Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น > ข่าวคราวแวดวง ม.ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 01 ธันวาคม 2008, 20:55
LOSO's Avatar
LOSO LOSO ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

LOSO is on a distinguished road
Default **โรงเรียนไหนกักเด็ก ไม่ให้ไปสอบเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ ***

โรงเรียนไหนกักเด็ก ไม่ให้ไปสอบเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ บ้างครับพี่ๆทุกท่าน

แบบว่าให้ลาออกถ้าจะขอใบรับรองไปสอบ หรือ กําหนดมอบตัวชั้นม.4 ตรงกับวันสอบของเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ หรือด้วยวิธีการอื่นๆ

มศว.ปทุมวัน บดินทร์ สามเสน โยธินบูรณะ กักเด็กหรือเปล่าครับ

Pass through 1st IPST 2011 , Prepare for 2nd IPST 2011-2012
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 01 ธันวาคม 2008, 21:24
Julian's Avatar
Julian Julian ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Julian is on a distinguished road

ถ้าทำอย่างนี้จริงก็เกินไปครับถ้าเป็น รร. ของรัฐบาลนะ

แต่ถ้าเอกชนก็ไม่แน่ครับ เค้าอาจใช้วิธีนี้ในการหาเงินเข้า รร. ( เช่น รร.เก่าผม เค้าจะให้เลือกอะคับ )

( ว่าจะต่อหรือไม่ต่อของเค้าเลย ถ้าไม่ต่อแล้วไปสอบแล้วไม่ติดมา ก็ต้องสมัครเป็นนร. ใหม่หมดเลย )

( ซึ่งค่าใช้จ่ายสูงมากครับ )

ผมว่านะ ถ้ารร. ทำแบบนี้ก็เกินไปนะครับ
Old 02 ธันวาคม 2008, 19:28
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Julian View Post
ถ้าทำอย่างนี้จริงก็เกินไปครับถ้าเป็น รร. ของรัฐบาลนะ

แต่ถ้าเอกชนก็ไม่แน่ครับ เค้าอาจใช้วิธีนี้ในการหาเงินเข้า รร. ( เช่น รร.เก่าผม เค้าจะให้เลือกอะคับ )

( ว่าจะต่อหรือไม่ต่อของเค้าเลย ถ้าไม่ต่อแล้วไปสอบแล้วไม่ติดมา ก็ต้องสมัครเป็นนร. ใหม่หมดเลย )

( ซึ่งค่าใช้จ่ายสูงมากครับ )

ผมว่านะ ถ้ารร. ทำแบบนี้ก็เกินไปนะครับ
โห
โหดร้ายขนาดนั้นเชียว
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 02 ธันวาคม 2008, 20:52
Julian's Avatar
Julian Julian ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Julian is on a distinguished road

ครับโหดร้ายมากครับ ค่าสมัครใหม่ทีนึงโดนรีดไปหลายหมื่นครับ
Old 02 ธันวาคม 2008, 21:07
m_Innocent's Avatar
m_Innocent m_Innocent ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

m_Innocent is on a distinguished road
Send a message via MSN to m_Innocent

เหอะๆๆ เเปลกนะคับ

ในเมื่อ เด็กเก่งๆๆ เข้าอยากมีอนาคต เขา ก็อยากเข้า รร ดีๆๆ กันละคับ จะไปห้ามทำไม

สู้เราพยายามทำให้ รร เรา เหมือน รร เตรียม หรือ มหิดล ดีกว่า

มากักเด็กไม่ให้สอบ

เเถม แทนที่ รร จะได้ชื่อเสียง ที่เด็กสอบเข้า รร ดังๆ ได้

กลายเป็นทำให้ รร เราดู โหดร้ายไปอีก....
Old 03 ธันวาคม 2008, 20:40
LOSO's Avatar
LOSO LOSO ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

LOSO is on a distinguished road

http://board.raklukefamilygroup.com/...c6c98947d4d9dd

พอดีเห็นแบบนี้ครับ เลยอยากรู้จากพี่ๆที่อยู่โรงเรียนนั้นจริงๆว่าเป็นแบบนั้นจริงหรือเปล่า

ผมคิดว่าในเว็บน่าจะมีรุ่นพี่ๆที่อยู่โรงเรียนเหล่านี้ รบกวนช่วยออกมาคอนเฟิร์มด้วยครับว่าโรงเรียนมีแบบนั้นหรือเปล่า

1.สาธิตปทุมวัน

2.บดินทร์เดชา

3.สตรีวิทยา

4.สาธิตประสานมิตร

5.สวนกุหลาบ

หรือรร.อื่นๆครับ

Pass through 1st IPST 2011 , Prepare for 2nd IPST 2011-2012
Old 04 ธันวาคม 2008, 00:09
D_Eriz's Avatar
D_Eriz D_Eriz ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

D_Eriz is on a distinguished road

เราก็อยู่ ส.มศว ปทุมวัน อะนะคะ
เค้าก็ไม่ได้กักเด็กนะคะ เพราะก็มีรุ่นพี่ไปเยอะพอตัว แต่โรงเรียนอื่นเราก็ไม่รู้เหมือนกัน
Old 04 ธันวาคม 2008, 14:35
ลูกชิ้น's Avatar
ลูกชิ้น ลูกชิ้น ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

ลูกชิ้น is on a distinguished road

มีเพื่อนกับน้องอยู่ สาธิต ประสานมิตร น่ะครับ
ไม่กักเด็กครับ อยากจะให้ไปพ้น ๆ ด้วยซ้ำ อุ๊บ! เผลอพูดอะไรออกไปเนี่ย
Old 14 พฤษภาคม 2010, 01:18
mayong mayong ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

mayong is on a distinguished road

โรงเรียนผมครับ โรงเรียนอัสสัมชัญ เค้ากักเด็กไม่ให้ไปสอบเตรียมครับ เป็นเรื่องที่ทุเรศสิ้นดี คนเขาอยากจะไปหาสิ่งที่ดีกว่าก็ทำไม่ได้
คือถ้าเราไปสอบเตรียมอุดมเราก็ไม่ใช่นักเรียนอัสสัมชัญแล้วเพราะวันมอบตัวขึ้น ม.4 วันเดียวกับวันสอบเตรียมอุดมครับ
เหมือนนกที่ถูกกักขังเอาไว้อะแต่ว่าพอนักเรียนสอบติดเตรียมพอเป็นนักเรียนเตรียมแล้วไปสอบโอลิมปิควิชาการได้รางวัลกลับมา
โรงเรียนอัสสัมชัญก็พูดเอาหน้าว่าตอนนักเรียนยังเด็กก็ถูกปลูกฝังพื้นฐานมาจากเรา แต่ผมขอพูดจากใจจริงเลยว่า มันไม่ใช่ เพราะโรงเรียนไม่เคยสนับสนุน
นักเรียนโครงการโอลิมปิค ไม่เคยทำโครงการเพื่อเด็กโอลิมปิค มีแต่เรียนเพิ่มหนักๆให้สำหรับนักเรียนโอลิมปิคเท่านั้นซึ่งนำแต่ความรู้ซ้ำๆ ไม่สอดคล้องกับการสอบแข่งขันและเป็นการเสียเวลาสำหรับนักเรียนโอลิมปิคด้วยซ้ำที่จะไปเรียนกับอาจารย์ดีๆ แต่โรงเรียนเตรียมฯเขามีโครงการมากมายสำหรับติวนักเรียนโอลิมปิคเพื่อลงแข่งขัน ผมคงไม่มีอะไรจะพูดมากไปกว่านี้ ขอแค่ได้ระบายออกมาบ้างแค่นั้นเอง และขอย้ำอีกครั้งเรื่องที่โรงเรียนทำผมขอพูดเลยทุเรศมาก
จาก นกน้อยๆตัวนึง
Old 14 พฤษภาคม 2010, 09:22
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

สาธิตประสานมิตร ครับ
พอดีว่า รู้จักกับนักเรียนที่นั้น เค้าบอกว่า วันมอบตัวตรงกับวันสอบเข้าเตรียมอุดมศึกษาครับ
Old 14 พฤษภาคม 2010, 12:25
Mwit22#'s Avatar
Mwit22# Mwit22# ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Mwit22# is on a distinguished road

อัสสัมชัญ ชลบุรีครับ

ถ้าจะไปสมัครที่อื่น

เค้าจะให้กรอกใบลาออกเลยครับ
FIGHT FOR MWIT#22
Old 14 พฤษภาคม 2010, 20:20
คนอยากเก่ง's Avatar
คนอยากเก่ง คนอยากเก่ง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

คนอยากเก่ง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LOSO View Post
โรงเรียนไหนกักเด็ก ไม่ให้ไปสอบเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ บ้างครับพี่ๆทุกท่าน

แบบว่าให้ลาออกถ้าจะขอใบรับรองไปสอบ หรือ กําหนดมอบตัวชั้นม.4 ตรงกับวันสอบของเตรียมอุดม มหิดลวิทยานุสรณ์ หรือด้วยวิธีการอื่นๆ

มศว.ปทุมวัน บดินทร์ สามเสน โยธินบูรณะ กักเด็กหรือเปล่าครับ
โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย ครับ
นิยามของโรงเรียนคืออะไร
ที่ที่สั่งสอนนักเรียนมา ให้พัฒนาชาติบ้านเมือง
แล้วกักทำไม....

14 พฤษภาคม 2010 20:22 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คนอยากเก่ง
Old 18 พฤษภาคม 2010, 21:54
~VesCuLaR~'s Avatar
~VesCuLaR~ ~VesCuLaR~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

~VesCuLaR~ is on a distinguished road
Send a message via AIM to ~VesCuLaR~ Send a message via Yahoo to ~VesCuLaR~ Send a message via Skype™ to ~VesCuLaR~

สอบคัดห้องตรงกับ วันสอบเตรียมครับอิอิ

ใครจะไปสอบให้มาลงชื่อไว้แต่จะไม่ได้อยู่ห้องคิงคือจะได้อยู่ห้องสุดท้ายของสายวิทย์แทน
ร.ร.เราดีหน่อยนะเนี้ย555+
Old 19 พฤษภาคม 2010, 11:38
nong_jae's Avatar
nong_jae nong_jae ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

nong_jae is on a distinguished road

เซนคาเบรียล ถ้าจะขอใบรับรองต้องลาออกก่อนเลย
ส่วนสาธิตปทุมวันก็ไม่ได้กั้กนะคะ เพราะปีนึงก็เข้าได้เป็นร้อยคน

19 พฤษภาคม 2010 11:38 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nong_jae
Old 20 พฤษภาคม 2010, 14:27
GaO's Avatar
GaO GaO ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

GaO is on a distinguished road

เราบดินทร 3 ไม่กั้กเลย ถ้าวันสอบที่อื่นตรงกับมอบตัวที่โรงเรียน ก็ให้มอบตัววันหลังได้
ตอนก่อนสอบรอบ 2 มหิดล เราหยุดเรียนไปอาทิตนึง ครูไม่ว่าเลย ให้กำลังใจด้วย
แต่ก็ไปกันได้ไม่กี่คน เตรียมปีนี้ประมาณ 3-5 คนไม่แน่ใจ มหิดลมีเราคนเดียว รอเรียกอยู่
รักบดินทร3มากๆ