Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 05 ตุลาคม 2010, 12:10
iMsOJ2i2y's Avatar
iMsOJ2i2y iMsOJ2i2y ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

iMsOJ2i2y is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ math Evil View Post
คนครีนี่ต้องสมัคร VIP ป่าวคับเพื่อนบอกว่าต้องสมัคร
แค่บางคนไม่สมัครก็ครีได้ มันคือยังไง ?
ทุกคนครีได้หมดครับ ถ้ามีอินเทอร์เน็ต

โดยใช้การ Foward port เพื่อเปิดช่องทางให้ผู้เล่นคนอื่นๆเข้ามาในห้องได้ครับ

สำหรับวิธีการ Foward port นะครับ

1. เข้าเว็บนี้ครับ http://portforward.com/

2. เลือก Router list

3. หารุ่น Router ของตัวเอง อาจดูได้จากหลังเครื่อง Router ครับ

4. จากนั้นมันจะเป็นหน้าโฆษณาครับ ให้ดูแถวๆด้านบนขวาครับ คลิก Click here to skip this advertisement.... เลยครับ

5. เลือกเกม Warcraft III ครับ

6. แล้วก็ทำตามที่ในนั้นบอกครับ

ปล . การเข้าหน้า 192.168.1.1 ต้องรู้รหัสที่ทางผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ตบอกไว้ด้วยนะครับ
Old 05 ตุลาคม 2010, 14:28
math Evil's Avatar
math Evil math Evil ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

math Evil is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ iMsOJ2i2y View Post
ทุกคนครีได้หมดครับ ถ้ามีอินเทอร์เน็ต

โดยใช้การ Foward port เพื่อเปิดช่องทางให้ผู้เล่นคนอื่นๆเข้ามาในห้องได้ครับ

สำหรับวิธีการ Foward port นะครับ

1. เข้าเว็บนี้ครับ http://portforward.com/

2. เลือก Router list

3. หารุ่น Router ของตัวเอง อาจดูได้จากหลังเครื่อง Router ครับ

4. จากนั้นมันจะเป็นหน้าโฆษณาครับ ให้ดูแถวๆด้านบนขวาครับ คลิก Click here to skip this advertisement.... เลยครับ

5. เลือกเกม Warcraft III ครับ

6. แล้วก็ทำตามที่ในนั้นบอกครับ

ปล . การเข้าหน้า 192.168.1.1 ต้องรู้รหัสที่ทางผู้ให้บริการอินเทอร์เน็ตบอกไว้ด้วยนะครับ
ขอบคุณ คุณ imsOJ2i2y มากครับเดี่ยวผมจะลองครีดู
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ใครเล่น dota TCG ขอชื่อด้วยครับ catengland ฟรีสไตล์ 13 05 ธันวาคม 2010 19:40
ใครเล่นDotA ตัวอะไรบ้างครับ GoRdoN_BanksJunior ฟรีสไตล์ 6 24 กุมภาพันธ์ 2010 16:16