Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 22 พฤศจิกายน 2008, 18:00
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ [SIL] View Post
รู้สึกจะมีแต่เลขไม่ถึง 50 ไม่ตรวจวิทย์ครับ

เลขยากมากๆครับ ตื่นเต้นไปหมด เฮ้อ ออกเรขาคณิตมาตรึมครับ พหุนาม ตรีโกณ อื่นๆไม่มีเลย
ไม่หรอกครับผมว่าอย่างคุณSILใด้ 60 กว่าๆอ่ะ -70กว่าๆนะครับ ผมว่าตอนแรกๆมันง่ายนะแต่ตอน 2 เนี่ย กระอักเลือดเลยคณิตอ่ะ แต่วิทย์ อยากจะบอกว่า ไอที่อ่านมาไม่ออกเลยครับพี่ร้อง อุส่าอ่านแทบตาย แทบไม่ออกเลยครับ แต่วิทย์ก็โอเคนะครับเพราะว่าผมมาขยันทีหลังถ้าออกตามแนวที่เรียนมาคนอื่นจะทำได้ดีกว่าเยอะครับ แต่แบบนี้ค่อยระยะห่างน้อยหน่อย ^^ แต่ผมว่าผมไม่ติดแน่เลยครับ

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 22 พฤศจิกายน 2008, 18:32
Julian's Avatar
Julian Julian ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Julian is on a distinguished road

แหมๆๆ ถ้าปีพี่ออกยากแบบนี้

แล้วปีผมล่ะ ปีหน้าผมคงจะไม่เหลืออะไรแล้ว

แงแงแงงแงแงแง

ตายแบบไม่มีชิ้นดี
Old 22 พฤศจิกายน 2008, 18:57
dektep's Avatar
dektep dektep ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

dektep is on a distinguished road

ผมได้น้อยมากเลยครับ อย่างเซง ตกรอบแน่ๆ
ว่าแต่ที่คุณ SIL บอกว่าถ้าเลขไม่ถึง 50 ไม่ตรวจวิทย์ผมถามรุ่นพี่ที่อยู่มหิดลมาเขาบอกว่าไม่เกี่ยวนิครับ
Old 22 พฤศจิกายน 2008, 20:22
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

อาขารย์แนะแนวโรงเรงเรียนผมอาจจะมั่วก็ได้มั้งครับ โรงเรียนผมไม่ค่อยเข้มงวดเท่าไหร่คงอยากให้เด็กเป็นหน้าเป็นตาให้โรงเรียนกระมังครับ
คุณ dektep นี่คะแนนออกมาแนวหน้าเลยนะครับผมว่า
Old 22 พฤศจิกายน 2008, 21:08
[ BaBy Math ] [ BaBy Math ] ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

[ BaBy Math ] is on a distinguished road

ไม่น่าจะใช่นะ ระบบนี้ผมว่าน่าจะเป็นระบบสมัยก่อนนะครับเพราะว่าเป็นข้อเขียนคนตรวจข้อสอบเค้าคงไม่อยากเสียเวลา แต่สมัยนี้ใช้เครื่องตรวจน่าจะไม่แบ่งนะครับ
Old 22 พฤศจิกายน 2008, 22:11
titletam's Avatar
titletam titletam ไม่อยู่ในระบบ

titletam is on a distinguished road

วิทย์สุดจาบรรยายยย T T เค้าออกเกินหลักสูตรเยอะมากเรยย
Old 23 พฤศจิกายน 2008, 05:49
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ

LightLucifer is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ titletam View Post
วิทย์สุดจาบรรยายยย T T เค้าออกเกินหลักสูตรเยอะมากเรยย
ตามความคิดผมนะ ที่อ่านอ่ะไม่ออก ที่ออกอ่ะต้องคิดวิเคราะห์ เหมือนเขาเตรียมไว้เพราะรู้ว่าเราจะอ่านอะไรมาบ้าง เหมือนๆๆ กับ เตรียมดักพวกกวดวิชาโดยเฉพาะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
Old 23 พฤศจิกายน 2008, 15:50
titletam's Avatar
titletam titletam ไม่อยู่ในระบบ

titletam is on a distinguished road

รู้มากจิงๆ 55 คุณไรททำวิทย์ได้ปามาณเท่าไหร่หรอคับบ T T
Old 23 พฤศจิกายน 2008, 16:06
Kira Yamato's Avatar
Kira Yamato Kira Yamato ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Kira Yamato is on a distinguished road

เฮ้อผมทำเลขไป20กว่าขอเองอ่ะที่เหลือมั่วรู้สึกจะมั่วข้อ2อย่างเดียวเลยอ่ะครับ
ไม่รู้จะได้เท่าไหร่
แต่วิทย์นี่ผมวิเคราะห์แล้วก็ถูๆไถๆไปอ่ะครับ
ทุกข้อตัดช้อยส์ได้2ข้อเหลือ2ข้อให้ปวดหัวทุกครั้งเลยครับ
ซึ่งผมก็เลือกไปแล้วผิดบ้างถูกบ้างอ่ะครับ
Old 23 พฤศจิกายน 2008, 20:27
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer View Post
ตามความคิดผมนะ ที่อ่านอ่ะไม่ออก ที่ออกอ่ะต้องคิดวิเคราะห์ เหมือนเขาเตรียมไว้เพราะรู้ว่าเราจะอ่านอะไรมาบ้าง เหมือนๆๆ กับ เตรียมดักพวกกวดวิชาโดยเฉพาะ
ไม่น่าจะเป็นเเบบนั้นนะคับ
เพราะรุ่นพี่ที่เคยไปสอบเขาบอกว่ามันเป็นวิเคราะห์ทุกปีเเหละคับ
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 24 พฤศจิกายน 2008, 13:00
IkaRus's Avatar
IkaRus IkaRus ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

IkaRus is on a distinguished road

วิทย์ที่มันควรจะออก เช่น ทดสอบอาหาร

มันก็ไม่เห็นออกเลยครับ รู้สึกว่าปีนี้จะเน้นชีวะ

เคมีมีแค่นิดเดียวเองครับ ส่วนฟิสิกส์ผมก็มั่วเอาเต็มที่ครับ 555+

วันจันทร์คือนรก สมุดพกคือวันตาย
Old 24 พฤศจิกายน 2008, 19:24

ผมดีใจมากเลยคราวนี้ฟิสิกส์เยอะๆๆๆ อิอิ

Old 24 พฤศจิกายน 2008, 19:58
MirRor's Avatar
MirRor MirRor ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

MirRor is on a distinguished road

เหอๆ วิทย์นะ

มันมีองศาเอมวิทย์อ่ะ เฉลยคือ 81 เราผิด TT

แล้วข้อที่เป็นรถแข่งกันอ่ะ ที่บอกว่า จะผ่านหลักกิโลที่305 ไปกี่วิอ่ะตอบไร

ข้อที่เป็นโมเม้นที่มีคนยืนแล้วหาบคานอยู่อ่ะตอบไร

ส่วนขอที่เป็นไอโซโทปอ่ะ ตอบข้อ2นะ

ข้อที่ทำไมถึงใส่น้ำเกลือก่อนสองดูกล่องจุลทรรศน์อ่ะตอบไร

ส่วนข้อที่สิ่งใดจะมีการปรับตัวมากที่สุดอ่ะตอบไร เราตอบหมีขาวอ่า

เอาแค่นี้ก่อน บลาๆๆๆ~...
Old 24 พฤศจิกายน 2008, 21:03
Kira Yamato's Avatar
Kira Yamato Kira Yamato ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Kira Yamato is on a distinguished road

ข้อที่ผ่านหลักผมว่าผมน่าจะถูกแต่จำคำตอบไม่ได้ครับ
ไอโซโทปถูกปล้วครับ
ส่วนทำไมต้องแช่นำเกลือเข้มข้น0.85%
ก็เพื่อคงสภาพเซลล์ครับ
เพราะมันจะทำให้ความเข้มข้นทั้งในเซล์และนอกเซลล์เท่ากัน
ทำให้ไม่เกิดการออสโมซิสและเซลล์ก็จะไม่เหี่ยวและไม่แตกครับ
Old 24 พฤศจิกายน 2008, 23:20
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

- ผมว่าเกิดการออสโมซิสครับ แต่เกิดเท่ากัน(Isotonic solution) และผมไม่รูว่าเซลล์แตกหรือเปล่านะรับเพราะไม่ทราบชนิดเซลล์
- ข้อโมเมนต์รู้สึอผมตอบ 5mg(4x-L)
- ข้อองศาเอ็มวิทย์รู้สึกสูตรทั่วไปคือ 3(M-10)=0.2C อื่นๆ

ไม่แน่ใจทุกข้อครับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
โจทย์ Mwit ช่วยคิดหน่อยน่ะคร๊าบ....... seidon ข้อสอบในโรงเรียน ม.ปลาย 3 20 กุมภาพันธ์ 2011 23:34
ขอโจทย์สอบเข้า MWIT หน่อยครับ หรือแนวข้อสอบก็ได้ cocoko ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 11 25 กันยายน 2008 21:19
ตัวอย่างข้อสอบ mwit จ้าาา titletam ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 10 25 สิงหาคม 2008 00:07
ข้อสอบเลข MWIT เรื่อง SET Mwit07007 ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 5 13 มิถุนายน 2002 22:14