Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 10 มีนาคม 2006, 11:54
สิริกานต์ สิริกานต์ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

สิริกานต์ is on a distinguished road
Red face ขอความช่วยเหลือค่ะ พี่พี่

หนู อยู่ปี สี่ มหาลัยทักษิณ อยากถามว่า

เรื่อง euler angles จะสามารถ ใช้ทำ เป็นโครงงานคณิตศาสตร์ อะไรได้บ้างค่ะ อยากให้พี่แนะนำหน่อยค่ะ
เดี๋ยวจะเรียนไม่จบเอา

และอยากรู้ว่า เรื่องสามเรื่องนี้ คือ complex linear diff มีหัวข้อไหนบ้างค่ะ ที่ พอจะทำเป็นสัมนาคณิตศาสตร์ได้ ช่วยหนูด้วยนะค่ะ ปีสี่แล้วค่ะ พอดีไม่เก่งด้วย อิอิอิ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 10 มีนาคม 2006, 21:58
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road
Complex analysis
Linear Algebra
Differential Equation

สามวิชานี้มีหัวข้อน่าสนใจเยอะแยะครับ ถ้าจะทำสัมมนา ก็ทำได้ทุกเรื่องล่ะครับ อยู่ที่ว่าเราสนใจหัวข้อไหน
เป็นพิเศษ ตอนนี้ยังบอกอะไรไม่ได้มากครับ เพราะทั้งสามวิชานั้นกว้างมากๆ ถ้าสนใจเรื่องไหนเป็นพิเศษก็กลับมาบอกอีกทีละกันครับ

Euler angles เท่าที่ลองอ่านดูเขาจะนำไปใช้เป็น representation ของ rotation matrix ยังมองไม่เห็นเหมือนกันครับว่าจะเอาไปประยุกต์ใช้ทำอะไรได้บ้าง