Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 24 มกราคม 2017, 18:38
yaninyanisa yaninyanisa ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

yaninyanisa is on a distinguished road
Icon15 ช่วยดูเปเปอร์ให้หน่อยค่าา พลีสสส

ที่จริงมีข้อสงสัยอีกเยอะ แต่รบกวนผู้รู้แค่ตรงนี้ก่อน เดี๋ยวจะไปต่อยอดเองดูก่อนจ้าา

- Z กำลัง 3 คือ จำนวนอะไร
- เมื่อ 3 และ xz = 1 เครื่องหมายและมีส่วนเกี่ยวข้องอะไร หรือแค่จะบอกว่า 3 และ xz = 1 แค่นั้น
- เมื่อ y=3y1 ทำไมแทนค่าไปแทนค่ามาถึงได้กลายเป็น y=3y1 ใช้อะไรในการคิด
- แล้วทำไมถึงได้ข้อสรุปเป็น 3 หาร x และ y = 1 แล้วเกิดข้อขัดแย้ง

ช่วยหน่อยน่าาา วอนขอเถอะ พลีสสสสส
>> ขออนุญาติแนบไฟล์ http://www.m-hikari.com/ija/ija-2014...13-16-2014.pdf

28 มกราคม 2017 23:09 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ yaninyanisa
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 25 มกราคม 2017, 02:47
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

เวลาเลือก paper เพื่อใช้ทำอะไรก็ตามแต่

ควรเลือก paper ที่ใช้ภาษาหรือเครื่องหมายที่เข้าใจง่ายๆดีกว่าครับ

แบบที่ common ๆ หน่อย หรืออย่างน้อยๆ ใน paper ต้องมีเขียนบอก definition

หรือพวกนิยามต่างๆที่ทำความเข้าใจไม่ได้ทันที มันควรมีเขียนไว้ที่ไหนซักที่

ลองกลับไปหาดูครับ ตรงเครื่องหมายและแบบที่เขียนมา

ผมเคยอ่านผ่านๆตามาเหมือนกัน แต่ผมจำไม่ได้แล้วครับว่าเคยเจอที่ไหน

และก็ไม่ได้เซฟเก็บไว้ด้วย
Old 25 มกราคม 2017, 13:59
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

$\mathbb{Z}^3=\mathbb{Z}\times\mathbb{Z}\times\mathbb{Z}$

เดาว่า $x\wedge y = gcd(x,y)$ นะครับ ดูตามบริบทแล้วเป็นอย่างนั้น

จริงๆแล้ววารสารที่ตีพิมพ์โดยสำนักพิมพ์ Hikari อะไรนี่โดนขึ้น Blacklist อยู่นะครับ

ความน่าเชื่อถือต่ำมากเลยนะ จะเอาไปทำอะไรครับเนี่ย
Old 25 มกราคม 2017, 20:19
yaninyanisa yaninyanisa ไม่อยู่ในระบบ

yaninyanisa is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aquila View Post
เวลาเลือก paper เพื่อใช้ทำอะไรก็ตามแต่

ควรเลือก paper ที่ใช้ภาษาหรือเครื่องหมายที่เข้าใจง่ายๆดีกว่าครับ

แบบที่ common ๆ หน่อย หรืออย่างน้อยๆ ใน paper ต้องมีเขียนบอก definition

หรือพวกนิยามต่างๆที่ทำความเข้าใจไม่ได้ทันที มันควรมีเขียนไว้ที่ไหนซักที่

ลองกลับไปหาดูครับ ตรงเครื่องหมายและแบบที่เขียนมา

ผมเคยอ่านผ่านๆตามาเหมือนกัน แต่ผมจำไม่ได้แล้วครับว่าเคยเจอที่ไหน

และก็ไม่ได้เซฟเก็บไว้ด้วย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจ้าา
Old 25 มกราคม 2017, 20:24

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
$\mathbb{Z}^3=\mathbb{Z}\times\mathbb{Z}\times\mathbb{Z}$

เดาว่า $x\wedge y = gcd(x,y)$ นะครับ ดูตามบริบทแล้วเป็นอย่างนั้น

จริงๆแล้ววารสารที่ตีพิมพ์โดยสำนักพิมพ์ Hikari อะไรนี่โดนขึ้น Blacklist อยู่นะครับ

ความน่าเชื่อถือต่ำมากเลยนะ จะเอาไปทำอะไรครับเนี่ย
คือเรียนสัมมนาคณิตศาสตร์ อ.ให้หาเปเปอร์แต่ไม่ทราบว่าต้องหาจากไหน เลยหาสุ่มๆแล้วได้เรื่องนี้ พอแปลไปแปลมาไม่เข้าใจเลย -_-

ขอบคุณมากนะค่าา
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply