Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์โอลิมปิก และอุดมศึกษา > ข้อสอบโอลิมปิก
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 08 กันยายน 2010, 22:54
poper's Avatar
poper poper ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

poper is on a distinguished road
Send a message via MSN to poper

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ไม่ถูกครับ ลองหาดูครับว่าผิดตรงไหน
แหะๆ รีบไปหน่อย ขอบคุณคุณหยินหยางครับ
ติดตามชมคลิปวีดีโอได้ที่http://www.youtube.com/user/poperKM
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 19 กันยายน 2010, 14:12
Chronon's Avatar
Chronon Chronon ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Chronon is on a distinguished road

นั่งดูมานาน เพิ่งเห็นกระทู้นี้ เห็นข้อสอบแล้วอึ้งครับ!
ตอนผมเด็กๆ ผมไปสอบที่พระนครเหนือ ข้อสอบม.ปลายนิดๆ แต่ก็ยังพอถูไถไปได้
ปีต่อมาไปสอบที่เกษตร กลับมาบ้านปวดหัวตุบๆ เลยครับ มีแต่เนื้อหาม.ปลาย
แต่ครั้งนี้นี่ดูท่าทางจะ ม.ปลาย มากกว่าปีผมอีกนะครับ เหอะๆ

ที่จริงศูนย์เกษตรเคยจัดเป็นศูนย์สาขาคณิต เคมี คอม ไปแล้วเมื่อก่อนน่ะครับ
เค้าทำสัญญากันว่า ทุกๆ 2 ปี ศูนย์พระนครเหนือกับศูนย์เกษตรจะสลับกันเป็นศูนย์ของแต่ละวิชาครับ
อย่างปีที่แล้วศูนย์พระนครเหนือเป็นสาขาคณิตมาได้ 2 ปีแล้ว ปีนี้เกษตรก็รับเป็นศูนย์สาขาคณิตแทน
ส่วนเรื่องเนื้อหาระหว่างสองที่นี้ เอ่อ... เอาเป็นว่าก็หลากคนหลากสไตล์ละกันครับ
Old 19 กันยายน 2010, 17:21
-Math-Sci- -Math-Sci- ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

-Math-Sci- is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Chronon View Post
นั่งดูมานาน เพิ่งเห็นกระทู้นี้ เห็นข้อสอบแล้วอึ้งครับ!
ตอนผมเด็กๆ ผมไปสอบที่พระนครเหนือ ข้อสอบม.ปลายนิดๆ แต่ก็ยังพอถูไถไปได้
ปีต่อมาไปสอบที่เกษตร กลับมาบ้านปวดหัวตุบๆ เลยครับ มีแต่เนื้อหาม.ปลาย
แต่ครั้งนี้นี่ดูท่าทางจะ ม.ปลาย มากกว่าปีผมอีกนะครับ เหอะๆ

ที่จริงศูนย์เกษตรเคยจัดเป็นศูนย์สาขาคณิต เคมี คอม ไปแล้วเมื่อก่อนน่ะครับ
เค้าทำสัญญากันว่า ทุกๆ 2 ปี ศูนย์พระนครเหนือกับศูนย์เกษตรจะสลับกันเป็นศูนย์ของแต่ละวิชาครับ
อย่างปีที่แล้วศูนย์พระนครเหนือเป็นสาขาคณิตมาได้ 2 ปีแล้ว ปีนี้เกษตรก็รับเป็นศูนย์สาขาคณิตแทน
ส่วนเรื่องเนื้อหาระหว่างสองที่นี้ เอ่อ... เอาเป็นว่าก็หลากคนหลากสไตล์ละกันครับ
ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ

ถ้าสอบที่ มจพ. ม.ต้นได้จะสอบด้วย แต่ปีนี้เค้าไม่ได้รับครับ

ปล. ผลก็ยังไม่ออก หลายคนก้ปลง 55
Old 19 กันยายน 2010, 17:31
Siren-Of-Step's Avatar
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

ผล ศูนย์ผม ก็ยังไม่ออก ออกวันพฤหัส ตอนค่ำ ๆ หรือศุกร์นี่หละครับ
Old 19 กันยายน 2010, 19:51
กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย's Avatar

กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย is on a distinguished road

เออ ผมว่าคุณchonon หน้าคุ้นๆหน้าเหมือนคุณpuriwatt มากๆเลยครับ
Old 19 กันยายน 2010, 20:12
strawberry_tart strawberry_tart ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

strawberry_tart is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Siren-Of-Step View Post
ผล ศูนย์ผม ก็ยังไม่ออก ออกวันพฤหัส ตอนค่ำ ๆ หรือศุกร์นี่หละครับ
ศูนย์ศิลปากร (สนามจันทร์) ออกแล้วคร้าาา ไม่ติดตามเคย เฮ้ออๆๆ
Old 19 กันยายน 2010, 20:16
Siren-Of-Step Siren-Of-Step ไม่อยู่ในระบบ

Siren-Of-Step is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ strawberry_tart View Post
ศูนย์ศิลปากร (สนามจันทร์) ออกแล้วคร้าาา ไม่ติดตามเคย เฮ้ออๆๆ
ปีหน้าเอาใหม่ครับ ไม่มีอะไรยากเกินความพยายามเราหรอกครับ หากเรามีใจมุ่งมั่นจะเอาสิ่งนั้นให้ได้ (อย่าหักโหมนะครับ ) เรื่อย ๆ ครับ
Old 19 กันยายน 2010, 23:45
Chronon's Avatar
Chronon Chronon ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Chronon is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กระบี่เดียวดายแสวงพ่าย View Post
เออ ผมว่าคุณchonon หน้าคุ้นๆหน้าเหมือนคุณpuriwatt มากๆเลยครับ
หน้าเหมือนนี่คือ AVATAR ใช่ไหมครับ ตัวจริงคงไม่เหมือนหรอกครับ สงสารคุณ puriwatt แย่
Old 20 กันยายน 2010, 10:26
ราชาสมการ's Avatar
ราชาสมการ ราชาสมการ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

ราชาสมการ is on a distinguished road

โอโห ข้อสอบศูนย์นี้ยากจังเลยนาครับ ถ้าเป็นผมตกรอบแรกชัวร์เลย T^T
ว่าแต่ใครรู้บ้างครับว่าศูนย์ขอนแก่นประกาศวันไหนอะ
Old 20 กันยายน 2010, 22:22

ประกาศวันไหนหรอครับ ศูนย์คุณ math-sci
Old 21 กันยายน 2010, 10:42
math Evil's Avatar
math Evil math Evil ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

math Evil is on a distinguished road

http://www.sci.ku.ac.th:8000/th/scif...new2/30std.pdf

ศูนย์เกษตรออกแล้วครับ

ผมไม่ติดตามคาด
Old 21 กันยายน 2010, 15:26
-Math-Sci- -Math-Sci- ไม่อยู่ในระบบ

-Math-Sci- is on a distinguished road

เหมือนกันเลยครับ TT แห้ว ไปอีก

ชื่อผิด ตามเคย 5555555 .
Old 21 กันยายน 2010, 18:54
ProMrMoss ProMrMoss ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

ProMrMoss is on a distinguished road

ตามที่คาดไว้เลยครับ 55+
หาที่สอบเรื่อยๆครับ
Old 21 กันยายน 2010, 19:14
เด็กญี่ปุ่น เด็กญี่ปุ่น ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

เด็กญี่ปุ่น is on a distinguished road

ผมติดค่าย มก. มีใครติดอีกไหมครับ จะได้คุยกันก่อนเข้าค่าย
Old 21 กันยายน 2010, 19:19

เพื่อนฝากถามว่าชื่ออะไรครับ ?
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ประกาศผลสอบ สอวน ศูนย์ มข. ปี 2553 ราชาสมการ ข่าวคราวแวดวง ม.ปลาย 4 24 กันยายน 2010 21:39
ข้อสอบ สอวน ศูนย์ ม.บูรพา ปี 2553 ครับ. Mwit22# ข้อสอบโอลิมปิก 43 21 กันยายน 2010 20:10
ข้อสอบสอวน.ศูนย์หาดใหญ่ปี 2553 Ne[S]zA ข้อสอบโอลิมปิก 60 27 สิงหาคม 2010 20:02
สมาคมคณิตศาสตร์ประกาศรับสมัครสอบแข่งขันประจำปี 2553 แล้ว kabinary ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย 3 24 สิงหาคม 2010 10:59
สสวท.ประกาศ โครงการพัฒนาอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์และคณิตศาสตร์ ประจำปี 2553 แล้ว kabinary ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย 0 29 กรกฎาคม 2010 17:15