Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 13 มิถุนายน 2008, 21:43
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

ผมเรียกปรากฎการณ์นี้ว่า ปรากฎการณ์กระต่ายตื่นตูม

ขออภัยด้วยที่ผมเชื่อ NASA
และองค์การอวกาศของหลายประเทศ
มากกว่าข่าวโคมลอยพวกนี้ครับ
อยากรู้ความเป็นไปของโลกและจักรวาลต้องเข้าไปดูเวบต่อไปนี้ครับ

ดาราศาสตร์ดอทคอม

NASA

ลองคิดดูว่าโลกเราอยู่รอดมาได้เป็นพันล้านปี
แต่มันจะมาแตกในช่วงที่สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่าคน
ครองโลกมาได้แค่ไมุ่ถึงแสนปีอย่างนั้นหรือ
ความเป็นไปได้มีครับ แต่น้อยมาก
ถ้าโลกแตกจริงนรกคงวุ่นวายน่าดู
ท่านยมฯคงทำงานหนักแน่ๆ
น่าสงสารท่านนะครับ

13 มิถุนายน 2008 21:52 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nooonuii
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 14 มิถุนายน 2008, 10:33
oil_sme_cakevanila's Avatar
oil_sme_cakevanila oil_sme_cakevanila ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

oil_sme_cakevanila is on a distinguished road

เชื่อได้ปะเนี่ย
น่ากลัว
Old 15 มิถุนายน 2008, 11:27
m_Innocent's Avatar
m_Innocent m_Innocent ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

m_Innocent is on a distinguished road
Send a message via MSN to m_Innocent
Cool

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
ผมเรียกปรากฎการณ์นี้ว่า ปรากฎการณ์กระต่ายตื่นตูม

ขออภัยด้วยที่ผมเชื่อ NASA
และองค์การอวกาศของหลายประเทศ
มากกว่าข่าวโคมลอยพวกนี้ครับ
อยากรู้ความเป็นไปของโลกและจักรวาลต้องเข้าไปดูเวบต่อไปนี้ครับ

ดาราศาสตร์ดอทคอม

NASA

ลองคิดดูว่าโลกเราอยู่รอดมาได้เป็นพันล้านปี
แต่มันจะมาแตกในช่วงที่สิ่งมีชีวิตที่เรียกว่าคน
ครองโลกมาได้แค่ไมุ่ถึงแสนปีอย่างนั้นหรือ
ความเป็นไปได้มีครับ แต่น้อยมาก
ถ้าโลกแตกจริงนรกคงวุ่นวายน่าดู
ท่านยมฯคงทำงานหนักแน่ๆ
น่าสงสารท่านนะครับ

มันก็เป็นไปได้นะคับ

เพราะมันคือระบบของธรรมชาติ

เนื่องจากมนุษย์มีวิวัฒนาการ เร็วกว่าไดโนเสาร์มาก

จนโลกตามไม่ทัน

ทำให้เกิดปรากฏการณ์ธรรมชาติเพื่อปรับสมดุล

มันก็พอมีเหตุมีผลนะคับว่าทำไมโลกถึงแตก

เป็นไปได้สูงนะคับ

แต่ในความคิดผมว่าไม่ถึงกับแตก

แต่จะเป็นเหมือนยุคไดโนเสาร์ละคับมีพายุหรือภูเขาไฟระเบิด อะไรประมาณนี่

เพื่อให้ระบบนิเวศกลับมาสมดุลเหมือนเดิม

และเมื่อเร็วๆนี่ ผมรู้สึกได้ยินข่าวลอยๆมาไม่รู้จิงเปล่านะคับ

ว่ามีอุกาบาตขนาดใหญ่ที่มีวงโคจรมาชนกับโลก

ซึ่งคล้ายกับปรากฏการณ์ล้างไดโนเสาร์

ตอนนี้มีการร่วมมือระหว่างประเทศอยู่ 2 ประเทศ

เพื่อส่งมนุษย์ไประเบิดอุกาบาตรเพื่อเปลี่ยนวงโคจร

ตอนเเรกผมได้ยินมามันเหมือนกับหนังมากกว่า

แต่คิดๆไปอย่าประมาทเลยคับ

ตอนนี่โลกของเราเเย่มากเเล้ว

ทรัพยากรน้อยลง มนุษย์เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

คิดดูคับว่าธรรมชาติจะไม่มีระบบอะไรเลยหรอ ที่จะทำให้โลกกลับสมดุลเหมือนเดิม

ผมเชื่อว่ามีเเน่นอน ธรรมชาติคือพลังที่ยิ่งใหญ่ยิ่งกว่านิวเครียอีกนะคับ

ที่ผมพูดมานี่ไม่ใช่ให้ทุกคนรอคอยชะตากรรมนะคับ

แต่อย่าให้ประวัติศาสตร์ซ้ำรอย ผมเชื่อว่ายุคไดโนเสาร์นั้นต้องมีอะไรมากกว่าที่เราคิดเเน่นอนถึงทำให้เกิดเหตุการณ์เช่นนั้น

ฉะนั้นอยากให้ทุกคนช่วยกันดูแลโลกนี่ด้วยกันเถอะคับ

อย่างน้อยการเป็นคนดีของสังคม ไม่โกงกิน ก็เป็นการช่วยโลกเเล้วละคับ
Old 15 มิถุนายน 2008, 20:08
viridae's Avatar
viridae viridae ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

viridae is on a distinguished road

= = !!!!!

มะ ... ไม่ได้หมายความว่าอย่างง้านนนนนน

แค่พูดขำๆ คงจะเป็นพวกคุณนั่นแหละที่ฟิตมากกว่าเรา

จริงๆน้า T^T
Old 16 มิถุนายน 2008, 00:42
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ m_Innocent View Post
และเมื่อเร็วๆนี่ ผมรู้สึกได้ยินข่าวลอยๆมาไม่รู้จิงเปล่านะคับ

ว่ามีอุกาบาตขนาดใหญ่ที่มีวงโคจรมาชนกับโลก

ซึ่งคล้ายกับปรากฏการณ์ล้างไดโนเสาร์

ตอนนี้มีการร่วมมือระหว่างประเทศอยู่ 2 ประเทศ

เพื่อส่งมนุษย์ไประเบิดอุกาบาตรเพื่อเปลี่ยนวงโคจร
ถ้ามันมีจริงต้องมีการประกาศให้ทราบแล้วล่ะครับ
เำพราะมันคือชะตากรรมของโลกและมนุษย์ทุกคน
ไม่ใช่เรื่องของคนเพียงกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง

เท่าที่ผมทราบมีการออกมาแก้ข่าวลือนี้แล้ว
ว่าอุกาบาตแค่โคจรเฉียดโลกเท่านั้น
แต่คำว่าเฉียดที่ว่านี้ก็ห่างจากบรรยากาศโลก
หลายล้า่นกิโลเมตรครับ ไม่ต้องตกใจ

16 มิถุนายน 2008 02:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nooonuii
Old 17 มิถุนายน 2008, 21:47
mathematiiez's Avatar
mathematiiez mathematiiez ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

mathematiiez is on a distinguished road
Send a message via MSN to mathematiiez

แต่โลกอาจจะไม่แตกก็จริง แต่มนุษย์อาจสูญพันธ์ แล้วเริ่มอารยธรมมใหม่

เริ่มเกิดไดโยเสาร์ใหม่ ฯลฯ เพราะเราเชื่ออย่างหนึ่งว่า

เมื่ออารยธรรมถึงจุดสูงสุดมันก็จะล่มสลาย แล้วก็ต้องพัฒนาขึ้นมาใหม่อีกแต่จะสิ้นสุดไหมนั้น ..ไม่รู้!

17 มิถุนายน 2008 21:47 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ mathematiiez
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply