Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 05 กรกฎาคม 2013, 17:41
ar2 ar2 ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ar2 is on a distinguished road
Default รบกวนด้วยนะครับ เรื่องตรีโกณมิติครับ

คือ ผมทำไม่ได้มานานแล้วนะครับ สิ่งที่ต้องการถามคือ ถ้าเราทราบด้านทั้ง 3 ด้านแล้ว และ สามเหลี่ยมเป็นสามเหลี่ยมมุมฉาก เราต้องการหาค่ามุมที่เหลือ ยกตัวอย่างตามภาพ คือ ต้องการหาค่ามุม 37 องศา ต้องหาอย่างไรครับ หากได้เป็นสูตร Exel จะขอบคุณมากๆเลยครับ เพราะผมต้องใช้ใน Exel ครับ ผมนั่งมาทั้งวันเลยครับ ยังไงก็ไม่ได้ จนปัญญาแล้วครับ ขอบคุณมากๆ ล่วงหน้าเลยนะครับ http://www.picdee.com/images/2013/07/05/trijkNi.jpg
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 06 กรกฎาคม 2013, 15:13
ar2 ar2 ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ar2 is on a distinguished road

ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับคนไม่รู้อย่างผมบอกได้เลยครับว่าที่นี่ สุดยอดมาก รบกวนอีกอย่างครับ ไม่รู็ว่าที่นี่รับตอบปัญหา ฟิสิกส์ หรือเปล่าครับ ผมจบบริหารมา แต่ชอบอะไรอย่างนี้ ผมสนใจเรื่องสนามแม่เหล็กไฟฟ้าครับ แต่ คิดไม่เป็น อ่านหนังสือเท่าไรก็ไม่เข้าใจ เพราะคำนวณไม่ได้ครับ ขอรบกวนอีกสักเรื่องนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply