Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 04 สิงหาคม 2008, 10:47
clan clan ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

clan is on a distinguished road
Default ผมขอโจทย์และวิธีทำ ของเซตหน่อยนะ

ผมขอโจทย์และวิธีทำ ของเซตหน่อยนะคับบ ใครมี ช่วยผม ที่คับ คือผมต้องการ มาก ได้เยอะเท่าไร ยิ่งดีคับบ

คือผมต้องใช่มัน บ่อยมาก และ อาจราย์ให้หา โจทย์ของเซตด้วย นะ คับบ

ใครมี โจทย์ไรก้ ช่วยที่นะ ที่เกี่ยวกับเซต และ ก้ โจทย์ ปัญหา ของเซต พร้อมวิธีทำด้วยนะคับบบ

ขอบคุนมากก เลยคับบ สำหรับ คนที่ ทำให้แล้ว คนที่มาดู ขอขอบคุนคับ ที่เกี่ยวกับ เซตนะคับบ ย้ำ เซต
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 04 สิงหาคม 2008, 11:25
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

ลองเข้าไปดูในห้องม. ปลายรึยังครับ มีกระทู้เกี่ยวกับเซตอยู่เยอะทีเดียว
Old 05 สิงหาคม 2008, 05:57
clan clan ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

clan is on a distinguished road

อ๋อ คับบ ขอบคุนมากคับบ
Old 24 สิงหาคม 2008, 15:00
อินดี้มาเอง อินดี้มาเอง ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

อินดี้มาเอง is on a distinguished road

จากการสำรวจถามผู้ดื่มกาแฟ 20 คนพบว่า
1. จำนวนผู้ใส่ครีมในกาปฟน้อยกว่าสองเท่าของจำนวนผู้ที่ใส่น้ำตาลในกาแฟอยู่ 7 คน
2. จำนวนผู้ที่ใส่ทั้งครีมและน้ำตาลในกาแฟเท่ากับจำนวนผู้ที่ไม่ใส่ครีมและไม่ใส่น้ำตาลในกาแฟ

ถามว่าจำนวนผู้ที่ใส่ครีมในกาปฟมีอยู่กี่คน
ข้อนี้คำตอบคือ 11 คน

สำรวจนักเรียนกลุ่มหนึ่งพบว่า
1. มี 20 คนเลือกเรียน ฝรั่งเศส หรือคณิตศาสตร์
2. ถ้าเลือกเรียนฝรั่งเศสห้ามเลือกเรียนคณิตศาสตร์
3. มีอยู่17 คน ที่ไม่เรียนคณิตศาสตร์
4. มีอยู่ 15 คน ที่ไม่เรียนฝรั่งเศส

ถามว่านักเรียนที่ไม่เรียนทั้ง2วิชามีจำนวนเท่ากับข้อใด
ข้อนี้คำตอบคือ 6 คน
Old 24 สิงหาคม 2008, 16:38
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

ใน pratabong.com มีอื้อ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply