Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 12 กุมภาพันธ์ 2010, 21:48
suttikeat suttikeat ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

suttikeat is on a distinguished road
Default อยากถามเกี่ยวกับการสอบแข่งขันต่างๆครับ

คือผม ไม่รู้ วันเวลา สมัคร + สอบน่ะครับ
(ถามเอาไว้ก่อน ตอนนี้ผม ม2แล้ว ปีหน้า อยากลองไปสอบ)
ประการแรกเ้ลย คณิตศาสตร์นานาชาติ สพฐ. ที่เพิ่งสอบไป(ไม่ทราบวันไหน)
อยากถามว่า เป็นสอบระดับเขตหรอครับ แล้วถ้าประสงค์จะสอบ ต้องสมัครยังไงครับ
สมัครผ่านโรงเรียน หรือสมัครด้วยตัวเอง แล้วให้โรงเรียนรับรองมา

ประการที่สอง สอวน. คือผมอยากลองสอบดูครับ
แล้วถ้าจะสอบนี่ ต้องไปสมัครยังไงครับ ที่ใด วันใดครับ

ประการที่สาม สสวท ถามเช่นเดียวกับข้างบนครับ แล้ว สสวท มีอะไรเีกี่ยวข้องกับ สอวน รึเปล่าครับ

ประการที่สี่สมาคมคณิต ต้องสมัครผ่่านไปรษณีย์หรอครับ แล้วต้องไปสอบที่ไหนครับ

สรุปง่ายๆว่า 1.)สมัครผ่านทางไหน ด้วยตัวเอง หรือรร.
2.)สมัครวันเวลาใด
3.)สถานที่สอบ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 12 กุมภาพันธ์ 2010, 23:17
bakured's Avatar
bakured bakured ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

bakured is on a distinguished road

ส่วนมากเขาจะให้สมัครผ่านทางโรงเรียนอยู่แล้วนิครับ..ทุกอย่างสมัครด้วยใบสมัครขนาดเท่ากระดาษA4ให้สมัครผ่านโรงเรียนแล้วให้โรงเรียนรั บรองและส่งไปสมัครไปทางสำนักงานอะแหละครับ..
เรื่องแบบนี้ส่วนมากทางโรงเรียนมักจะแจ้งให้ทราบอยุแล้วนิครับ?? หรือไม่ก็ลองหาดูตามบอร์ดประกาศทางโรงเรียนสำหรับการสอบแข่งขันคณิตศาสตร์ก็น่าจะมีนะครับ??...
ของผมเป็นแบบนี้แหละครับ
การสมัครวันเวลาใดเขาจะแจ้งเอาไว้ทางรายละเอียดเกี่ยวกับการแข่งที่หาอ่านได้ทางบอร์ดโรงเรียนหรือเว็บครับ
โดยส่วนใหญ่จะแจ้งว่าให้สมัครระหว่างวันที่เท่าใดและหมดเขตส่งวันที่เท่าใด เวลาไม่เกี่ยวครับ
ส่วนสถานที่สอบจะแจ้งมาอีกทีหลังจากส่งใบสมัครสอบแล้วเขาจะให้เป็นบัตรสอบคืนกลับมาพร้อมแจ้งสถานที่และวันเวลาในการสอบครับ
Old 13 กุมภาพันธ์ 2010, 10:10
RT,,Ant~*'s Avatar
RT,,Ant~* RT,,Ant~* ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

RT,,Ant~* is on a distinguished road

ใช่ครับ ส่วนใหญ่หลายสนามก็ต้องสมัครผ่านโรงเรียนครับ

สนามที่ส่งได้แค่ คนสองคน ก็ต้องเป็นตัวแทนของโรงเรียนให้ได้ก่อนครับ

ส่วนพวก สอวน สมาคม สพฐ สอบแยกต่างหากได้ครับ

ไม่จำเป็นต้องผ่านโรงเรียน :')

When deciding in heart, it starts running dream :')
Old 15 กุมภาพันธ์ 2010, 16:55
suttikeat suttikeat ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

suttikeat is on a distinguished road

แล้ว ม๓ จะไปสอบ IJSO ได้รึเปล่าอ่ะครับ

คือผมไำม่ค่อยรู้เรื่องการแข่งขัน เพิ่งจะเริ่มมาฟิตเอาตอนจะจบ ม๒

ขอบคุณครับ
Old 15 กุมภาพันธ์ 2010, 18:27
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ suttikeat View Post
แล้ว ม๓ จะไปสอบ IJSO ได้รึเปล่าอ่ะครับ

คือผมไำม่ค่อยรู้เรื่องการแข่งขัน เพิ่งจะเริ่มมาฟิตเอาตอนจะจบ ม๒

ขอบคุณครับ
ม.3 เกินแล้วครับ

รับ ป.6 - ม.2

ถ้า IESO ได้ถึง ม.4 ครับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply