Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 21 มิถุนายน 2009, 23:59
shinaharakung shinaharakung ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

shinaharakung is on a distinguished road

เอางั้นหรอครับ งั้นไปต่อเลยนะครับ
ในการสอบถามความเห็นจากประชาชน 400 คน ผลปรากฏว่ามีผู้ชอบดื่มกาแฟ 250 คน ชอบดื่มน้ำอัดลม 200 คน ชอบดื่มทั้งกาแฟ และน้ำอัดลม 130 คน จงหา
1) จำนวนคนที่ชอบดื่มกาแฟเพียงอย่างเดียว
2) จำนวนคนที่ชอบดื่มน้ำอัดลมเพียงอย่างเดียว
3) จำนวนคนที่ไม่ชอบดื่มเครื่องดื่มทั้ง 2 ชนิด

ข้อ1. ตอบ 120
ข้อ2. ตอบ 70
ข้อ3. ตอบ 80
ผมตอบถูกหมดมั้ยครับ
จะ 6 ทุ่มแล้วอ่ะครับ จะได้นอนมั้ยเนี้ยเรา

ขอบคุณ ล่วงหน้านะครับ ข้อนี้เป็นข้อสุดท้ายแล้ว
จะัเข้าเรื่องใหม่ละ

22 มิถุนายน 2009 03:17 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 22 มิถุนายน 2009, 00:06
แมวสามสี แมวสามสี ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

แมวสามสี is on a distinguished road

เก่งมาก ถูกต้องแล้วคร๊าบ
Old 22 มิถุนายน 2009, 00:15
shinaharakung shinaharakung ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

shinaharakung is on a distinguished road

โอ้ ทำถูกด้วยแฮะ อย่างงี้ต้องฉลอง ฮ่าๆ ขอบคุณมากครับ วันนี้คงพอแค่นี้ จบเรื่องเซตแล้ว
ไปงงต่อเรื่อง ตรรกศาสตร์
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply