Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 20 พฤษภาคม 2007, 07:41
Aรักการเรียนครับป๋ม Aรักการเรียนครับป๋ม ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Aรักการเรียนครับป๋ม is on a distinguished road
Default ใครรู้นิตยสารวารสารคณิตศาสตร์บอกทีนะ

สวัสดีครับ อยากทราบว่า มีท่านใดรู้เกี่ยวกับนิตยสารหรือวารสารคณิตศาสตร์ดีๆไหมครับคือว่าผมรู้แค่My maths และ Maths for you อ่ะครับถ้าท่านใดรู้เยอะก็ตอบเยอะได้น้าครับขอบคุณครับ อาจจะซ้ำกับข้อความเดิมแต่ว่ากระทู้เหงาเลยไม่มีใครตอบเลยมาโพสต์ตรงคนเยอะนี่แหละครับเผื่อมีข้อมูลที่เป็นประโยชน์ขอบคุณสำหรับทุกท่า นที่มาโพสต์ด้วยนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 20 พฤษภาคม 2007, 09:08
kanakon's Avatar
kanakon kanakon ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

kanakon is on a distinguished road

ในประเทศไทยคงมีที่นิยมเพียงเท่านี้และก็ของสมาคมคณิตศาสตร์

แต่ถ้าของต่างประเทศที่นิยมคือ crux ครับ

$$|I-U|\rightarrow \infty $$
Old 20 พฤษภาคม 2007, 19:02
254149's Avatar
254149 254149 ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

254149 is on a distinguished road
Send a message via MSN to 254149

นิตยสาร Maths for you มีวางขายที่ไหนบ้างอะคับ
จะขอบพระคุณอย่างสูง
Old 20 พฤษภาคม 2007, 19:46
หมายเลข9's Avatar
หมายเลข9 หมายเลข9 ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

หมายเลข9 is on a distinguished road

ก็มี My Math อ่ะค่ะ มีขายทั่วไป บ้านนอกอย่างเรายังหาซื้อได้เลย หุ หุ
Old 20 พฤษภาคม 2007, 19:56
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Icon18

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kanakon View Post
ในประเทศไทยคงมีที่นิยมเพียงเท่านี้และก็ของสมาคมคณิตศาสตร์

แต่ถ้าของต่างประเทศที่นิยมคือ crux ครับ
เป็นความจริงที่น่าเศร้าครับ.

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ 254149 View Post
นิตยสาร Maths for you มีวางขายที่ไหนบ้างอะคับ
จะขอบพระคุณอย่างสูง
นี่ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน เท่าที่มีอยู่ในมือผมเป็นเล่ม 4 ซึ่งได้มาเมื่อราว 1 - 2 เดือนที่แล้ว ลองติดต่อทางเบอร์โทรศัพท์ของ อ.ลออ 089-448-1399 ดูนะครับ.

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หมายเลข9 View Post
ก็มี My Math อ่ะค่ะ มีขายทั่วไป บ้านนอกอย่างเรายังหาซื้อได้เลย หุ หุ
หุ ๆ แอบดูที่อยู่แล้วครับ มิน่าถึงใช้ avatar เป็นรูปลิงน้อย

20 พฤษภาคม 2007 19:57 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
Old 21 พฤษภาคม 2007, 08:01
Aรักการเรียนครับป๋ม Aรักการเรียนครับป๋ม ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Aรักการเรียนครับป๋ม is on a distinguished road

อิอิใช่ครับ Maths for you หาได้จาก อาจารย์ลอองับ ลองเข้าไปดูเวปนี้สิ www.kruparinya.com เวปนี้น่ะสนับสนุน Maths for you งับ มีเบอร์ติดต่อด้วยใครสนใจก็ลองหาดู แถมมีเวปคณิตศาสตร์เพียบ + คอร์สเรียนดีๆ + อาจารย์ใจดี(ขี้เล่นนิดๆ) แล้วก็มีเกมคณิตศาสตร์ออนไลน์ด้วยงับ(kakuro+Sudokuออนไลน์) ขอบคุณคุณGonที่ใช่ตอบให้ด้วยครับ และขอขอบคุณทุกคนที่ตอบด้วยนะครับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply