Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา ข้อความวันนี้ ทำเครื่องหมายอ่านทุกห้องแล้ว

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 13 ธันวาคม 2007, 00:13
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
Smile รวมข้อสอบแข่งขัน ระดับประถมศึกษาตอนปลาย

เพื่อความสะดวกทั้งของผู้ถามและผู้ตอบคำถามลักษณะนี้ที่มีมาเป็นประจำ และจะได้ไม่ตอบคำถามเดิมๆที่เคยตอบไปแล้ว กระทู้นี้จึงเกิดขึ้นเพื่อรวบรวมลิงค์ไปยังโจทย์และข้อสอบพร้อมแนวคิด ซึ่งจะมีการแก้ไขปรับปรุงเรื่อยๆ หากสมาชิก mathcenter สนใจอยากช่วยรวมรวมลิงค์ ไม่ว่าจะจากที่นี่หรือจากเวบอื่น ก็สามารถโพสต์ลิงค์ได้ในกระทู้นี้นะครับ

จุดประสงค์อีกประการที่ตั้งขึ้นมา เพื่อ ลดปริมาณการตอบคำถามข้อเดียวหลายๆครั้งด้วยครับ ดังนั้น ขอความกรุณา ผู้ที่จะถามคำถามเกี่ยวกับข้อสอบแข่งขันที่ผ่านมาแล้ว ลองตรวจสอบจาก link ที่จะรวมไว้ในกระทู้นี้ซักนิดนะครับ (ดังด้านล่าง) ว่าคำถามที่ท่านจะถาม เคยตอบไปแล้วหรือยัง

แต่ถ้าคำตอบใดยังไม่กระจ่าง ก็สามารถถามเพิ่มเติมได้ครับ

ขอบคุณสำหรับความร่วมมือครับ

หมายเหตุ: ลิงค์ข้อสอบด้านล่างทั้งหมด(ในความคิดเห็นนี้)เป็นข้อสอบที่มีในกระดานถาม ตอบที่นี่ ข้อสอบที่ไม่ได้ทำลิงค์ไว้ที่นี่ สามารถหาดูได้จากหน้าหลักหรือจากลิงค์อื่นๆด้านล่าง นั่นหมายความว่า หากไม่มีคนโพสต์ข้อสอบในแหล่งที่ตามไปดูได้ ก็จะไม่มีโจทย์และเฉลยเช่นกันครับ

ข้อสอบคณิตศาสตร์ประถมโลก (Primary Math world contest : PMWC) โปเหลียงกัก (Po Leunk kuk)
PMWC 2012(บุคคล + ทีม เฉลยเต็ม)

ข้อสอบประกายกุหลาบ ระดับประถมศึกษาตอนปลาย
2549 (scan เต็ม+เฉลย)
2550 (scan เต็ม+เฉลย)

ข้อสอบสมาคมคณิตศาสตร์ ระดับประถมศึกษาตอนปลาย

ข้อสอบคณิตศาสตร์ สสวท. ระดับประถมศึกษาตอนปลาย
2548 (scan เต็ม+เฉลย)
2554 (scan เต็ม+เฉลย)
2555 (scan เต็ม+เฉลย)

ข้อสอบราชภัฎนครราชสีมา NRRU
ข้อสอบราชภัฎนครราชสีมา 2554 (ข้อสอบ+เฉลยเฉพาะคำตอบ)

ข้อสอบคณิตศาสตร์อื่นๆ ระดับประถมศึกษาตอนปลาย
ข้อสอบราชภัฎพระนคร ปี 2549 (scan เต็ม+เฉลย)
ข้อสอบแข่งขัน ประถมศึกษา ระดับโลกที่ฮ่องกง (คิดเลขเร็ว) (พิมพ์เต็ม+เฉลย)
ข้อสอบ ประถมระดับโลก ครั้งที่ 5 พ.ศ. 2544 (scan เต็ม+เฉลย)
ข้อสอบความเป็นเลิศเบญจมราชูทิศ พ.ศ. 2554 (ข้อสอบครบทุกข้อ)

ลิงค์รวมข้อสอบคณิตศาสตร์อื่นๆ ระดับประถมศึกษาตอนปลาย
พระตะบอง
เสริมปัญญา (ต้องสมัครสมาชิกก่อน)

Stay Hungry. Stay Foolish.

26 พฤศจิกายน 2012 20:55 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 11 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
เหตุผล: เพิ่มลิงก์
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 15 ธันวาคม 2007, 23:13
MR.Quest's Avatar
MR.Quest MR.Quest ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

MR.Quest is on a distinguished road

ขอบคุณnongtumมาก แต่มีข้อสอบ Po Leang Kok(อะไรนี่) หรือเปล่า?
Old 12 มกราคม 2008, 20:20
นายสบาย's Avatar
นายสบาย นายสบาย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

นายสบาย is on a distinguished road

มีโจทย์ราชสีมาไหมครับ

ผมหาอยู่นานแล้ว จะสอบวันที่ 27 มกราคมนี้ครับพี่น้อง

12 มกราคม 2008 20:33 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ TOP
เหตุผล: Merge Post
Old 29 มีนาคม 2008, 08:41
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

มีเยอะมากเลยอะ ขอบคุณนะ
Old 22 กรกฎาคม 2008, 16:50
Yo WMU Yo WMU ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Yo WMU is on a distinguished road

มีใครมีข้อสอบประกายกุหลาบป.6 ปี51 มั้ยครับ
ผมอยากได้มาลองฝึกทำดู พอดีเมื่อต้นปีเห็นแว้บๆ แต่ไม่ได้เก็บไว้
รู้สึกข้อสอบยากกว่าปี50 มากครับ (และไม่ค่อยมีใครพูดถึงเท่าไหร่
ผมเสิร์ชข้อสอบไม่เจอเลยครับ)

ขอบคุณครับ
Old 02 กันยายน 2008, 20:42
มือสังหารเงา's Avatar
มือสังหารเงา มือสังหารเงา ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

มือสังหารเงา is on a distinguished road

การเรียนรู็ไม่มีวันจบสิ้น
Old 27 พฤศจิกายน 2008, 18:59
เด็กรักคณิต's Avatar
เด็กรักคณิต เด็กรักคณิต ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

เด็กรักคณิต is on a distinguished road

ขอบคุณครับ
Old 29 ธันวาคม 2008, 20:14
holmes holmes ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

holmes is on a distinguished road

ข้อสอบสิรินธรปีนี้2551
Old 22 มีนาคม 2009, 21:50
หมาป่าขาว's Avatar
หมาป่าขาว หมาป่าขาว ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

หมาป่าขาว is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Yo WMU View Post
มีใครมีข้อสอบประกายกุหลาบป.6 ปี51 มั้ยครับ
ผมอยากได้มาลองฝึกทำดู พอดีเมื่อต้นปีเห็นแว้บๆ แต่ไม่ได้เก็บไว้
รู้สึกข้อสอบยากกว่าปี50 มากครับ (และไม่ค่อยมีใครพูดถึงเท่าไหร่
ผมเสิร์ชข้อสอบไม่เจอเลยครับ)

ขอบคุณครับ
ผมพอมีข้อสอบประกายฯอยู่บ้าง ยากอย่างที่คุณYo WMUว่ามาจริงๆครับ แต่ตอนนี้ยังหาไม่เจอเลยครับ ไว้เจอแล้วจะเอามาโพสต์ให้ครับ

มหาตมะ คานธี
Old 27 มีนาคม 2009, 10:03
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

ยังไม่เห็นของปี 51 แต่ในระยะหลังรู้สึกจะง่ายกว่าครั้งแรกๆ และไม่ค่อยมีอารมณ์ขันแบบเก่า
เช่น มีช้อยที่ "5. ยากจัง" ให้กาด้วย

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
Old 07 เมษายน 2010, 21:24
Doraemon_kup's Avatar
Doraemon_kup Doraemon_kup ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Doraemon_kup is on a distinguished road

มีโจทย์ คณิตศาสตร์ เพชรยอดมงกุฏ ปี 50 51 52 ไหม _kup
Old 22 ตุลาคม 2011, 22:31
computer computer ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

computer is on a distinguished road

มี สสวท ปี 51 ไหมอ่ะคะ พอดีีมีข้อที่ทำไม่ได้อยู่
(ข้อ 34)
Old 06 ธันวาคม 2011, 14:24
mark inw mark inw ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

mark inw is on a distinguished road

ขอบคุณครับ
Old 18 สิงหาคม 2012, 19:57
UchihaKunG UchihaKunG ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

UchihaKunG is on a distinguished road

ขอบคุณสำหรับการรวบรวมครับ
Old 19 สิงหาคม 2012, 23:36
math lover's Avatar
math lover math lover ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

math lover is on a distinguished road

ขอบคุณครับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
ค้นหาในหัวข้อนี้:

ค้นหาขั้นสูง