Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น > ข่าวคราวแวดวง ม.ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 25 พฤศจิกายน 2008, 18:40
Never_Ending's Avatar
Never_Ending Never_Ending ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Never_Ending is on a distinguished road
Send a message via MSN to Never_Ending

ปีนี้ไม่ทราบว่าคนสอบประมาณกี่คนหรอครับ สำหรับ ม. ต้น

ใครรู้ บอกทีนะ ...
Old 26 พฤศจิกายน 2008, 20:34
The jumpers's Avatar
The jumpers The jumpers ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

The jumpers is on a distinguished road
-ทำไมสมาคมชอบขุดเอาสถิติเว่อร์ๆมาออกเหรอครับ???
-ตอนนี้ผมผิดไปเเล้ว17ข้อ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 26 พฤศจิกายน 2008, 21:22
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Athrun Zala View Post
อย่างน้องน่ะพี่มั่นใจว่าน้องได้เยอะอยู่แล้ว เพราะพี่มีเพื่อนคล้ายๆน้องนี่แหละพี่ย่อมรู้ดี เอิ๊กๆ
$67/100$นี่นะเยอะ
(ตรวจแล้ว แย่จริงๆเรา)

27 พฤศจิกายน 2008 20:56 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
Old 26 พฤศจิกายน 2008, 22:39
littledragon's Avatar
littledragon littledragon ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

littledragon is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
$62/100$นี่นะเยอะ
(ตรวจแล้ว แย่จริงๆเรา)
62 คะแนน แย่แล้วเหรอ
Old 27 พฤศจิกายน 2008, 00:55
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

ถ้าจำไม่ผิด ปีที่แล้วค่าเฉลี่ยอยู่ที่ประมาณ 24 คะแนน ครับ ส่วนสูงสุด 94 คะแนน คะแนนรางวัลชมเชยคนสุดท้ายน่าจะประมาณ 74 คะแนน ถ้าดูจากข้อสอบปีนี้น่าจะมีช่วงคะแนนใกล้เคียงกัน
และปีนีก็เหมือนเดิม น่าจะมีข้อที่มีปัญหาเท่าที่ดูน่าจะเป็นข้อ 10 ตอนที่ 1ครับ แต่เห็นตอบกันในกระทู้คะแนนน่าจะได้สูงกันนะครับ
Old 27 พฤศจิกายน 2008, 20:40
warutT's Avatar
warutT warutT ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

warutT is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ถ้าจำไม่ผิด ปีที่แล้วค่าเฉลี่ยอยู่ที่ประมาณ 24 คะแนน ครับ ส่วนสูงสุด 94 คะแนน คะแนนรางวัลชมเชยคนสุดท้ายน่าจะประมาณ 74 คะแนน ถ้าดูจากข้อสอบปีนี้น่าจะมีช่วงคะแนนใกล้เคียงกัน
และปีนีก็เหมือนเดิม น่าจะมีข้อที่มีปัญหาเท่าที่ดูน่าจะเป็นข้อ 10 ตอนที่ 1ครับ แต่เห็นตอบกันในกระทู้คะแนนน่าจะได้สูงกันนะครับ
งั้นปีนี้รางวัลชมเชยจะให้ซักกี่คะแนนละครับ
เพื่อเป็นผลงอกงามยามพบชัย

"ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั่น"

Fit for Math!!!
Old 27 พฤศจิกายน 2008, 21:59
Anonymous314's Avatar
Anonymous314 Anonymous314 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Anonymous314 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ warutT View Post
งั้นปีนี้รางวัลชมเชยจะให้ซักกี่คะแนนละครับ
ผมว่าน่าจะซัก 85 ก็ดีแล้วครับ
Old 27 พฤศจิกายน 2008, 22:10
Kira Yamato's Avatar
Kira Yamato Kira Yamato ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Kira Yamato is on a distinguished road

กระผม60จะถึงป่าวยังไม่รู้เลยครับ
Old 28 พฤศจิกายน 2008, 09:00
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
สมัยผมสอบ(ปี2524~2527) คะแนนสูงสุด ก็ประมาณ 93-96 คะแนน(จะมีข้อสอบผิด 2~3ข้อ)
และถ้ามีคะแนนเกิน 85 คะแนน ก็ติด 10 คนแรกแน่ๆ(สมัยนั้นมีรางวัลแค่ ที่ 1 ถึง 10 ครับ)
ส่วนประเภททีม สามทีมแรกเท่าที่รู้ ก็มีคะแนนประมาณ 3x75 คะแนน
ม.ปลาย --- รร.เตรียมอุดมฯ และสวนกุหลาบ ผูกขาด
ม.ต้น --- รร.กรุงเทพคริสเตียนฯ ผูกขาด (สมัยนั้นคริสเตียนติดประมาณ 7~8 คน เลยจำไม่ได้ว่ามี สวนกุหลาบ หรือวัดสุทธิฯครับ)
ประถม --- รร.วัดพลับพลาชัย ครับ

29 พฤศจิกายน 2008 21:59 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Puriwatt
เหตุผล: พิมพ์ผิด...ครับ
Old 28 พฤศจิกายน 2008, 20:28
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Puriwatt View Post
ม.ต้น --- รร.กรุงเทพคริสเตียนฯ ผูกขาด
ประถม --- รร.พลับพลาชัย ครับ
ผมว่า ม.ต้นน่าจะมี รร.สวนกุหลาบวิทยาลัย ด้วยนะ
ส่วน รร.พลับพลาชัย ต้องเป็น รร.วัดพลับพลาชัย ครับ
Old 28 พฤศจิกายน 2008, 22:20
dog_tor dog_tor ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

dog_tor is on a distinguished road

คุณช่วยไปคิค ข้อ P(x)
Old 02 ธันวาคม 2008, 19:31
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ dog_tor View Post
คุณช่วยไปคิค ข้อ P(x)
นี่ๆ
กันเเกเข้าห้องผิดเเล้ว
ไปห้องปัญหาคณิตม.ต้นนู้น
อันนี้มันเกี่ยวกับข่าวนะ
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 08 ธันวาคม 2008, 12:42
Dr.K's Avatar
Dr.K Dr.K ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Dr.K is on a distinguished road

แหะ แหะ ผม เคยได้เป็นตัวแทน เข้าแข่งขัน จาก โรงเรียนวัดพลับพลาชัย ครับ ในปี พ.ศ.2524 ครับ (สมัย ประถม 6)
ไม่ต้องเดา อายุ ปัจจุบัน กัน หละครับ
ครั้งนั้น เข้าสอบทั้งประเภท เดี่ยว และ ประเภท ทีม
เผอิญ คว้า รางวัล ที่ 1 ประเภท เดี่ยว มา
และที่2 ประเภท ทีม ครับ
สมัยนั้น จำได้ว่า มีอาจารย์ บุญมา และ อาจารย์ เกษร เป็น ตัวตั้งตัวตี ที่ ดูแล + สอนโจทย์ ให้พวกเรา ครับ
ทุกวันนี้ยัง นึกถึง กระดาษ ข้อสอบเก่าๆ เหลืองๆน้ำตาล ที่เป็นแบบโรเนียว หมุนๆ จาก เครื่อง อะครับ
ยังเคารพ รัก และนึกถึง พระคุณ อาจารย์ ที่สั่งสอน อยู่ เสมอ มาครับ
Old 09 ธันวาคม 2008, 20:34
{ChelseA}'s Avatar
{ChelseA} {ChelseA} ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

{ChelseA} is on a distinguished road

^
^

นับถือครับ

ข้อน้อยขอคารวะแด่ท่านdr.kหนึ่งจอก

และอาจารย์ของคุณdr.kอีก1จอก ขอรับ
Old 19 ธันวาคม 2008, 17:31
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Dr.K View Post
แหะ แหะ ผม เคยได้เป็นตัวแทน เข้าแข่งขัน จาก โรงเรียนวัดพลับพลาชัย ครับ ในปี พ.ศ.2524 ครับ (สมัย ประถม 6)
ไม่ต้องเดา อายุ ปัจจุบัน กัน หละครับ
ครั้งนั้น เข้าสอบทั้งประเภท เดี่ยว และ ประเภท ทีม
เผอิญ คว้า รางวัล ที่ 1 ประเภท เดี่ยว มา
และที่2 ประเภท ทีม ครับ
สมัยนั้น จำได้ว่า มีอาจารย์ บุญมา และ อาจารย์ เกษร เป็น ตัวตั้งตัวตี ที่ ดูแล + สอนโจทย์ ให้พวกเรา ครับ
ทุกวันนี้ยัง นึกถึง กระดาษ ข้อสอบเก่าๆ เหลืองๆน้ำตาล ที่เป็นแบบโรเนียว หมุนๆ จาก เครื่อง อะครับ
ยังเคารพ รัก และนึกถึง พระคุณ อาจารย์ ที่สั่งสอน อยู่ เสมอ มาครับ
ไม่ทราบว่าติวที่ไหนเหรอคับ

รร.เหรอ
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply