากรู้แนวข้อสอบจังเลย
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ข้อสอบ TMC ครั้งที่ 3 ม.1 ปี 2556 banker ข้อสอบในโรงเรียน ม.ต้น 53 04 กุมภาพันธ์ 2014 11:25
ข้อสอบ TMC ครั้งที่ 3 ม.2 2556 anongc ข้อสอบในโรงเรียน ม.ต้น 29 04 เมษายน 2013 07:47
TMC ครั้งที่ 3 ปี2556 กระบี่ในตำนาน(อนาคตนะ) ข้อสอบในโรงเรียน ม.ต้น 3 23 กุมภาพันธ์ 2013 19:42
TMC ป.6 ครั้งที่ 3 ปี 2556 Guntitat Gun ข้อสอบในโรงเรียน ประถมปลาย 55 16 กุมภาพันธ์ 2013 16:45
หลักเกณฑ์-ปฏิทิน รับสมัครสอบเข้า ม.4 ปี 2556 TU Gifted Math#10 ข่าวคราวแวดวง ม.ต้น 3 18 พฤศจิกายน 2012 22:09