Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Closed Thread

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 15 มิถุนายน 2005, 20:06
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Cool เกิดอะไรขึ้นกับเว็บ คนมาจากไหน .???

โห อยู่ ๆ ปริมาณ สมาชิกในเว็บบอร์ดก็พุ่งทะลักขึ้นมาอย่างกับน้ำเดือด 100 องศา มาจากไหนกันครับ. ตกใจหมดเลย เราไม่ได้ไปโปรโมตอะไรที่ไหนเพิ่มซักหน่อย แต่ปริมาณคนตอบก็เหมือนเดิมล่ะนิ.

ใครเป็นสมาชิกใหม่ จะลงมาแนะำนำตัวกันหน่อยก็ได้่นะ
Old 15 มิถุนายน 2005, 22:27
M@gpie's Avatar
M@gpie M@gpie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

M@gpie is on a distinguished road
ช่วงนี้เห็นคนเยอะมากเหมือนกัน เป็นเพราะ พี่ลง url ไปในบทความ mymaths รึเปล่าครับ คนเลยแวะๆ กันเข้ามาดู แล้วก็สมัครไว้
Old 15 มิถุนายน 2005, 22:32
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
นั่นสิครับ เพิ่มกันทีละสามสี่ชั่วโมง แต่ก็เล่นกันอยู่ไม่กี่คน เลยขอสันนิษฐานจากการสังเกตมาหลายวันหน้าจอดังนี้ครับ
1. สมัครไว้ทำเท่ ไว้เผื่อแวะเวียนมาถามคำถามให้ปวดหัวเล่นๆ (ล้อเล่น) อาจมีการเข้าใจผิดอะไรก็ได้ว่าหากไม่สมัครสมาชิกอาจโหลดอะไรจากเว็บได้ (ดำน้ำไปไกลเลย)
2. ขาจรถามคำถามขอข้อมูลทำรายงาน โครงงาน ได้สิ่งที่ต้องการปุ๊บก็ไม่โผล่มาอีกเลย (มีพอสมควร)
3. สมัคร เข้ามาอ่านเห็นเราเล่นอะไรแผลงๆโหดๆเป็นเรื่องเป็นราว โดยเฉพาะเหล่าขาประจำ แทนที่อยากจะถามอะไรสบายๆแบบเว็บบอร์ด ก็เลยไม่กล้าถามอะไรเลย
4. ตั้งใจจะมาเล่นกับเราจริงๆ แต่ไม่ว่าง ยังไม่มีเวลา หรือไม่รู้จะถามหรือตอบอะไร นานๆไปก็ลืมว่าสมัครสมาชิกที่นี่ไว้
และอื่นๆ...
คำแนะนำที่นึกออกตอนนี้คือ เข้าห้องให้ถูกแล้วเริ่มถาม ตอบ หรือขอให้เล่าหรืออธิบาย ฯลฯ อะไรก็ได้ครับ เราทุกคนที่นี่ก็เริ่มจากตรงนี้กันหมดแหละครับ ^_^

Stay Hungry. Stay Foolish.
Old 15 มิถุนายน 2005, 23:22

gon is on a distinguished road
Cool

เรื่องจะแจก ที่จริงผมมีของจะแจกเยอะมาก ๆ ครับ. เพราะดองมานาน ตอนนี้ก็ยังเก็บมาไม่หมด E-Book นี่ก็ไม่ต่ำกว่า 2000 เล่มไปแล้ว แต่ช่วงนี้ยังไม่ลงตัวสักที

ทีแรกว่าจะแจก CMO : 1969 - 2004 : เฉลยละเอียดทุกข้อ แต่ติดที่ไฟล์มันใหญ่ เพราะมันเป็นภาพสแกนมา ซึ่งผมยังหาเซิพเวอรฟรี์เจ๋ง ๆ ไม่ได้ จะลงที่นี่เองก็ยังเกรงใจคนให้เช่าอยู่ หุ ๆ เดี๋ยว ๆ รออีกนิด

ปล. บทความของน้อง M@gie เดี๋ยวพรุ่งนี้กับมะรืนรู้ผลนะครับ ว่าจะมีที่ให้ลงในวารสาร My Maths ฉบับนี้หรือเปล่า ถ้าได้ลงจะติดต่อไปอีกทีนะ
Old 15 มิถุนายน 2005, 23:32

M@gpie is on a distinguished road
อ่อขอบคุงมากคร้าบบบ ถ้าได้เตรียม ส่งชุดต่อไป ตาม
Old 15 มิถุนายน 2005, 23:34
R-Tummykung de Lamar R-Tummykung de Lamar ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

R-Tummykung de Lamar is on a distinguished road
คงเป็นผลจากการโฆษณาแบบปากต่อปาก แล้วก็ My maths นั่นแหละครับ (ลองดูในข้อมูลสมาชิกว่ารู้จัก Mathcenter ได้อย่างไร ก็เห็นมีตอบว่า เพื่อนบอก อยู่ไม่น้อยเหมือนกันนี่ครับ )

ปล.ผมขอเขียนบทความต่อจากคุณกรชนกนะครับ (เรื่อง golden ratio) แต่ช่วงนี้ก็ต้องเตรียมสอบ ก็รออีกนิดนึงนะครับ
Old 15 มิถุนายน 2005, 23:45

Smile

น้อง Tummy ถ้าจะเขียน จริง ๆ น่าจะเขียนเรื่องใหม่นะครับ. อืม ... ถ้าเราจะเขียนแล้วบอกว่าต่อของคน ๆ นี้ มันจะดูน่าสนใจไหม ?? หรือ ว่ามีเรื่องที่น่าสนใจกว่า ในมุมมองที่ดีกว่า ก็แล้วแต่นะครับ. (คิดเองว่าจะเขียนเรื่องอะไร) เพราะพี่เองก็ยังตัดสินใจอะไรไม่ได้มากเท่าไร ส่งมาก่อนมีโอกาสได้ลงก่อนนะครับ.

ปล. ลืมบอกไป บทความน่ะจะเขียนช้าเขียนเร็ว หรือ ไม่เขียนเลยก็ำได้ครับ. แต่เรื่องเรียนจะต้องไม่เสีย ทำตรงนั้นให้ดีที่สุดก่อนนะ อย่าลืม...

15 มิถุนายน 2005 23:53 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
Old 16 มิถุนายน 2005, 20:09

เห็นด้วยกับพี่กรเลยครับ ว่าการเรียนต้องเป็นอันดับ 1
ผมก็ติดเรียนซะเยอะ เรื่องที่ให้ความสนใจก็ได้แต่ทำตอนปิดเทอมแหละคร้าบ
Old 16 มิถุนายน 2005, 23:32

Cool

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ M@gpie:
อ่อขอบคุงมากคร้าบบบ ถ้าได้เตรียม ส่งชุดต่อไป ตาม
ตกลงเป็นว่า ถ้าไม่ีมีอะไรเปลี่ยนแปลงเกินกว่าความคิดของพี่ บทความของน้อง M@gpie จะได้ลงใน My Maths ฉบับนี้นะครับ. รีบส่งรูปที่คิดว่าหล่อและเท่ห์ที่สุดมาด่วนเลย พร้อมทั้งบัญชี ธนาคารที่จะใช้รับ ค่าบทความด้วย ครับ.

ปล. 1 : บทความชุดถัดไป (ถ้ามี) รบกวนน้องช่วยตรวจสอบเรื่องความถูกต้องเชิงตัวเลขเยอะ ๆ ก่อนนะครับ. ชุดนี้มีผิดเยอะเอาการอยู่เหมือนกัน พิมพ์ผิดยังไม่เท่าไร แต่คิดเลขผิดนี่ปวดหัวอยู่นะครับ.

ปล. 2 จิ้น สมมติว่าถ้าเข้ามาอ่านข้อความนี้ รีบส่งรูป มาด่วนก่อนเลย จะส่งรูปมาพร้อมบัญชี ธนาคารที่จะใช้รับ ค่าบทความมาด้วยเลยก็ดีนะ

16 มิถุนายน 2005 23:36 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
Old 17 มิถุนายน 2005, 12:17
gools's Avatar
gools gools ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gools is on a distinguished road
สวัสดีครับ
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ใช้คอมเลยครับเพราะไม่ค่อยมีเวลาว่าง
แปบเดียวเดี๋ยวจะสอบอีกแล้ว
ถ้าว่างๆเดี๋ยวจะมาตั้ง/ตอบคำถามครับ
ปล. คิด APMO ข้อ 5 (เรขาคณิต) มา 5 วันแล้วยังทำไม่ได้สักที ตอนนี้ก็กำลังคิดโจทย์ใน Warm Up อยู่ครับ
Old 17 มิถุนายน 2005, 20:42

ผิดเยอะเหรอครับ ต้องขอโทดมากๆ เลยครับ
พอดีคิดไปด้วยพิมไปด้วย ไม่ได้ใช้กระดาษทด และเครื่องคิดเลข แหะๆๆ
คราวหน้าจะตรวจทานให้ดีกว่านี้
แล้วจะให้ส่งรูป เข้าเมล์ไหนเหรอครับ ของพี่กร หรือว่า เมล์ของmymaths
Old 18 มิถุนายน 2005, 20:07
deathspirit's Avatar
deathspirit deathspirit ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

deathspirit is on a distinguished road
อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ gon:
เรื่องจะแจก ที่จริงผมมีของจะแจกเยอะมาก ๆ ครับ. เพราะดองมานาน ตอนนี้ก็ยังเก็บมาไม่หมด E-Book นี่ก็ไม่ต่ำกว่า 2000 เล่มไปแล้ว แต่ช่วงนี้ยังไม่ลงตัวสักที

ทีแรกว่าจะแจก CMO : 1969 - 2004 : เฉลยละเอียดทุกข้อ แต่ติดที่ไฟล์มันใหญ่ เพราะมันเป็นภาพสแกนมา ซึ่งผมยังหาเซิพเวอรฟรี์เจ๋ง ๆ ไม่ได้ จะลงที่นี่เองก็ยังเกรงใจคนให้เช่าอยู่ หุ ๆ เดี๋ยว ๆ รออีกนิด

ปล. บทความของน้อง M@gie เดี๋ยวพรุ่งนี้กับมะรืนรู้ผลนะครับ ว่าจะมีที่ให้ลงในวารสาร My Maths ฉบับนี้หรือเปล่า ถ้าได้ลงจะติดต่อไปอีกทีนะ
ถ้าแสกนเข้าคอมแบบให้เป็นไฟล์ pdf ขนาดไม่น่าจะใหญ่มากนะ
แถมเวลาแสกนแล้ว จะอยู่เป็นไฟล์เดียวกันอีกด้วย
Old 18 มิถุนายน 2005, 20:59
tana's Avatar
tana tana ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

tana is on a distinguished road
อืม สมาชิกในเว็บเพิ่มมากอย่างงี้ ต่อไปจะมีความสำคัญของรหัสแบบรหัสแอร์ดิชขึ้นมามั้ยนี่ 555 เพราะของผมนี่เลขรหัสสมาชิกเป็นหลักเดียว เดี๋ยวนี้เป็นพันซะละ อืม ถ้าจะแก่แล้วสิเรา เวลาผ่านไปเร็วจริงๆ

( วันนี้เอาแผ่นหนังเรื่อง A Beautiful Mind มาดู สนุกมากครับ ประทับใจจริงๆ ทำหนังได้ดี เพลงก็เพราะมาก แต่ John Nash นี่น่าสงสารจริงๆนะครับ แต่ภรรยาดีมากเลย อยู่กันจนแก่เฒ่า )
Old 27 มิถุนายน 2005, 10:40
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road
ขอแสดงความยินดีกับพี่กรด้วยนะครับ มีสมาชิกเพิ่มอีกเยอะเลย แต่ที่มีคนเข้ามาถาม-ตอบในเวบบอร์ดน้อยผมตั้งข้อสังเกตว่า ลิงค์ที่จะเข้ามาที่นี่ดูจะเล็กไปหน่อยน่ะครับ เด็กๆเขาอาจจะมองไม่เห็นกัน เพราะเวบนี้มีอะไรให้ดูเยอะมากๆ ผมว่าควรทำลิงค์ให้ใหญ่และสะดุดตากว่านี้น่ะครับ รับรองว่าคึกคักขึ้นแน่นอนครับ
Old 30 มิถุนายน 2005, 22:14

Cool

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ nooonuii:
ลิงค์ที่จะเข้ามาที่นี่ดูจะเล็กไปหน่อยน่ะครับ เด็กๆเขาอาจจะมองไม่เห็นกัน เพราะเวบนี้มีอะไรให้ดูเยอะมากๆ ผมว่าควรทำลิงค์ให้ใหญ่และสะดุดตากว่านี้น่ะครับ รับรองว่าคึกคักขึ้นแน่นอนครับ
สมาิชิกก็มีสมัครมาเรื่อย ๆ ครับ. แสดงว่าก็น่าที่จะมองเห็นทางเข้ากันอยู่ แต่ไม่มีปัญหาครับ. เพราะตอนนี้ Top ก็ทำกำลังทำอภิมหาโปรเจ็ค (จะมีวันเสร็จหรือเปล่าน้อ.) คือ จะทำให้ทั้งเว็บบอร์ด กับ หน้าเ้ว็บหลัก เป็น theme เดียวกันครับ. เห็นว่าเคลียร์ได้หลายจุดแล้ว ถ้าสำเร็จเมื่อไร (หวังว่า) เมื่อนั้นก็จะได้เปลี่ยนหน้าตาเว็บเต็ม ๆ ซะทีครับ.
ตั้งหัวข้อใหม่ Closed Thread