Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 07 ธันวาคม 2009, 18:13
Jew's Avatar
Jew Jew ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Jew is on a distinguished road
Default ติดเกมส์ทำยังไงดีครับ

ติดเกมส์ทยังไงดีครับ
รบกวนผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำหน่อยครับ
ผมอยากหายครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 07 ธันวาคม 2009, 18:14
อยากเก่งเลขครับ's Avatar
อยากเก่งเลขครับ อยากเก่งเลขครับ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

อยากเก่งเลขครับ is on a distinguished road

ผมก็เคยครับ

ลองเล่นมันทั้งวัน ติดกันซักอาทิตย์นึงสิครับ

เดี๋ยวก็เบื่อเอง แล้วก็จะไปหาอย่างอื่นทำ
Old 07 ธันวาคม 2009, 19:18
tatari/nightmare's Avatar
tatari/nightmare tatari/nightmare ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

tatari/nightmare is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อยากเก่งเลขครับ View Post
ผมก็เคยครับ

ลองเล่นมันทั้งวัน ติดกันซักอาทิตย์นึงสิครับ

เดี๋ยวก็เบื่อเอง แล้วก็จะไปหาอย่างอื่นทำ
ใช่ครับ นั่นแหละคือสิ่งที่จะเป็นเมื่อเล่นเกมไปมากๆๆ
....ผู้ใหญ่ส่วนใหญ่ไม่เข้าใจครับ จะพยายามห้ามเด็กไม่ให้เล่นแต่นั่นเท่ากับเป็นการเพิ่มความอยากมากขึ้น
ทำให้อาจเกิดปัญหาตามมาภายหลังได้ สู้ให้ท่านเล่นไปเรื่อยๆๆอยากเล่นเท่าไรเล่นไป สุดท้ายพออิ่มตัวมันก้อจะไม่อยากเล่นอีกครั้ง แล้วก้อจะไปหาอย่างอื่นทำ
ปล.อย่างอื่นในที่นี้ของผมคือ หาเกมใหม่ๆเล่นครับ 5555

BOOM!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Old 07 ธันวาคม 2009, 19:36
[SIL]'s Avatar
[SIL] [SIL] ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

[SIL] is on a distinguished road

ผมก็เล่นไปเรื่อยๆอ่ะครับ พอเบื่อก็จะโคตรเบื่อเลย แต่พอหายเบื่อก็ถึงไหนถึงกัน
Old 07 ธันวาคม 2009, 19:41
PaTipaN's Avatar
PaTipaN PaTipaN ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

PaTipaN is on a distinguished road

ผมก็ทำนะมันรู้สึกเมื่อยๆ....... แสบตา ........... แล้วถ้าเล่นแล้วโดนด่ามามากๆโมโหเลิกเล่นเลย
Old 07 ธันวาคม 2009, 20:39
สอนผมทีงับ's Avatar
สอนผมทีงับ สอนผมทีงับ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

สอนผมทีงับ is on a distinguished road

ครับ แต่ ถ้าหากคนที่ติดมากๆ คงไม่เบื่อละครับ ถึงเบื่อก็หาอะไรทำที่เกี่ยวข้องกับเกมส์ อยู่ดี

วิธี แก้ ต้อง อยู่ ที่ ใจ ครับ 55
Old 08 ธันวาคม 2009, 17:14
napolsmath's Avatar
napolsmath napolsmath ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

napolsmath is on a distinguished road
Send a message via ICQ to napolsmath Send a message via AIM to napolsmath Send a message via MSN to napolsmath Send a message via Yahoo to napolsmath Send a message via Skype™ to napolsmath

Uninstallทิ้งครับวิธีการก็คืิอ
1เข้าไปที่Start
2.settings
3.control panel
Old 08 ธันวาคม 2009, 22:09
krutuay's Avatar
krutuay krutuay ไม่อยู่ในระบบ

krutuay is on a distinguished road

ผมว่ายากนะ เพราะเกมส์มาใหม่ตลอด starcraft ra warcraft dota torchlight อีกเดียวก็ starcraft 2 diablo 3 vud มันคงต้องอยู่ที่ใจแล้วละ มองให้เห็นประโยชน์และโทษของมัน
เอาใจช่วยนะครับ ถ้าไม่ไหวจริง ๆ ก็แบ่งเวลาเล่นให้เป็นตารางเวลา น่าจะพอได้
Old 08 ธันวาคม 2009, 22:36
cenia cenia ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

cenia is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ krutuay View Post
ผมว่ายากนะ เพราะเกมส์มาใหม่ตลอด starcraft ra warcraft dota torchlight อีกเดียวก็ starcraft 2 diablo 3 vud มันคงต้องอยู่ที่ใจแล้วละ มองให้เห็นประโยชน์และโทษของมัน
เอาใจช่วยนะครับ ถ้าไม่ไหวจริง ๆ ก็แบ่งเวลาเล่นให้เป็นตารางเวลา น่าจะพอได้

อ่า ใช่ๆ ผมว่า เดี๋ยวพอ Starcraft ออกมาแล้ว ผมต้องติดอีกแน่เลย หลังจากติดภาคหนึ่งมาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ฮ่ะๆๆ

แต่ผมว่า วิธีหักดิบ ก็เป็นวิธีหนึ่งที่ดีนะครับ เพราะการติดเกม ถึงไม่ได้เล่นก็ไม่ได้ส่งผลอะไรมากมายกับเรา ผมก็เคยเลิกแบบหักดิบเหมือนกัน แล้วก็เลิกได้ด้วย แต่พอเว้นไประยะหนึ่ง หลายปีเลยนะ มาเจอเกมใหม่ๆ น่าเล่นมาก

นั่นละ เลยกลับมาติดเกมอีกครั้ง ตอนนี้ยังไม่มีเป้าหมายว่าจะเลิกเล่นไปเพื่ออะไร เลยยังเล่นต่อไป

29 พฤศจิกายน 2552 จะจำวันนี้ไว้
Old 09 ธันวาคม 2009, 21:26
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ krutuay View Post
ใช่ครับ ผมเคยลองวิธีแบบที่เล่นทั้งวันทั้งคืน พอเบื่อ เกมส์ใหม่ก็มา ก็ติดต่อครับ
ผมว่า เราต้องตัดใจเลยอ่ะครับ เช่น
"นับตั้งแต่นี้เป็นต้น ข้าขอสัญญาว่า จะเลิกเล่นเกมส์ตั้งแต่วินาทีนี้เป็นต้นไป ถ้าหากข้าผิดคำสัญญา
ขอให้ข้าสอบไม่ติด mwit เตรียม สาธุๆๆ"

ถ้าเป็นอย่างนี้เราก็คงไม่กล้าเล่นอีกแล้วล่ะครับ ถ้าเล่นก็กลัวสอบไม่ติด
Old 09 ธันวาคม 2009, 21:41
อยากเก่งเลขครับ's Avatar
อยากเก่งเลขครับ อยากเก่งเลขครับ ไม่อยู่ในระบบ

อยากเก่งเลขครับ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ View Post
ใช่ครับ ผมเคยลองวิธีแบบที่เล่นทั้งวันทั้งคืน พอเบื่อ เกมส์ใหม่ก็มา ก็ติดต่อครับ
ผมว่า เราต้องตัดใจเลยอ่ะครับ เช่น
"นับตั้งแต่นี้เป็นต้น ข้าขอสัญญาว่า จะเลิกเล่นเกมส์ตั้งแต่วินาทีนี้เป็นต้นไป ถ้าหากข้าผิดคำสัญญา
ขอให้ข้าสอบไม่ติด mwit เตรียม สาธุๆๆ"

ถ้าเป็นอย่างนี้เราก็คงไม่กล้าเล่นอีกแล้วล่ะครับ ถ้าเล่นก็กลัวสอบไม่ติด
ผมก็เคยใช้วิธีคุณแต่ว่า เวลาเอาเข้าจริงในใจผมก็คิดว่า
นี่เราจะสอบเข้าโรงเรียนวิทยาศาสตร์นะจะมาเชื่ออะไร
ไร้สาระอย่างนี้ได้ไง ต้องเป็นเหตุเป็นผลสิ แล้วผมก็เล่นต่อไป
Old 12 ธันวาคม 2009, 13:25
♥♥♥♥♥♥'s Avatar
♥♥♥♥♥♥ ♥♥♥♥♥♥ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

♥♥♥♥♥♥ is on a distinguished road

วิธีการก็คือนำเครื่องไปล้างให้ไม่มีอะไรเลย
Old 12 ธันวาคม 2009, 14:29
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ♥♥♥♥♥♥ View Post
วิธีการก็คือนำเครื่องไปล้างให้ไม่มีอะไรเลย
ผมว่า ล้างเสร็จ โหลดใหม่
Old 12 ธันวาคม 2009, 17:35
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

บางเกมเล่นได้ไม่เบื่อนะครับเช่น DotA เป็นต้น

ปล Tohou จงเจริญ 55+

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
Old 12 ธันวาคม 2009, 17:40
Jew's Avatar
Jew Jew ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Jew is on a distinguished road

dota จงเจริญเช่นกันครับ
juggurnaut ,nevermoreจงเจริญ
เล่นพอเบื่อหก็มีเพื่อนชวนเล่นตัวใหกม่ปแล้วมันคิดว่า
อ้าวตัวนี้ยังไม่เคยเล่นเลยนี่....

12 ธันวาคม 2009 17:40 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Jew
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply