Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 16 มกราคม 2008, 17:27
tat_1989 tat_1989 ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

tat_1989 is on a distinguished road
Default รบกวนถามเกี่ยวกับข้อสอบโอลิมปิกของต่างประเทศหน่อยครับ

อยากถามว่าในประเทศไทยมีข้อสอบที่เป็นข้อสอบเเข่งขันคณิตศาสตร์ทั่วไปของต่างประเทศหรือโอลิมปิคต่างประเทศรึเปล่าครับ เเล้วข้อสอบพวกนี้เข้ามาในประเทศไทยได้ยังไงครับ เเล้วเราจะหาข้อสอบพวกนี้ได้จากไหนครับ
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่าเราจะหาข้อสอบพวกนี้ได้จากไหน เเล้วคนที่มีพวกนี้จะมีเยอะเเค่ไหน กี่ประเทศ มีซักกี่ปี เเล้วมีข้อสอบของพวกจีน ญี่ปุ่น รัสเซีย อังกฤษ
รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 16 มกราคม 2008, 17:45
M@gpie's Avatar
M@gpie M@gpie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

M@gpie is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tat_1989 View Post
อยากถามว่าในประเทศไทยมีข้อสอบที่เป็นข้อสอบเเข่งขันคณิตศาสตร์ทั่วไปของต่างประเทศหรือโอลิมปิคต่างประเทศรึเปล่าครับ เเล้วข้อสอบพวกนี้เข้ามาในประเทศไทยได้ยังไงครับ เเล้วเราจะหาข้อสอบพวกนี้ได้จากไหนครับ
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่าเราจะหาข้อสอบพวกนี้ได้จากไหน เเล้วคนที่มีพวกนี้จะมีเยอะเเค่ไหน กี่ประเทศ มีซักกี่ปี เเล้วมีข้อสอบของพวกจีน ญี่ปุ่น รัสเซีย อังกฤษ
รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
ทีละคำถามนะครับ
ถาม : อยากถามว่าในประเทศไทยมีข้อสอบที่เป็นข้อสอบเเข่งขันคณิตศาสตร์ทั่วไปของต่างประเทศหรือโอลิมปิคต่างประเทศรึเปล่าครับ
ตอบ : มีครับ

ถาม : เเล้วข้อสอบพวกนี้เข้ามาในประเทศไทยได้ยังไงครับ
ตอบ : ข้อสอบเขาเปิดเผยครับ มีให้โหลดฟรี แล้วก็มีพิมพ์เฉลยเป็นเล่มขาย ด้วย

ถาม เเล้วเราจะหาข้อสอบพวกนี้ได้จากไหนครับ
ตอบ : ตามร้านหนังสือที่รับหนังสือต่างประเทศ หรือ ตามห้องสมุดในมหาวิทยาลัย หรือ โหลดเป็นข้อมูล ตามเวบไซต์ หรือ ebook ใน internet ครับ

ถาม : เเล้วเราจะหาข้อสอบพวกนี้ได้จากไหนครับ
ตอบ : คำตอบเดียวกับข้อข้างบน

ถาม : เเล้วคนที่มีพวกนี้จะมีเยอะเเค่ไหน กี่ประเทศ มีซักกี่ปี เเล้วมีข้อสอบของพวกจีน ญี่ปุ่น รัสเซีย อังกฤษ
ตอบ : เยอะมากครับ มีหลายประเทศ หรือ จำนวนปี ก็แล้วแต่เท่าที่เวบไซต์นั้นจะแจก แล้วแต่ว่าจะหาจากแหล่งไหนครับ

16 มกราคม 2008 17:47 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ M@gpie
Old 16 มกราคม 2008, 17:59
tat_1989 tat_1989 ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

tat_1989 is on a distinguished road

จะหาได้จากร้านหนังสือร้านไหนอ่ะครับ เเล้วหนังสือชื่ออะไรอ่ะครับ เเล้วจะโหลดได้จากwebsiteไหนอ่ะครับ
เเล้ว ebookคืออะไรอ่ะครับ เเล้วเเหล่งที่จะหาข้อสอบได้ทั้งหมดมีเเหล่งอะไรบ้างอ่ะครับ รบกวนช่วยเเนะนําทีนะครับ
ขอบคุณครับ พี่m@gpieครับ ผมยังเป็นมือใหม่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรถ้าผมจะขอemailพี่ไว้ปรึกษาเกี่ยวกับ
คณิตศาสตร์ พี่จะสะดวกไหมครับ
Old 16 มกราคม 2008, 21:27
kanakon's Avatar
kanakon kanakon ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

kanakon is on a distinguished road

ในบอร์ดนี้ก็มีครับลองดูที่หัวข้อฟรีสไตล์ดูนะครับ

$$|I-U|\rightarrow \infty $$
Old 16 มกราคม 2008, 22:10
M@gpie's Avatar
M@gpie M@gpie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

M@gpie is on a distinguished road

จะหาได้จากร้านหนังสือร้านไหนอ่ะครับ

ถาม : เเล้วหนังสือชื่ออะไรอ่ะครับ
ตอบ : อันนี้มีเยอะแยะมากครับ คงบอกไม่หมด

ถาม : เเล้วจะโหลดได้จากwebsiteไหนอ่ะครับ
ตอบ : เข้า google แล้วหาดูนะครับ keyword ก็ต่างๆนาๆ เช่น imo, mathematics competition, problem examination, ...

ถาม : เเล้ว ebookคืออะไรอ่ะครับ
ตอบ : เป็นหนังสือที่อยู่ในรูปไฟล์ครับ

ถาม : เเหล่งที่จะหาข้อสอบได้ทั้งหมดมีเเหล่งอะไรบ้างอ่ะครับ
ตอบ : อยากรู้เหมือนกันครับ ถ้ารู้ช่วยบอกผมด้วย

ps : ไฟล์ ebook หรือ ข้อสอบ รวมทั้ง email ของคนในบอร์ดก็หาเอาในหัวข้อฟรีสไตล์ นี่แหละคัรบ มีพร้อมทุกอย่าง หาไม่ยากครับ อยากได้อะไรก็ลอง search ดครับ

16 มกราคม 2008 22:25 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ M@gpie
Old 17 กุมภาพันธ์ 2008, 10:13
dektep's Avatar
dektep dektep ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

dektep is on a distinguished road

http://www.imomath.com/index.php?options=oth|other&p=0
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply