Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ดูผลโพล: คุณไม่ชอบวิชาอะไร
พละ- สุขะ 3 7.89%
ลูกเสือ-ยุวกาชาด 11 28.95%
ฟิสิกส์ 3 7.89%
เคมี 2 5.26%
ชีวะ 3 7.89%
วิทยาศาสตร์ 0 0%
การงานอาชีพฯ 9 23.68%
สังคมฯ 3 7.89%
English 2 5.26%
ภาษาไทย 2 5.26%
Voters: 38. ไม่อนุญาตให้โหวตหัวข้อนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 10 มกราคม 2009, 19:34
enigma's Avatar
enigma enigma ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

enigma is on a distinguished road

ผมไม่มีวิชาที่ไม่ชอบเลย(จริงๆ นะ)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 10 มกราคม 2009, 21:45
Marskoto Marskoto ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Marskoto is on a distinguished road

สอบตกเกือบทุกวิชาครับ บางครั้งก็โชคช่วย เกือบเต็มบ้าง ตกบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา ไม่มีใครอยู่จุดสูงสุดได้ตลอดครับ
Old 12 มกราคม 2009, 07:20
-*-''s Avatar
-*-' -*-' ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

-*-' is on a distinguished road

อย่าเอา วิชาลูกเสือ ยุวกาชาด มารวมจิ -*-
Old 16 มกราคม 2009, 19:54
เหนือฟ้า's Avatar
เหนือฟ้า เหนือฟ้า ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

เหนือฟ้า is on a distinguished road
Send a message via MSN to เหนือฟ้า

วิชาที่ผมไม่ชอบก็มีหลายวิชาอ่ะครับ
ทั้งการงาน มีแต่เย็บผ้า และก็ประดิษฐ์อะไรก็ไม่รุ้
พละก็ให้เดาะตะกร้อ ผมตกทุกเที่ยวเลยครับ
อังกฤษก็ฟังไม่รู้เรื่องเลยอ่ะครับ
สรุปว่าไม่ชอบเลยสักวิชาเดียว ยกเว้นวิทย์ กับคณิตอ่ะครับ
Old 23 มกราคม 2009, 21:30
เด็กรักคณิต's Avatar
เด็กรักคณิต เด็กรักคณิต ไม่อยู่ในระบบ

เด็กรักคณิต is on a distinguished road

เกลียดการงานมากๆ ได้ 39 เต็ม 50 (เทอมที่แล้ว)
ไม่แน่อาจจะได้เกรด 3 ก็ได้ เพราะผมได้เกรด 4 ตลอด
และได้ที่ 1 ของสายชั้น
Old 24 มกราคม 2009, 20:24
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เด็กรักคณิต View Post
เกลียดการงานมากๆ ได้ 39 เต็ม 50 (เทอมที่แล้ว)
ไม่แน่อาจจะได้เกรด 3 ก็ได้ เพราะผมได้เกรด 4 ตลอด
และได้ที่ 1 ของสายชั้น
อันนี้เช่นเดียวกันอ่านะ แต่ วิชาศิลปะเราได้ 44/50 แต่ก็คงไม่ตกไปเกรด3หรอก(อย่างน้อยๆ)

ยังไงก็พยายามนะสู้ๆ
Old 24 มกราคม 2009, 21:44
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

ส่วนผมต้องทำพระพุทธอีก 8 ไม่งั้นไม่จบม.3 เหอๆๆ(ไม่รุ้ตอนสอบจะทำได้ป่าวแต่มันเต็มยี่สิบิ่ะนะ อิอิ)
ทุ่มมหิดลไปหน่อยครับ ^^ เกรดแต่ละวิชาร่วงเป็นฝนดาวตกเลย
555555555555+++++++++++++++

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
Old 24 มกราคม 2009, 22:24
T-kung's Avatar
T-kung T-kung ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

T-kung is on a distinguished road

เกลียด วิชาลูกเสือ สุขศึกษา การงานอาชีพเเละเทคโนโลยี สปช. สลน. งานบ้าน งานเกษตร

เดียวนึกได้เเล้วมาบอกอีก
Old 28 มกราคม 2009, 20:47
Pocket's Avatar
Pocket Pocket ไม่อยู่ในระบบ

Pocket is on a distinguished road
Send a message via MSN to Pocket

เกลียดฟิสิกส์ครับพี่น้อง
Old 03 กุมภาพันธ์ 2009, 11:34
mongravirna mongravirna ไม่อยู่ในระบบ

mongravirna is on a distinguished road

ผมคิดว่าไม่มีวิชาไหนที่ผมไม่ชอบครับ

มีแค่ "ไม่สนใจ"(ความใส่ใจเป็น 0) เท่านั้น ซึ่งต่างจาก "ไม่ชอบ"(ความใส่ใจเป็น -) มากพอควร

ที่ผมไม่ชอบจริงๆ น่าจะเป็นการ "ถูกบังคับให้ศึกษาในสิ่งที่ยังไม่สนใจ" มากกว่าครับ
ผมคิดว่าวิชาแต่ละวิชามีคุณค่าเพียงพอแก่การชอบทั้งนั้น
เพียงแต่ว่า "จังหวะเวลา" ในการที่จะ "เริ่ม" ชอบของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน

แต่ก่อนผมสนใจแค่คณิตศาสตร์กับปรัชญาแล้วก็ศิลปะ(ทั้งหมดศึกษาเอง)
แต่พออายุมากขึ้น ผมเริ่มสนใจสังคมศาสตร์ มนุษยศาสตร์ วัฒนธรรม กฏหมาย ชีววิทยา สถาปัตย์ และอื่นๆอีก

เวลาเปลี่ยน ความคิดอาจเปลี่ยนได้นะคับ
Old 03 กุมภาพันธ์ 2009, 14:52
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road
Default เกียจทุกวิชา ยกเว้นเลข

ผมเกียจทุกวิชา ยกเว้นคณิตศาสตร์วิชาเดียวที่ชอบมาก โดยเฉพาะวิชาที่เป็นตัวหนังสือเกียจหมด ชอบวิชาที่มีแต่สัญลักษณ์และใช้ความคิด แต่ไม่ชอบภาษาอังกฤษเกียจมาก ต้องท่องจำ
Old 04 กุมภาพันธ์ 2009, 18:47
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

ผมคิดว่าถ้าเราใช้ภาษาอังกฤษได้อย่างภาษาไทยคงไม่ต้องท่องจำล่ะครับ(สมมติว่ามีโอกาสได้ใช้ทุกวัน) ผมเป็นคนไทยพูดไทยได้คล่องปรื๋อไม่ต้องท่องจำคำศัพท์(ในชีวิตประจำวัน) (ตอนนี้ภาษาอังกฤษของผมก็เน่าเช่นเดิม )
Old 07 กุมภาพันธ์ 2009, 22:04
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

สรุป โพลล์

วิชา ที่ ชาว แมทเซนเตอร์ ไำม่ชอบที่สุด คือ

''ลูกเสือ-ยุวกาชาด ''28.95%

ส่วน วิชา ที่ คุณ ชอบ คือ
''วิทย์''0%

แสดงว่า
คนที่ชอบ คณิต มัก ชอบวิทย์
(แต่ คนชอบวิทย์บางคนไม่ชอบคณิต ดูได้จากเพื่อนของเราคนนึงเก่ง วิทย์มาก วันๆมีบ่น ว่า เกลี่ยดคณิต ส่วนน้อย ประมาณ 1 เปอร์เซน)
Old 28 พฤษภาคม 2009, 22:23
ToP_555's Avatar
ToP_555 ToP_555 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

ToP_555 is on a distinguished road

การงานอ่ะไม่ค่อยชอบเลย