Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 23 มกราคม 2012, 15:54
whatshix's Avatar
whatshix whatshix ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

whatshix is on a distinguished road

ขอบคุณสำหรับทุกความรู้ที่แบ่งปันครับ =/\=
Old 23 มกราคม 2012, 18:21
'' ALGEBRA '''s Avatar
'' ALGEBRA '' '' ALGEBRA '' ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

'' ALGEBRA '' is on a distinguished road

ผมขออวยพรให้ คุณลุง banker ด้วยนะครับ ให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ อายุยืนยาว
และอยู่กับ MCT ตลอดไปนะคับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 24 มกราคม 2012, 20:25
_deer_'s Avatar
_deer_ _deer_ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

_deer_ is on a distinguished road

วันนี้ ลุง banker เป็นสมาชิกที่นี้ครบ 10 ปีแล้ว อยากจะขอบคุณคุณลุงที่คอยตอบคำถามปัญหาคณิตศาสตร์ของดิฉันเเละทุกคนตลอดมาค่ะ
เเละขอบคุณทุกความรู้ที่ลุง banker แบ่งปันมาตลอด คุณลุงต้องอยู่คู่ MCT ตลอดไปน่ะค่ะ
Old 24 มกราคม 2012, 23:12
teamman's Avatar
teamman teamman ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

teamman is on a distinguished road

ขอบคุณหลายยเด้อคับ!! ขอให้ลุง banker มีความสุขมากก ครับ
Old 24 มกราคม 2012, 23:42
polsk133's Avatar
polsk133 polsk133 ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

polsk133 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post

หลานรุ่นปัจจบัน เป็นน้องของคนนั้น อยู่ ป4. ท่าจะไม่อยากติวเลขซะแล้ว ก็เลยค่อยๆซาๆไป
เสียดายแทนน้องเค้าจังเลยครับ ผมมาเริ่มติวก็ตอน ม.2 ช้าไปแล้ว (ตอนนี้ ม.3) แล้วตอนนี้ก็มัวแต่คิดว่า

น่าจะเริ่มเรียนตั้งแต่ ป.ต้น แลวฝีมือน่าจะดีกว่านี้ อะไรทำนองนี้ครับ

น้องเค้าเพิ่งอยู่ ป.4 ถ้าเริ่มติวตั้งแต่ตอนนี้ และฝึกมาตลอด จน ม.3 ต้องเก่งมากแน่นอนครับ

แต่ก็อย่างว่าครับยังไงก็ต้องมีใจรักการเรียนวิชานี้ถึงจะไปได้ดีแบบติดจรวด
Old 25 มกราคม 2012, 05:39
PoomVios45's Avatar
PoomVios45 PoomVios45 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

PoomVios45 is on a distinguished road

ผมก็ได้เข้ามาเป็นน้องใหม่ไม่นานมานี้เอง ....

ความรู้ งู ๆ ปลา ๆ ที่จะพอสอน นายน้อยของกระผม ...

ก็ได้ความรู้จากที่นี่เกือบ 99% อีก 1% อ่าน และพยายามทำความเข้าใจเอง...

คุณ banker เป็นอีกคนหนึ่งในหลาย ๆ คนที่นี่

ที่คอยแนะนำผม หลาย ๆ ข้อที่ไม่เข้าใจ ก็ได้มาจากคุณ banker เหมือนกัน...

ก็ไม่มีอะไรมากมาย ขออวยพร ย้อนหลังปีใหม่ + ตรุษจีน ไปเลย ... 5555

ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง มาก ๆ ....... จากใจจริง .....
Old 25 มกราคม 2012, 10:00
Kowit Pat.'s Avatar
Kowit Pat. Kowit Pat. ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Kowit Pat. is on a distinguished road
Send a message via MSN to Kowit Pat.

ขอให้คุณ banker มีสุขภาพแข็งแรง และร่วมเฉลยปัญหาให้กับทุก ๆ ท่านที่เข้ามาหาความรู้ที่นี่ตลอดไปครับ
Old 26 มกราคม 2012, 22:48
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

ต้องขอขอบคุณในความรู้ที่คุณลุง banker ได้มอบให้แก่ชาว MCT และแขกที่ได้เข้ามาศึกษาฯ

อันการให้ทานแก่ผู้อื่นด้วยการถ่ายทอดความรู้ ถือได้ว่าเป็นการให้ชั้นยอด

สุดท้ายนี้ ขออำนาจความดีนี้ ช่วยคุ้มครองให้คุณลุง banker มีสติและปัญญาที่มั่นคงตลอดไป
อีกทั้งมีสุขภาพกายใจที่แข็งแรงแจ่มใสมีพลัง ปราศจากโรคภัยทั้งปวง ตลอดไป
สาธุ สาธุ สาธุ

ต้องรอให้คุณหยินหยางเข้ามาช่วยอวยพร ด้วยถ้อยคำที่เปี่ยมด้วยหลักปรัชญาอันลึกซึ้ง
Old 27 มกราคม 2012, 19:55
~ToucHUp~'s Avatar
~ToucHUp~ ~ToucHUp~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

~ToucHUp~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ polsk133 View Post
เสียดายแทนน้องเค้าจังเลยครับ ผมมาเริ่มติวก็ตอน ม.2 ช้าไปแล้ว (ตอนนี้ ม.3) แล้วตอนนี้ก็มัวแต่คิดว่า

น่าจะเริ่มเรียนตั้งแต่ ป.ต้น แลวฝีมือน่าจะดีกว่านี้ อะไรทำนองนี้ครับ

น้องเค้าเพิ่งอยู่ ป.4 ถ้าเริ่มติวตั้งแต่ตอนนี้ และฝึกมาตลอด จน ม.3 ต้องเก่งมากแน่นอนครับ

แต่ก็อย่างว่าครับยังไงก็ต้องมีใจรักการเรียนวิชานี้ถึงจะไปได้ดีแบบติดจรวด
เหมือนกันเลยครับ ก่อน ม.2 ติดเกมมากไม่เอาอะไรซักอย่าง เกือบไม่มีสิทธิ์สอบมหิดล
Old 28 มกราคม 2012, 23:05
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

เจ้าของกระทู้เปิดกระทู้ก่อนครบรอบ 10 ปีของท่าน สว. 4 วัน ผมร่วมแสดงความยินดีและอวยพรวันนี้ หลังครบรอบ 10 ปี มาแล้ว 4 วัน ช่วงนี้ยังอยู่ในเทศกาลตรุษจีน ซึ่งเลข 4 ของคนจีนก็ถือเป็นเลขดีเลขหนึ่ง ดูจากคนคลิ๊กอ่านกับคนตอบกระทู้นี้นับว่าท่าน สว.นี่มีแฟนคลับไม่น้อยเลยครับ สาเหตุที่เป็นอย่างนี้ก็คงเป็นเพราะท่านทำหน้าที่เหมือนชื่อที่ใช้ตอบกระทู้ คือเป็นนายธนาคาร (banker) แต่เป็นนายธนาคารคลังความรู้ที่รับฝากและจ่ายดอกเบี้ยสูงอีกต่างหาก เพราะท่านรับฝาก 1 แต่จ่ายคืน 10 ชาว MC เลยสบายไปตามๆกัน นอกจากนี้ยังมีบางบทบาทที่ท่านทำเป็น joker คอยให้ความบันเทิงแก่สมาชิกอีกด้วย ผมคงไม่ต้องอวยพรอะไรมากเพราะหลายท่านก็อวยพรไปหมดแล้ว เรื่องทรัพย์สินเงินทองก็คงไม่ต้องการ เพราะเคยเห็นท่านแจกหนังสือฟรีแบบไม่อั้นถ้าท่านขอ ผมเองก็อยากได้แต่ใจไม่ถึง เพราะท่านกล้าแจก แต่ผมไม่กล้าขอ
ผมเพียงขอให้ท่านอยู่ฉลองจัดงานแซยิด(ครบรอบ 60 ปี)ที่เป็นสมาชิก MC แค่นั้นก็พอ กะคร่าวๆ ตอนนั้นท่านก็น่าจะอายุราวๆ 110 ปี ก็ไม่มากเท่าไร

การให้ความรู้นับว่าเป็นการให้ที่ยิ่งใหญ่อย่างหนึ่งที่ให้เท่าไรก็ไม่หมดแถมยังเพิ่มพูนอีกต่างหาก ถ้าไม่เชื่อก็ลองทำกันดูครับ
Old 29 มกราคม 2012, 04:53
PoomVios45's Avatar
PoomVios45 PoomVios45 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

PoomVios45 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
เจ้าของกระทู้เปิดกระทู้ก่อนครบรอบ 10 ปีของท่าน สว. 4 วัน ผมร่วมแสดงความยินดีและอวยพรวันนี้ หลังครบรอบ 10 ปี มาแล้ว 4 วัน ช่วงนี้ยังอยู่ในเทศกาลตรุษจีน ซึ่งเลข 4 ของคนจีนก็ถือเป็นเลขดีเลขหนึ่ง ดูจากคนคลิ๊กอ่านกับคนตอบกระทู้นี้นับว่าท่าน สว.นี่มีแฟนคลับไม่น้อยเลยครับ สาเหตุที่เป็นอย่างนี้ก็คงเป็นเพราะท่านทำหน้าที่เหมือนชื่อที่ใช้ตอบกระทู้ คือเป็นนายธนาคาร (banker) แต่เป็นนายธนาคารคลังความรู้ที่รับฝากและจ่ายดอกเบี้ยสูงอีกต่างหาก เพราะท่านรับฝาก 1 แต่จ่ายคืน 10 ชาว MC เลยสบายไปตามๆกัน นอกจากนี้ยังมีบางบทบาทที่ท่านทำเป็น joker คอยให้ความบันเทิงแก่สมาชิกอีกด้วย ผมคงไม่ต้องอวยพรอะไรมากเพราะหลายท่านก็อวยพรไปหมดแล้ว เรื่องทรัพย์สินเงินทองก็คงไม่ต้องการ เพราะเคยเห็นท่านแจกหนังสือฟรีแบบไม่อั้นถ้าท่านขอ ผมเองก็อยากได้แต่ใจไม่ถึง เพราะท่านกล้าแจก แต่ผมไม่กล้าขอ
ผมเพียงขอให้ท่านอยู่ฉลองจัดงานแซยิด(ครบรอบ 60 ปี)ที่เป็นสมาชิก MC แค่นั้นก็พอ กะคร่าวๆ ตอนนั้นท่านก็น่าจะอายุราวๆ 110 ปี ก็ไม่มากเท่าไร

การให้ความรู้นับว่าเป็นการให้ที่ยิ่งใหญ่อย่างหนึ่งที่ให้เท่าไรก็ไม่หมดแถมยังเพิ่มพูนอีกต่างหาก ถ้าไม่เชื่อก็ลองทำกันดูครับ
+ 1

เห็นด้วยครับ
Old 30 มกราคม 2012, 19:10
Memphis's Avatar
Memphis Memphis ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Memphis is on a distinguished road

มาอวยพรกะเค้าด้วย^^ ขอให้คุณลุงbankerมีความสุขมากๆนะคะ ลูกๆหลานๆของคุณลุงก็เก่งกันทุกคนเลย^^ ยังไงก็ได้ติดตามผลงานที่ผ่านมาของคุณลุงพอสมควรตั้งแต่ประมาณ2-3สามปีที่แล้วก่อนที่จะตัดสินใจมาสมัครสมาชิก ไม่ผิดหวังกับผลงานของคุณลุงเลยค่ะ

คนที่รอบรู้ไปหมดทุกเรื่อง แท้จริงคือคนที่ไม่เชี่ยวชาญอะไรเลย "
Old 30 มกราคม 2012, 21:22
วะฮ่ะฮ่า03 วะฮ่ะฮ่า03 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

วะฮ่ะฮ่า03 is on a distinguished road

แม้ผมจะพึ่งรู้จัก mathcenter เว็บดีๆนี้แต่ผมก็เห็นชัดเลยครับว่าคุณ BANKER ได้ตอบโจทย์มากมาย ให้ความรู้ต่างๆแก่ชาว mathcenter ขอบคุณมากครับ ขอให้คุณ BANKER ได้ให้ความรู้ๆชาว mathcenter ตลอดอีกนับสหสวรรษ(เขียนไม่เป็น)เลยครับ

1.ไอแซกนิวตั้นรู้อะไรเมื่อแอปเปิ​ลตกลงมายังที่ ๆ เฉลย รู้ว่าเขาควรไปนั่งที่อื่น
2.สมมติว่าคุณเป็นเจ้าของร้านอาหา​รร้านหนึ่งทั้งร้านมีโต๊ะอาหาร 4 โต๊ะ ..โต๊ะหนึ่ง โต๊ะสองเพิ่งสั่งอาหารโต๊ะสามจ่ายเงินเเล้วแต่โต๊ะสี่​เบี้ยว คุณจะทำอย่างไร เฉลย จัดให้ตรง
3.เบคแฮมโดนใบแดงแล้วไปไหน เฉลย ไปเป็นทหาร
Old 31 มกราคม 2012, 19:24
NoTNoT's Avatar
NoTNoT NoTNoT ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

NoTNoT is on a distinguished road

ขอบคุณ มากครับคุณลุง
ผมได้พัฒนาตนเองก็เพราะเมตตาขของท่าน
น่านับถือจริงๆครับ
Old 02 กุมภาพันธ์ 2012, 08:54
OLYMATHS OLYMATHS ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

OLYMATHS is on a distinguished road

สุขขีมั่นเสมอมั่นเครือใหม่...ใจประสงค์ใด๋แล้ว...จิตประสงค์ได๋แล้ว...ขอให้สมมิ่งแก้ว...สมมาตรปรารถนา...! สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับผม...
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ขอข้อสอบประกายกุหลาบ คุณ banker cfcadet ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 12 23 สิงหาคม 2010 07:32