Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 16 ตุลาคม 2016, 20:41
จูกัดเหลียง's Avatar
จูกัดเหลียง จูกัดเหลียง ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

จูกัดเหลียง is on a distinguished road

เสร็จยังครับ
Old 16 ตุลาคม 2016, 22:38
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

ขออภัยที่รอกันนานครับ

ผม format คอมลง window เสร็จแล้ว แต่ดันเอาไฟล์ผลงานไว้ desktop ครับ ไม่ได้ back up ไว้ เลยโดนลบทิ้งไปด้วย T T

แต่ไม่เป็นไร เดี๋ยวผมพิมพ์ใหม่ครับ มีต้นฉบับที่เขียนเอาไว้อยู่ แต่วันนี้อาจไม่ทันแล้ว ต้องเข้านอนพรุ่งนี้ไปทำงาน

พรุ่งนี้เลิกงานจะมาพิมพ์ต่อครับ อยากอัพเร็วๆเหมือนกัน

ปล ไม่ต้องกลัวครับ ได้ชมกันแน่นอน

16 ตุลาคม 2016 22:43 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 17 ตุลาคม 2016, 08:32
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

เด่วเลิกงานก่อนครับ อิอิ ตอนนี้ทำงาน

บทพิสูจน์ผมอ้างอิงถึงผลงาน Terrence Tao ด้วยนะครับ

ที่ว่าจำนวนคี่ใดๆสามารถเขียนในผลบวกจำนวนเฉพาะได้ไม่เกิน 5 ตัว

เพราะฉะนั้นชื่อท่าน Tao จะถูกผมยกย่องไว้ในบทพิสูจน์นี้ด้วยครับ
Old 17 ตุลาคม 2016, 09:07
oniP oniP ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

oniP is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
เด่วเลิกงานก่อนครับ อิอิ ตอนนี้ทำงาน
คุยตอนทำงานไม่ดีนะครับ

ถึงจะเป็นอัจฉริยะก็เถอะ 555
Old 17 ตุลาคม 2016, 15:21
กขฃคฅฆง's Avatar
กขฃคฅฆง กขฃคฅฆง ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

กขฃคฅฆง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
ทำงานหรือดูอะไรหรอครับ อิอิ
Old 17 ตุลาคม 2016, 17:45
Pitchayut Pitchayut ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Pitchayut is on a distinguished road

scan ส่งมาก่อนก็ได้ครับ ชาว mathcenter ทุกคน อยากเห็นและอยากร่วมตรวจสอบบทพิสูจน์นี้ครับ
Old 17 ตุลาคม 2016, 19:31
Terry Tao Terry Tao ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Terry Tao is on a distinguished road

เร็วๆหน่อยครับ ไม่มีใครเค้าจะคัดลอกผลงานคุณหรอกครับ
Old 17 ตุลาคม 2016, 21:18
กระบี่ไว

กำลังขับรถกลับบ้านครับ วันนี้ทำโอ กลับดึกเลย เพิ่งเลิกงานเนี่ย

ถ้าไม่ติดทำงาน วันนี้ได้ดูกันแล้วล่ะครับ

ผมตั้งใจจะพิมพ์ภาษาไทยด้วย อังกฤษด้วย สองภาษาเลย บทพิสูจน์มันค่อนข้างซับซ้อนเอามากๆ ถ้าอ่านภาษาอังกฤษอย่างเดียวกลัวไม่รู้เรื่อง

บทพิสูจน์ผมอ้างถึง goldbach weak ในตอนจบด้วยครับ

ทั้ง weak และ strong เป็นการอนุมานซึ่งกันและกัน

ดังนั้นบทพิสูจน์นี้ จะพิสูจน์ ทั้ง strong และ weak ครับ หลายหน้ากระดาษหน่อย

ปล. คราวนี้ไม่ใช่วาดกราฟเล่นๆแบบ FLT แน่ครับ

17 ตุลาคม 2016 21:19 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
Old 17 ตุลาคม 2016, 21:22
กขฃคฅฆง's Avatar
กขฃคฅฆง กขฃคฅฆง ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

กขฃคฅฆง is on a distinguished road

ตกลงเสร็จทันวันนี้มั้ยครับ ทุกคนอยากเห็นครับ
Old 17 ตุลาคม 2016, 22:27
Lspeed Lspeed ไม่อยู่ในระบบ

Lspeed is on a distinguished road

ถ้าเสร็จทันวันนี้ก็ดีนะครับ ยังรออยู่
Old 17 ตุลาคม 2016, 23:04
กระบี่ไว

เพิ่งขับรถกลับถึงบ้านครับ เหนื่อยมากมาย

format คอมแล้วดันลบไฟล์ไปอีก - -'' ยังไงก่อนนอนวันนี้จะปั่นผลงานให้ได้มากที่สุดแล้วกันครับ

ผมต้องพิมพ์สองภาษาด้วย แต่ถ้าทำเต็มๆไม่ถึงวันก็เสร็จ แต่ถ้าใช้เวลาว่างหลังเลิกงานก็อาจ 2-3 วัน

ถ้าวันไหนมีโอทีก็แทบไม่มีเวลาได้ทำเลย แต่ถ้ามีใจรักยังไงก็ไม่เบื่อครับ

เอาเป็นว่าผมจะรีบทำให้เร็วที่สุดแล้วกันครับ เห็นคอมเม้นกันมาเยอะแบบนี้

ที่ผมตอบกระทู้บ้างเป็นครั้งคราว ก็เพื่อบอกให้รู้ว่าผมยังไม่หายไปไหน

อันที่จริงผมว่าผมทำสิ่งที่เกินความสามารถผมไปมากจริงๆ ทั้งๆที่มีพื้นฐานเรื่องนี้ไม่มาก แต่ก็พยายาม หยิบนู่น ปะนี่ ยำๆความคิดผสมผสาน จนออกมาได้

ตอนพิสูจน์เต็มไปด้วยความยากลำบาก ผมก็เกือบไปไม่เป็นเหมือนกัน ก็ได้บทพิสูจน์ Terrence Tao ช่วยไว้ ต้องขอบคุณ Tao จริงๆ

แล้วก็ผมยังต้องอ้าง Goldbach Weak มาช่วยอนุมานด้วย มันถึงจะออก สุดๆของความโหดไปเลยครับ GB

17 ตุลาคม 2016 23:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
Old 18 ตุลาคม 2016, 10:07
otakung otakung ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

otakung is on a distinguished road

อ้างอิง:
อันที่จริงผมว่าผมทำสิ่งที่เกินความสามารถผมไปมากจริงๆ ทั้งๆที่มีพื้นฐานเรื่องนี้ไม่มาก แต่ก็พยายาม หยิบนู่น ปะนี่ ยำๆความคิดผสมผสาน จนออกมาได้

ตอนพิสูจน์เต็มไปด้วยความยากลำบาก ผมก็เกือบไปไม่เป็นเหมือนกัน ก็ได้บทพิสูจน์ Terrence Tao ช่วยไว้ ต้องขอบคุณ Tao จริงๆ

แล้วก็ผมยังต้องอ้าง Goldbach Weak มาช่วยอนุมานด้วย มันถึงจะออก สุดๆของความโหดไปเลยครับ GB
เก่งครับ อยากเห็นแล้วครับ
Old 19 ตุลาคม 2016, 08:29
Terry Tao Terry Tao ไม่อยู่ในระบบ

Terry Tao is on a distinguished road

คุณนี่อัจฉริยะ สมชื่อจริงๆ
Old 06 พฤศจิกายน 2016, 12:18
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ

kongp is on a distinguished road

$t=tan^3(\theta)$ เห็นสุดยอดความโค้งไหม
Old 07 พฤศจิกายน 2016, 19:30
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ

kongp is on a distinguished road

ฟากอเมริกา $\theta$ กลายเป็น parametic form . ฟากยุโรปมีตำราที่ CU BOOK สยามสแควร์นี่ครับ ชุดหนึ่ง 40-50 เล่ม เรื่องเกี่ยวกับ Hyper นี่แหละ !
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
Proof (Hyperbola) SolitudE ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 1 24 มกราคม 2011 22:29
Hyperbola Equation Influenza_Mathematics ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 15 06 ธันวาคม 2010 13:33
ภาคตัดกรวย:Hyperbola ครับ RETRORIAN_MATH_PHYSICS ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 4 12 กุมภาพันธ์ 2008 21:51