Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 10 พฤษภาคม 2010, 20:54
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road
Default ช่วยแนะนำเพลงหน่อยครับ

ช่วยแนะนำเพลงหน่อยครับ อยากฟังคลายเคลียด
สไตล์คล้ายๆ I'm yours ของ Jason mraz อะครับ
Old 11 พฤษภาคม 2010, 15:38
Lekkoksung Lekkoksung ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Lekkoksung is on a distinguished road

ไม่เอาสไตร์คล้ายๆ I'm your ได้มั้ย แต่คลายเครียด
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 12 พฤษภาคม 2010, 00:02
Slurpee's Avatar
Slurpee Slurpee ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Slurpee is on a distinguished road

ใช่ครับขอเป็นแนวไหนก็ได้ดีกว่าครับ ได้หรือเปล่า
Old 12 พฤษภาคม 2010, 00:25
Slurpee's Avatar
Slurpee Slurpee ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

Slurpee is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
ช่วยแนะนำเพลงหน่อยครับ อยากฟังคลายเคลียด
สไตล์คล้ายๆ I'm yours ของ Jason mraz อะครับ
http://www.4shared.com/get/285868604..._-__feat_.html
เพลงนี้มันไม่ใช่แนวอย่างที่คุณ คusักคณิm ชอบนะครับแต่ว่ามันแนวแล้วก็น่าจะคลายเครียดได้นะครับ
ถ้าไม่ชอบก็ขอโทษด้วยนะครับ
Old 12 พฤษภาคม 2010, 11:31
Lekkoksung Lekkoksung ไม่อยู่ในระบบ

Lekkoksung is on a distinguished road

อ่า ลองหาหาฟังดูครับ จะพยายามลิสให้

Everybody hurt - R.E.M
The one you love - Glenn Frey
Lover's moon - Glenn Frey
I'll never dance again - The wynner
Love me love my dog - Peter Shelley
River of tears - Eric Clapton
All out of love - Air supply
Goodbye - Air supply
Woman - John Lennon
Imagine - John Lennon
LOVE - John Lennon
Wonderful tonight - Eric Clapton
Tear in heaven - Eric Clapton
Alone - BEE GEES

ตอนนี้ขี้เกียจพิมพ์แล้วครับ

เอาเท่านี้ก่อนน่ะ
Old 12 พฤษภาคม 2010, 19:28
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

ขอบคุณมากครับ
Old 12 พฤษภาคม 2010, 19:56
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

~king duk kong~ is on a distinguished road

lucky - Jason marz
try try try - Jason marz
you and I both - Jason marz(อันนี้ไม่แน่ใจนะ จำชื่อไม่ค่อยได้)
butterfly - Jason marz
Old 12 พฤษภาคม 2010, 21:49
Bonegun Bonegun ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Bonegun is on a distinguished road

ผมฟัง The beatle 555 เก่าเกินไปมั๊ย

แต่มันช้าๆ ช่วยอังกฤษอันแสนบู้บี้ของผมได้นิดนึง

12 พฤษภาคม 2010 22:01 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Bonegun
Old 12 พฤษภาคม 2010, 21:51
เทพยุทธ์

แนะนำของ The beatles

1.Let it be
2.Help !
3.Her jude
Old 12 พฤษภาคม 2010, 22:17
A New Hope A New Hope ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

A New Hope is on a distinguished road

Shadow of the Day - Linkin Park ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=nQSnubDQ10M [Shadow of the day Official MV HD]

เนื้อหาก็ดีครับ เพียงแต่ตอนแรกๆ อาจจะไม่หน้าฟัง(มั้งนะครับ)

Leave out All the Rest - Linkin Park

http://www.youtube.com/watch?v=LBTXN...eature=related [Official MV]

อันนี้เพื่อนผมชอบฟัง

อาจจะไม่ตรงตามที่น้องชอบนะครับ

12 พฤษภาคม 2010 22:21 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ A New Hope
Old 15 พฤษภาคม 2010, 08:43
Mwit22#'s Avatar
Mwit22# Mwit22# ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Mwit22# is on a distinguished road

fixing a broken heart ของใครไม่รู้ครับจำไม่ได้
FIGHT FOR MWIT#22
Old 24 พฤษภาคม 2010, 22:22
sniper16's Avatar
sniper16 sniper16 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

sniper16 is on a distinguished road

ทุกเพลง ของ Linkin Park ค่ะ ใครไม่เคยฟัง นับว่าน่าเสียดายนะคะ

ลองไปหาฟังดูเราชอบที่สุดเลย
Old 27 พฤษภาคม 2010, 23:19
LInDaRMan_BUs's Avatar
LInDaRMan_BUs LInDaRMan_BUs ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

LInDaRMan_BUs is on a distinguished road

เพลงพวก Bad day , just so you no , superman ก็น่าฟังดีนะ
Old 28 พฤษภาคม 2010, 00:40
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

1. John Ondrasik เรียนจบคณิตศาสตร์ประยุกต์ ก่อนจะหันไปเอาดีทางดนตรี

100 years -- Five For Fighting

Superman -- Five For Fighting

2. James Blunt เคยเป็นทหารในกองทัพอังกฤษและ NATO มาก่อน

You're Beautiful -- James Blunt

High -- James Blunt

3. Taylor Swift เป็นนักร้อง Country music ที่ดังสุดๆในตอนนี้

Fifteen -- Taylor Swift

Change -- Taylor Swift

4. เพลงนี้ฟังกี่ครั้งก็ไม่เบื่อ แต่มีข่าวหนาหูว่าดนตรีประกอบของเพลงนี้ลอกแบบมาจากวงอื่น

Viva La Vida -- Coldplay

5. เพลงนี้ชอบมากครับ ฟังแล้วน้ำตาจะไหลโดยไม่รู้ตัว เป็นเพลงประกอบภาพยนตร์เรื่อง Where the Wild Things Are

Wake Up -- The Arcade Fire
Old 28 พฤษภาคม 2010, 13:15

ขอบคุณมากครับ วันนี้เสนอเพลง

I don't want to miss a thing
http://www.youtube.com/watch?v=Vo_0UXRY_rY
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply