Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา ข้อความวันนี้ ทำเครื่องหมายอ่านทุกห้องแล้ว

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 13 ตุลาคม 2016, 17:51
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aquila View Post
ให้ไวๆเลย อยากเห็น

เพราะคุณเลย ผมต้องมาทวนความรู้นัมเบอร์ที่ทิ้งไปนาน

ว่าแต่อ่าน Q.E.D. เล่ม 44 มาหรือเปล่า เลยชอบ GB กับ FLT
ยินดีให้ท่านตรวจเลยครับ ถ้าผิดถูกยังไงชี้แนะได้เลย

ผมเรียนเลขมาแค่ 4 ตัว คงสู้คนที่เรียนโดยตรงไม่ได้ แต่ผมมีแนวคิดใหม่ๆอยากให้ทุกคนได้ดูกันครับ
Old 13 ตุลาคม 2016, 18:16
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
ยินดีให้ท่านตรวจเลยครับ ถ้าผิดถูกยังไงชี้แนะได้เลย

ผมเรียนเลขมาแค่ 4 ตัว คงสู้คนที่เรียนโดยตรงไม่ได้ แต่ผมมีแนวคิดใหม่ๆอยากให้ทุกคนได้ดูกันครับ
เย้ๆ เอามาเลย เอามาเลย

ผมก็เรียนมาแค่ 4 ตัวเหมือนกัน เขินจัง

มี ท่องสูตรคูณ กระโดดหนังยาง ถักไหมพรม แล้วก็ anger management ....
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 13 ตุลาคม 2016, 18:29
otakung otakung ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

otakung is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ จูกัดเหลียง View Post
-$3,5,7,11,...$ หมายความถึงจำนวนเฉพาะทุกตัวเหรอครับ (ยังไม่ต้องตอบตอนนี้ก็ได้ครับ ไว้ผมรอดูงานคุณทีเดียวก็ได้ ผมไม่อยากให้กระทู้นี้ออกทะเลไปมากกว่านี้นะครับ) จริงๆข้ามที่ผมตอบตรงจุดนี้ไปเลยก็ได้นะครับ ผมไม่ได้จริงจังอะไร
ออกทะเลจริง ๆ ด้วยครับ
Old 13 ตุลาคม 2016, 18:35
อัจฉริยะ อัจฉริยะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

อัจฉริยะ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Aquila View Post
เย้ๆ เอามาเลย เอามาเลย

ผมก็เรียนมาแค่ 4 ตัวเหมือนกัน เขินจัง

มี ท่องสูตรคูณ กระโดดหนังยาง ถักไหมพรม แล้วก็ anger management ....
ท่านเป็นคนที่แปลกดีนะครับ ผมเดาทางไม่ออกเลย 55555

ทำอาชีพอะไรหรอครับ เดาว่าน่าจะเป็นอาจารย์หรือนักวิจัย ประมาณนั้น
Old 13 ตุลาคม 2016, 22:19
กระบี่ไว

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ จูกัดเหลียง View Post
-$3,5,7,11,...$ หมายความถึงจำนวนเฉพาะทุกตัวเหรอครับ (ยังไม่ต้องตอบตอนนี้ก็ได้ครับ ไว้ผมรอดูงานคุณทีเดียวก็ได้ ผมไม่อยากให้กระทู้นี้ออกทะเลไปมากกว่านี้นะครับ) จริงๆข้ามที่ผมตอบตรงจุดนี้ไปเลยก็ได้นะครับ ผมไม่ได้จริงจังอะไร
ใช่ครับ ผมหมายถึงจำนวนคู่ทุกตัวที่มี จำนวนเฉพาะ 3 , 5 , 7 , 11 , ... เป็นตัวประกอบ สามารถเขียนเป็นผลบวกจำนวนเฉพาะสองจำนวนได้

ทำไมถึงรู้ว่าเขียนได้ ? เดี๋ยวรอดูในผลงานผมครับ

การพิสูจน์แบบอ้อมๆนี้เหมือนเป็นการตะล่อมให้จนมุม ด้วยเงื่อนไข กลอุบายบางอย่างที่ผมสร้างขึ้นครับ สุดท้ายแล้วมันจะจบด้วยตัวมันเองครับ

ผมก็ไม่ได้มีความรู้ทางด้านนี้มากหรอก แค่อยากเสนอแนวทางนึงที่ ผมคิดว่ามันจะพิสูจน์ได้

13 ตุลาคม 2016 22:21 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
Old 15 ตุลาคม 2016, 07:58
Terry Tao Terry Tao ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

Terry Tao is on a distinguished road

จากภาพเห็นได้ชัดเจนว่าไม่ใช่functionเป็นแค่ความสัมพันธ์
Old 16 ตุลาคม 2016, 08:28
กขฃคฅฆง's Avatar
กขฃคฅฆง กขฃคฅฆง ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

กขฃคฅฆง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
กำลังอยู่ในขั้นตอนตรวจสอบความถูกต้องครับ ก็ยอมรับครับว่ามันยากจริงๆ Goldbach เนี่ย ไม่เกินวันอาทิตย์นี้น่าจะได้ชมกันแน่ เพราะเป็นวันหยุดผมครับ
วันนี้แล้วสินะ
Old 16 ตุลาคม 2016, 09:57
กระบี่ไว

กำลังเข้าสู่โค้งสุดท้ายแล้วครับ มีวิธีพิสูจน์ goldbach แบบสวยๆอยู่เหมือนกัน แต่ต้องพิสูจน์อีกอย่างเพิ่มเติม ซึ่งผมกำลังทำอยู่ครับ อีกนิดเดียวจริงๆ

บทพิสูจน์จริงๆมันจบลงไปแล้ว แต่ตอนนี้กำลังปิดช่องโหว่ของบทพิสูจน์ ซึ่งเหลือจุดเดียวแล้ว ถ้าจบจุดนี้ก็ถือว่าเป็น full proof แบบสวยๆเลย

ไปๆมาๆ ผมว่านี้มันจะยากกว่า FLT ซะอีกนะครับเนี่ย โหดจริงๆ ผมต้องคิดแบบสลับซับซ้อนมากอ่ะ สมองทำงานหนักมาก

16 ตุลาคม 2016 09:59 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
Old 16 ตุลาคม 2016, 14:09
oniP oniP ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

oniP is on a distinguished road

อ้างอิง:
กำลังเข้าสู่โค้งสุดท้ายแล้วครับ มีวิธีพิสูจน์ goldbach แบบสวยๆอยู่เหมือนกัน แต่ต้องพิสูจน์อีกอย่างเพิ่มเติม ซึ่งผมกำลังทำอยู่ครับ อีกนิดเดียวจริงๆ

บทพิสูจน์จริงๆมันจบลงไปแล้ว แต่ตอนนี้กำลังปิดช่องโหว่ของบทพิสูจน์ ซึ่งเหลือจุดเดียวแล้ว ถ้าจบจุดนี้ก็ถือว่าเป็น full proof แบบสวยๆเลย

ไปๆมาๆ ผมว่านี้มันจะยากกว่า FLT ซะอีกนะครับเนี่ย โหดจริงๆ ผมต้องคิดแบบสลับซับซ้อนมากอ่ะ สมองทำงานหนักมาก
เริ่มตื่นเต้นละครับ
Old 16 ตุลาคม 2016, 14:23
จูกัดเหลียง's Avatar
จูกัดเหลียง จูกัดเหลียง ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

จูกัดเหลียง is on a distinguished road

อ้างอิง:

เสร็จทันวันนี้มั้ยครับ
Old 16 ตุลาคม 2016, 14:29
กระบี่ไว

อ้างอิง:
เสร็จทันวันนี้มั้ยครับ
คิดว่าน่าจะทันนะครับ ผมจะรีบทำ แต่ตอนนี้ขอลงวินโดว์คอมใหม่แปบนึง รู้สึกคอมจะเจอไวรัส ไม่นานๆ

แต่มีความเป็นไปได้สูงมากๆครับ ที่คราวนี้จะถูก

ร่วมเป็นประวัติศาสตร์คนไทย ที่พิสูจน์ Strong Goldbach's Conjecture ได้สำเร็จแห่งแรกของโลก

อย่าว่าแต่ Strong เลย ตอนนี้ Weak Goldbach's Conjecture ยังไม่มีใครพิสูจน์ได้เลยมั้ง

ถ้า Strong ถูก ก็จะทำให้ Weak ถูกไปด้วย เพราะฉะนั้นผลงานนี้จะยิ่งใหญ่มาก ถ้ามันถูกต้องจริงๆ

16 ตุลาคม 2016 14:30 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ อัจฉริยะ
Old 16 ตุลาคม 2016, 15:14
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

อ้างอิง:
คิดว่าน่าจะทันนะครับ ผมจะรีบทำ แต่ตอนนี้ขอลงวินโดว์คอมใหม่แปบนึง รู้สึกคอมจะเจอไวรัส ไม่นานๆ

แต่มีความเป็นไปได้สูงมากๆครับ ที่คราวนี้จะถูก

ร่วมเป็นประวัติศาสตร์คนไทย ที่พิสูจน์ Strong Goldbach's Conjecture ได้สำเร็จแห่งแรกของโลก

อย่าว่าแต่ Strong เลย ตอนนี้ Weak Goldbach's Conjecture ยังไม่มีใครพิสูจน์ได้เลยมั้ง

ถ้า Strong ถูก ก็จะทำให้ Weak ถูกไปด้วย เพราะฉะนั้นผลงานนี้จะยิ่งใหญ่มาก ถ้ามันถูกต้องจริงๆ
นั่นแหนะ!! คิด Goldbach conjecture ได้ แต่แอบดูหนังโป๊จนติดไวรัสอะป่าว

ไม่ดีเลยนะครับ เนี่ย คุณอัจฉริยะ!!

ปล. เอามาแบ่งผมบ้าง

ปล2 อยากอ่านแล้วครับ
Old 16 ตุลาคม 2016, 15:49
กระบี่ไว

อ้างอิง:
นั่นแหนะ!! คิด Goldbach conjecture ได้ แต่แอบดูหนังโป๊จนติดไวรัสอะป่าว

ไม่ดีเลยนะครับ เนี่ย คุณอัจฉริยะ!!

ปล. เอามาแบ่งผมบ้าง

ปล2 อยากอ่านแล้วครับ
555555 ผมก็มีแอบดูบ้างครับ

ตอนนี้ผมคุยจาก smartphone นะครับ ไม่ค่อยถนัด

รอแปบครับ ผมก็รีบ

บทพิสูจน์นี้ ผมสร้างจักรกลทางคณิตศาสตร์มาตัวนึงครับ มันทำหน้าที่เหมือนรถไถบี้จำนวนเฉพาะทุกตัวเลยครับ 3, 5 , 7 , 11,... เป็นวิธีที่แปลกดี คอยชมกันครับ
Old 16 ตุลาคม 2016, 17:08
กขฃคฅฆง's Avatar
กขฃคฅฆง กขฃคฅฆง ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

กขฃคฅฆง is on a distinguished road

คุณอัจฉริยะดูหนังโป๊เสร็จยังครับ อยากดูหนัง เอ้ย บทพิสูจน์แล้วครับ
Old 16 ตุลาคม 2016, 17:27
otakung otakung ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

otakung is on a distinguished road

อ้างอิง:
บทพิสูจน์นี้ ผมสร้างจักรกลทางคณิตศาสตร์มาตัวนึงครับ มันทำหน้าที่เหมือนรถไถบี้จำนวนเฉพาะทุกตัวเลยครับ 3, 5 , 7 , 11,... เป็นวิธีที่แปลกดี คอยชมกันครับ
ปูเสื่อรอชมครับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
Proof (Hyperbola) SolitudE ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 1 24 มกราคม 2011 22:29
Hyperbola Equation Influenza_Mathematics ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 15 06 ธันวาคม 2010 13:33
ภาคตัดกรวย:Hyperbola ครับ RETRORIAN_MATH_PHYSICS ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 4 12 กุมภาพันธ์ 2008 21:51

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
ค้นหาในหัวข้อนี้:

ค้นหาขั้นสูง