Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 01 พฤศจิกายน 2009, 22:03
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road
Talking รวมคำพูดอาจารย์ตั้งแต่บ้านคำนวณ ยัน SUP K

สวัสดีชาว แมทเซนเตอร์ วันนี้เอาคำพูดประจำของอาจารย์ต่างๆมาอ่านขำๆ คำเตือน บางคำไม่เพราะนะครับ น้องๆอย่าเอาอย่าง

อ้างอิง:
บัณฑิตแนะแนว
cattle แปลว่า (ชี้มือไปทางนักเรียน) วัว ควาย.....อ.เสนอ -บัณฑิตแนะแนว
GOK
โจทย์ข้อนี้พื้นๆ พื้นสนิด.....อ.ฐิติกร - GOK
GSMC
ขยันตอบจังนะ ครูอยากรู้นักใครเข้าฝันให้ตอบผิดอยู่เรื่อย.....อ.ศุภชัย - GSMC
เงยหน้าขึ้นครับนักเรียน........................... อ.สงวนศักดิ์ GSMC
สวัสดีนักศึกษา.................................อ.วัลลภ ลอยด์ GSMC
มุมภายในของวงกลมที่เสือกรองรับด้วยส่วนโค้งเดียวกัน.......อ.วัลลภ ลอยด์ GSMC
(มุม)แย้งพ่อมึงสิ.................................อ.วัลลภ ลอยด์ GSMC
เราต้องลบให้สะอาดเพราะเราชื่อวัลลภภภภ.................อ.วัลลภ ลอยด์ GSMC
สวัสดีครับนักเรียน วันนี้เราจะมาเปิด ด สระ อู กันนะครับ ใครไม่มีก็ให้ดูของเพื่อนไปก่อน.....อ.ฉลอง GSMC
กระดานตราสมอ.................................อ.ฉลอง GSMC
คานสมวย.....................................อ.ฉลอง GSMC
นี่ ตัวเองเมื่อวานเราเรียนถึงไหนกันแล้ว..................อ.นฤมล GSMC
ว๊ายย..ใครบอก...นฤมี่เรียบร้อยยนะ.......................อ.นฤมล GSMC
นักเรียนต้องดูตรงนี้ว่ามันมี Lยาวๆแล้ว Cกระดิ๊กๆรึเปล่า........อ.ชุติพรGSMC
เซทที่หนึ่ง เซทที่สอง เซทที่สาม เซทที่สี่................อ.ชุติพร GSMC
ฮ๊า..........................................อ.พจนารถ GSMC
เอ แอปเปิ๊ล บี บราวนี่ ซี ช๊อคโกแลต ดี โดนัท...........อ.บุษยพรรณ GSMC
Altermath
ใช่ซี่..ไม่เคยแคร์กันเลย.....พี่ดัสต์ altermath
The Brain
ใครไม่ปิดมือถือเดี๋ยวพี่เอาไขมันทั้งหมดของพี่ทุ่มเลย.....พี่ช้าง -The Brain
ข้อต่อไปเป็นข้อสอบที่อาจารย์เอาคะแนนมาไล่เขวี้ยงหัว.....พี่ช้าง -the brain
กุศลกรรมบท 10 อย่าเชื่อเพราะเขาหน้าตาดี.....พี่ช้าง -the brain
เอ้าถ้าทำวิธีตรงต้องใช้เขาเถือกเข้าไป.....พี่ช้าง - the brain
ข้อนี้ถ้าใครคิดไม่ได้ไปเอาหัวชนก้อนเต้าหู้ตายซะ.....พี่ช้าง -the brain
เอ้า..ทุกคนช่วยด้วย!!.....พี่เทพ -เดอะเบรน
น้องครับ อย่าเงยหน้ามากเดี๋ยว เขา ทิ่มฝ้าเพดานเป็นรู.....พี่เต้ย -the brain
เดี๋ยวครูเอาลิ้นไปทำความสะอาดในปากเธอให้.....อ.พีรพัชร เดอะเบรน
อย่าคิดนาน เยี่ยวเหลือง.....พี่เก๋ -the brain
NISIT
ถึงพี่จะสอน Grammar แต่รับรองสนุกยิ่งกว่า Grammy.....อ.บอย -NISIT
ขยันจัง ปล่อยหนูกลับบ้านมืดทุกวันเลย.....อ.ปิยะ -NISIT
ไม่ KASET THAMMASAT ก็ CHULA ติดแล้วมาหา I บ้างอย่าร้างลืม.....อ.ชัยวิชิต -NISIT
สอน 2 ชั่วโมง พูดว่า แม่ง ประมาณ 250 ครั้ง.....อ.ชัยวิชิต -NISIT
โอ๊ย..ถ้าแปลคำนี้ไม่ได้ ก็..โง่จะตายควายเรียกแม่แล้ว.....อ.ชัยวิชิต -NISIT
THE TUTOR
ส่วนใหญ่เด็กที่ร้องเพลงดังๆ จะเป็นเด็ก จุฬา ธรรมศาสตร์ พวกรามจะร้องอยู่ในลำคอ.....พี่โบ๊ท -เดอะติวเตอร์
ทำไมชื่อกบหรอ ไม่รู้สิ นมเขียวมั๊ง.....พี่โบ๊ท -the tutor
ผู้หญิงห้ามนั่งหน้านะ ต้องผู้ชายจะได้สอนเต็มที่.....อ.Tob -tuter
ใครออกจากห้องเอ็นฯไม่ติด.....อ.Tob -tuter
นักเรียนชายถ้าไม่มานั่งหน้า ครูไม่สอนนะ.....อ.Tob -tuter
"ก้อครูเป็นกระเทยมหัศจรรย์" หรือไม่ก้อ "กระเทยสัพพัญญู" แล้วก้อเต้นกันสุดเหวี่ยง.....อ.โบ๊ท + อ.ต๊อบ - Tutor
ใครตอบไม่ได้เดี๋ยวลงไปเอาบัตรลดพิซซ่า หน้าฟางนะออกใหม่กินรึยัง.....ต๊อบ/พี่โบ๊ต -tutor
นร.หญิงทำผิดครูจะให้ไปวิดพื้น..ถ้านร.ชายทำผิดมานั่งตักครู..ครูเป็นครูที่ยุติธรรมค่ะ.....พี่ art Tutor
ปราดเปรียวและเปรี้ยวที่สุดในวงการนางแบบ (เอ้ย!!อาจารย์).....พี่ art Tutor
Enconcept
เอ้าตอบเร็วค่ะ นิสิตจุฬา ธรรมศาสตร์ ลาดกระบัง.....พี่เบส enconcept
น้องๆ คะ คำนี้สำคัญค่ะ กาดอกจันเจ็ดร้อยดอก!!!.....P' Nan -ENCONCEPT
คำนี้สำคัญมากค่ะ หยิบ hilight 7 สีขึ้นมา น้องๆมีกันมั๊ยค่ะ.....P' Nan -ENCONCEPT
น้องๆ คะ ไม่ใช่ว่าพี่จะงกนะคะ แต่.......(ขนหน้าแข้งร่วงค่ะ).....P' Nan -Encocept
น้องคะ อย่าแย่งกันค่ะ.....P' Nan -Encocept
กาดอกจันทร์สีรุ้ง *พี่เมย์
ตาหลก * พี่แนน
วอเวียงงงงงงงงงงงงง * พี่แนน
กาดอกจันทร์700ดอกถ้าไม่ออกมาเผาเอนคอนเซ็ปท์ได้เลยคะ*พี่แนน
ไล่ออกหรือขึ้นเงินเดือนดีคะ*พี่แนน
ชัวป้าปด้ง *พี่เมย์
ไสหัวขึ้นเมรุ *พี่เมย์
Aแอนนิต้าBบิดนีย์CแคททาลียาDแด็บบี้เอาข้อไหนดีคะ*พี่เมย์
หน้ากลางหลังข้างๆห้องทางบ้านคะ*พี่เมย์
จ๊ดลงไปเลยคะ เด็กๆ (เสียงแหลม)*พี่เมย์
จะหมดแล้วคะ(ตอนแตกศัพท์ ความจริงอีกเป็นเยอะ)*พี่พีช
พี่กับโรเบิร์ต .... *พี่พีช
น้องคะ อย่าคิดว่าคนอื่นเป็นเหมือน ตัวเอง*พี่แนน
น้องตะลึงในความสวย หรือความแปลกของพี่คะ (แปลก !!!!!!!!)*พี่แนน
เอ้า! ทวนอีกครั้ง สามมมมสี่ ตะละแล๊กแต๊กแต๊ก (เคาะแปลงลบประดาน)*พี่แนน
Access
ใครเหลืบมองที่จดขอให้บ้านกระจายอาม่ามานั่งอยู่หน้าบ้าน.....อ.ชัชชัย Access
ตอบผิดเราไม่ว่าครับแต่เราจะประนาม.....อ.ชัชชัย access
ถ้าตอบไม่ได้เราไม่ว่า แต่เราจะเอาพริกไทยมาราดตูด.....อ.ชัชชัย Access
ฮ่าๆๆๆ แปลกใจล่ะสิ กระดานที่นี่เลื่อนได้ วู้ว~~.....อ.ชัชชัย -Access
เราจะเอารายได้ส่วนหนึ่งไปมอบให้แก่มูลนิธิอาหารกลางคืน เด็กRCAผู้ยากไร้ ไร้ป๋าอุปถัมภ์.....อ.ชัชชัย Access
You're destined to be great......อ.ชัชชัย Access
One live,lives it. ชีวิตเดียวใช้มันให้คุ้ม .....อ.ชัชชัย Access
Sometimes you lose because you play by rules......อ.ชัชชัย Access
จารย์ชอบกินข้าวกล่องโง่ๆ.....อ.ชัชชัย Access
If you get stuck, draw with a different pen.....อ.ชัชชัย Access
ไฟดูด ------ จุ๊บ จุ๊บ.....อ.ชัชชัย Access
เจ็บเหมือนมดกัด ------ ทั้งรัง .....อ.ชัชชัย Access
นายแบบ ------ แบบว่าพระเจ้าลงโทษ .....อ.ชัชชัย Access
กำไรฮวบๆเลยนะเนี่ย.....อ.ชัชชัย Access
จี๊บ จี๊บบบ .....อ.ชัชชัย Access
PEP
วันนี้พอแค่นี้ครับ...ขอให้กลับบ้านกันอย่างสวัสดิภาพ...ขึ้นรถแท๊กซี่มีที่นั่งกันทุกคน.....p่ เหน่ง -PEP
นี่ฉันเห็นว่าอุตส่าห์เสี่ยงชีวิตมาเรียน จะบอกให้เอาบุญ.....อ.กันยา -pep
ผิดเป็นครู แต่หลายครั้ง ผิดเป็นควาย ค่ะ.....พี่ยู -PEP4 ปิ่นเกล้า
น้องคริสเตียนคนนี้เก่งมากค่ะ ตอบแต่ละทีพี่งี้ใจละลาย ๆ.....พี่ยู -PEP
ที่ครูต้องใส่แว่นเพราะวันหนึ่งครูมองเชียงใหม่จาก กรุงเทพไม่เห็น.....อ.กมล - PEP7 ชลบุรี
Pinacle
มะ นง เยอะ เวอะ (มนงยว) เธอเป็นหญิงสาวชาวพม่า เป็ฯมือถือของอองซานซูจี ขายธูปหอมอยู่ที่เจดีย์ชเวดากอง เพราะฉะนั้น เธอยังไม่ตายค่ะ เธอเป็นคน ...อ.Lilly -pinacle
นี่คือตำนาน..นี่คือวีรกรรมที่ยิ่งใหญ่..(เน้น)นี่คือผู้หญิงงงง.....อ.Lilly -pinacle
ไม่เอานะคำตอบข้อนี้ไม่เกี๊ยวกุ้งด้วย.....อ.Lilly -pinacle
อ.LILLY สวยด้วยหมอพรทิพย์.....อ.Lilly -pinacle
หยิบเมจิคสีที่หนูจะเข้ามหาลัย จุฬาสีชมพู ธรรมศาสตร์สีเหลือง ถ้าดินสอนี้ ม.กรุงเทพ จ๊ะ.....อ.Lilly -pinacle
ชีวิตจะมีค่า อย่ามาซ่ากับเจ๊ลี่.....อ.Lilly -pinacle
สวยซีเกมส์นะค่ะหนู.....อ.Lilly -pinacle
คุณครูจะหาเงินเยอะๆไปทำ ติ่ง อะไรหล่ะคะ ลูกก็มีไม่ได้.....อ.Lilly -pinacle
นี่ชั้นโกรธแล้วนะ.. วันนี้งดมหรสพ (แกว่งมือแล้วหมุนตัว1รอบ).....อ.Lilly -pinacle
ร้อนเป็นลูกชิ้นปลาสุกแล้ว.....อ.มนต์ชัย -pinacle
เดี๋ยวครูจะฟาด synonyms ให้หนูค่ะ.....อ.มณชัย -pinnacle
อ.ถามนักเรียน(ชาย)ว่าเป็นนักกีฬาของ ร.ร. หรือเปล่า ถ้าเป็นนักบอล อ.อาท ขอเป็นประตู.....อ.Art -Pinacle
มาเรียนผู้หญิงห้ามนั่งหน้าเพราะให้ผู้ชายมานั่งแล้วเว้นโต๊ะ 2 ตัวข้างหน้าไว้ทำเตียง.....อ.Art -Pinacle
นักเรียนชายที่พึ่งมานั่งบนเก้าอี้ นักเรียนหญิงนั่งพื้น.....อ.Art -Pinnacle
นักเรียนชายที่ปลดกระดุม วันหลังต้องปลดหั้ยหมดนะ.....อ.Art- - -Pinnacle
เดี๋ยวนักเรียนชายจะโดนตีซิบแตก.....อ.Art -Pinacle
นร.ชายที่เพิ่งมาๆนั่งตักครูเร็ว.....อ.Art -Pinacle
จีฉ่อยมีทุกอย่าง แต่ไม่รู้ว่าจะมีเสื้อในที่ข้างเป็นรูปดาวและอีกข้างนึงเป็นรูปกระต่าย.....จีฉ่อย อ.Art -Pinacle
ชาติที่แล้วชั้นไม่ได้ทำบุญด้วย ซิลิโคนนี่จะได้อึ๋มแบบพวกนั้น.....อ.Art -Pinacle
การบ้านวันนี้ ไปดูหนังเรื่อง เรือนนพเก้า.....อ.Art -Pinacle
ข้อความนี้ขีดเส้นใต้พันเส้น และอย่าลืม หัวใจคู่ธนูจิกเลือดสาดดด นะคะ.....เจเจ้.Art Pinacle -MV.TUTOR
คิดนิ๊สสสสสสนึง !!! ...อ.ลิลลี่ pinnacle
Da'vance
ใครจะไปทนใช้คำไทยได้เมาส์คอมพิวเตอร์เรียกแท่งชี้เต้างี้ จอยเรียกแท่งหฤหรรย์งี้สยอง!!!.....อ.ปิง - Davance
ประเทศไทยในแผนที่เล็กเท่าเม็ดหูด แต่เราก็ภูมิใจในความเป็นหูดของเรา...นี่!!!.....อ.ปิง - Davance
เข้าช้า ปล่อยเลท เม๊าแหลกลาน.....อ.ปิง - Davance
ปกิณกะตะติ๊กมโนสาเร่ช้ำฉุ่ยหยุมหยิมจุกจิกจู้จี้.....อ.ปิง - Davance
รือ คา รือ คา รือ คา รือ คา ( ฤคเวท ) บทสวดอ้อนวอนพระเจ้า .....อ.ปิง - Davance
เค้าจายยย ------ แน๊~~คะ .....อ.ปิง - Davance
เร เร้ววววววววววว .....อ.ปิง - Davance
ป้าดอง .. No man can win me .....อ.ปิง - Davance
ม้ามืดจิง มาแรง แซงทางโค้ง วิ่งเข้าป้ายเลย .....อ.ปิง - Davance
กะ สู้ ------ กระซู่ .....อ.ปิง - Davance
อย่าฝันถึงพระเกี้ยว เพราะตื่นมาจะเจอหลักศิลา .....อ.ปิง - Davance
ใคร ขาย ไข่ ------ ไปสอนฝรั่งพูดสิเล่น 3 เดือนก็ไม่จบ พูดซิมึง.. คราย คราย คราย - - .....อ.ปิง - Davance
หอยลาย ... Line shell - -* .....อ.ปิง - Davance
พวกแขกชอบเริ่มข้างหลัง .. แปลจากหลังมาหน้า .....อ.ปิง - Davance
แอ้ม.....อ.ปิง - Davance
และคำตอบที่ทำให้น้องๆ เอ็นฯติดคือหมายเลข.....อ.ปิง - Davance
หม่อมชั้นเปล่าเพคะ หม่อมชั้นเปล่า...ลูกศิษย์หม่อมชั้นเพคะ - -*.....อ.ปิง - Davance
ผู้หญิง สเวยยย (สวย)......อ.ปิง - Davance
ยุค หีนนนน นะคะ ยุคหีนนนน.......อ.ปิง - Davance
ชิ แม๊?.......อ.ปิง - Davance
สู้ตายนะคะน้องๆ ! >______< b.....อ.ปิง - Davance
จะดีเหรอ? - - .......อ.ปิง - Davance
ตอบถูก เอ็นท์ติด !
หนูอย่ามา
พักไปเย่ค่ะ
เอ็กแซมพู่
อังกฤษ ครูสมศรี
ไอ้พวกนี้หนิ่...ท่องได้แต่ไม่เอาคำแปลมา!!!!!!.....อ.สมศรี -อังกฤษครูสมศรี
ค่ะ แล้วทั้งหมดนี้ไม่เกี่ยวกับบทเรียนนะฮ้า เป็นความรู้เสริมฮ่ะ!!.....อ.สมศรี -อังกฤษครูสมศรี
หมดค่ะ จบนะนร. วันนี้ปิดคอร์ส เชิดเงินนน!!!!.....อ.สมศรี -อังกฤษครูสมศรี
ถ้าไม่ตอบ ขอให้ริดสีดวงขึ้นหน้า 3เม็ด.....อ.สมศรี -อังกฤษครูสมศรี
เพื่อนsๆค่ะ ที่นี้เราก็จะมาดูข้อต่อไปกันนะค่ะเพื่อนs ๆ
มีคนบอกว่าอาจารย์เนี่ยเป็นแฝดกับนาตาลีเกลโบวา
เพื่อนsๆคะ สวยว่า....
คำศัพท์ถูกบดบังด้วยความงาม!!!!
เคยชวนคุณพ่อเปิดดิคมั้ย ? (ไม่เคย) รู้สึกอย่างไร ? (เช๊ยเฉย)
เรียน..ครูสาวครูสวยฉันจึงได้เรียน หากครูไม่สวยฉันจะได้เรียนหากครูไม่เก่งฉันจะไม่จ้องฉันจะไม่มองให้หัวใจแป้ววววววว..
อย่าพูดเเบบนี้นะ พี่เริงเค้า เสียหาย
คำเชื่อมอยู่หน้า ...อ๊ะ คอมม่าอยู่กลาง...
จำไว้ Adjective อยู่หน้า Noun เสมอ อย่าจำกฏ...หนูต้องจำระโยคนี้ - Somsri is a beautiful teacher.
ศิษย์พี่เริง
ทำตาเป็นกล้องถ่ายรูป
ผู้มีบุญญาธิการเท่านั้นที่จะตอบได้โดยปากไม่สั่น
บ้านคำนวณ
ข้อนี้นะอยากเอาตัดกันเด็ดขาด ถ้าตัดนะเธอ เอ๊ยยยยย ควายวิ่งออกมาจากหัวเชียวล่ะ.....อาจารย์สมชาย - บ้านคำนวณ
Neo Physics Center
อ้า ครูขอเพิ่มสูตรลัดนะครับ ครูไม่บังคับให้จำนะครับ แต่ครูมั่นใจว่านักเรียนจำครับ.....อ.พิสิฏฐ์ -NEO
ข้อนี้สำคัญมากนะครับ โดยเฉพาะประโยคแรก..."คุณพิสิฏฐ์ซึ่งหล่อมาก มีมวล 50 กิโลกรัม.....".....อ.พิสิฏฐ์ -Neo
Applied Physics
อ่า นร.ทดเลขในชีสเพื่อนน้า อย่าทดในชีสเรา เดี๋ยวมันจะเปื้อน.....อ.ช่วง -Applied Physics
ขอร้องนะ อย่าอ่านว่า แอมปลิตูดล่ะ ลาวสุดๆ อ่านว่า แอมปลิจูดนะ.....อ.ประกิตเผ่า -Applied Physics
พูดเป็นครั้งที่ 4 แล้วน่ะบอกให้ปิดมือถือ มันไม่เทห์หรอกน่ะหมาบ้าน อ.เผ่า มีห้อยคอทุกตัว.....อ.เผ่า -APPLIED
ที่นี่มีอุปกรณ์ดับไฟแต่ไม่มีเคื่องกันฟ้าผ่า นักเรียนชายแถว B อย่าจีบกัน.....อ.เผ่า -Applied Physic
วันนี้มีหนังสือใหม่น่ะจ่ะ น่ะจ่ะ น่ะจ่ะ น่ะจ่ะ.....อ.ช่วง แอพลพาย
ใครลอกขอให้มีแฟนหน้าตรงข้ามกับอาจารย์.....อ.เผ่า applied
เผ่ามีโรคประจำตัวโรคนึงนะ เรียกว่าโรคหล่อ ไม่ใช่หล่อธรรมดานะ หล่อด้วยความเร่ง.....อ.เผ่า-Applied Physics
เงยหน้าดูคนหล่อบนกระดาน...เงยหน้าควับเลย เค้าเขินนะ.....อ.เผ่า-Applied Physics
จะเรียกว่าเผ่าก็ได้ จะเรียกว่าสุดหล่อก็ยอม.....อ.เผ่า-Applied Physics
เอาล่ะๆๆๆ สำหรับคนที่ยังทำหน้า question mark เดี๋ยวจะอธิบายใฟ้ฟังอีกที.....อ.เผ่า -Applied Physics
นักเรียนจ้องครู....เดี๋ยวไม่รู้เรื่องนะจ๊ะ.....อ.ช่วง -Appiled Physics
q ส่วน m เท่ากับ v ส่วน สบู่หอม br.....อ.ช่วง -applied physics
ถ้าคนไหนเป็นนักจำทีมชาติ เห็นข้อนี้แล้วตอบได้ทันที!......อ.ช่วง-Applied Physics
ฟิสิกส์ก็เหมือนกับข้าวจ๊ะ ไม่ทำก็ไม่เป็นนะจ๊ะ.....อ.ช่วง-Applied Physics
ที่นี่เลิกและเริ่มตรงเวลาเป๊ะเป็นวินาที.....อ.เผ่า -แอพพลาย
วงเลย!!...ตุ๊ง...ใครไม่วงแช่งให้แฟนเป็นตุ๊ด......อ้วนเตี้ยดำบึก.....ขนดกๆ.....อ.เผ่า -Applied Physics
ถ้าวงแล้ว หันไปดูเพื่อนข้าง ๆ ซิว่าวงหรือยัง ถ้ายังไม่วงด่ามันเลย...ชั้นก็ยังไม่ได้วง.....อ.เผ่า-Applied Physics
ข้อสอบเอนท์เอาคะแนนมาเฟี่ยงหัว ใครหลบไม่ทันถึงขั้นเสียชีวิต เธอไม่ต้องโชว์ความสามารถใส่หมวกกันน็อคกระโดดหลบหรอกนะ.....อ.เผ่า -แอพพลาย
เพื่อนตอบมาแล้ว 2 คน เพื่อนหลับไปแล้ว 1 คน...ยู้ฮู...จุ๊กกรู้.....อ.เผ่า-Applied Physics
ตอบข้อ ก นะ... ใช่มั้ย...เงยหน้าควับ คว้าลิคควิดกันใหญ่.....อ.เผ่า-Applied Physics
โอเคน้า.....อ.เผ่า-Applied Physics
ก้อขอย้ำอีกทีนะจ๊ะ...ใครมีข้อสอบเก่าก็เอามาแลกกับหนังสือ เราก็ขายบ้างแจกบ้าง.....อ.ช่วง -แอพพลาย
เริ่มต้น เงยหน้า ฟังสรุป ดู!.....อ.เผ่า-Applied Physics
1 นาที Test!.....อ.เผ่า-Applied Physics
จดสูงๆ เหนือชีส.....อ.ช่วง -แอพพลาย
อย่าคิดมาก เดี๋ยวบ้า.....อ.เผ่า-Applied Physics
กูไม่ได้บ้า!!! อ.เผ่า -แอพพลาย
ตอบข้อ...นะ วงเสร็จ ร้องไห้เลย.....อ.นิรันดร์-Applied Physics
วันนี้เลิกก่อนเวลา ครึ่งนาทีจ้ะ!.....อ.ช่วง -Applied Physics
JIA
คำเตือน : ควรย้ายคอร์สหากได้นั่งหน้าสุด รอบสด.....อ.JIA
ข้อเนี้ยนะขี้ ขี้ จะจิ้มก็เละ.....อ.เจี๋ย -JIA
โอ๊ยยย....ให้ตายเถอะโรบิน ให้ดิ้นเถอะโรเบิร์ต.....อ.เจี๋ย -JIA
Tip ครับ Tip.....อ.เจี๋ย-JIA
ฮัลโหล..อ้า ถึงไหนแล้ว (เมื่อเริ่มชั้นเรียน)
แหง่ว (การใช้smart board ผิดพลาดครั้งที่1) แง๊ว (การใช้smart board ผิดพลาดครั้งที่2)
เรียกว่าครูก็พอแล้ว อ. ย่อมาจาก ไอ้ อ.เจี๋ย ไอ้เจี๋ย!! ไอ้เลว!!!! น่าเกลียดด ทำไมพูดกันอย่างนี้
ว้ายยยยยยยย!!! >o<
เก่งมาก เพราะคนสอนเก่ง
Idealphysics
ถึงว่า หญ้าแถวสยามฯหายไปไหนหมด.....พี่มัก -idealphysics
พี่ไม่ได้ทะลึ่งนะ แต่น้องคิดไปเอง และน้องคิดถูก.....อ.มัค -ideal physics
น้องเรียนที่นี่น่ะน้องจะรู้ทุกอย่าง ยกเว้นฟิสิกส์.....อ.มัค -ideal physics
เคมีอาจารย์สำราญ
ข้อสอบหนีรอด ผมแถมเงิน อัดเทปไว้ได้เลย.....เคมีอาจารย์สำราญ
อุ๊แลนด์
หน้านี้...ข้อไหนสงสัย ฮ้าววว
อย่าหยิบโบร์ชัวครูไปเล่นนะคะ หยิบไปพอดีนะคะเพราะครูเสียดายเนื่ยใบละตั้ง 2 บาท
(มือขวายกขึ้นแล้วชี้ไป) นักเรียนปิดตัวนั้นลงสักตัว
ตรงนี้สำคัญมาก ท่องซิคะท่อง
เข้าจัยมั้ยยยคะ...นักเรียน / นักเรียนเข้าจัยมั้ย???(ออกเสียงรอเรือชัดมั่ก)
เอาโจ๊กมาแผ่บางๆ ตอนให้ลูกกิน ครูเป็นครูแม่บ้านเคมี
มันเขียนไว้ว่า เบนซิน 95 แพงนะ ครูเลยซื้อ 91 มา เครื่องตัดหญ้าบ้านครูพังเลย กะว่าจะได้ไม่ต้องจ้างคนมาตัดซะหน่อย
ส่วนใหญ่เลขที่ให้มาก็จะสวยๆ นะค่ะ มีน้อยที่เลขแต่ละปีจะออกมาเน่าๆ
(ไม่ได้เรียนที่นี่หรอกค่ะ แค่มาเข้าห้องน้ำที่นี่ แล้วได้ยินว่า..) " นักเรียนคะ โซเดียม....."
เคมีอ.สุธน
ข้อนี้ผมเก็งจนส่วนหนึ่งของตัวแข็งแลยนะ.....อาจารย์สุธน -เคมีอ.สุธน
นักเรียนอย่านั่งเท้าคางน้า ครูทวนให้น่ะเหนื่อยน้า
อ.กันยา
ไอ้...นักเรียนไทย.......ชีวะ อ.กันยา
มาทำเบ่งกะชั้นนะว่าได้ A ชั้นเห็นเอ็นฯทีไร เซลล์เหี่ยวเล็กยี่งกว่าไวรัสทุกที.....อ.กันยา
พวกเธอนี่จดไม่เป็นสัปปะรดหมาเลย.....อ.กันยา -กันยา
Bio Beam
ปัญญา ย่อมเกิดจากการใช้งาน!!.......เจ๊บีม
ฉันสวย!!!.........เจ๊บีม
อย่ามาเถียงเจ๊ เพราะว่าเจ๊ 'สวย'........เจ๊บีม
แพทย์หญิงพิญสินีศรีขอนแก่น......เจ๊บีม
ทำไมเก่งอย่างนี้เนี่ย ไปเรียนที่ไหนมา "อ่านเอง".......เจ๊บีม
Sup'k
สวัสดีนักเรียนทุกคน.......พี่Sup'k
พนักงาน!! ปิดแอร์ 4 ตัวหน้า!......พี่Sup'k
อ่า..สวัสดีจ๊ะ นักเรียนทั้งหลาย ชายหญิง......พี่Sup'k
พี่ลบนะ...อ่า อย่างนี้น้า อย่างนี้.....พี่Sup'k

01 พฤศจิกายน 2009 22:10 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 01 พฤศจิกายน 2009, 22:53
~Super Man~ ~Super Man~ ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

~Super Man~ is on a distinguished road

555+ ฮาอ.เผ่า

"อย่าคิดมาก เดี๋ยวบ้า " ^^

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อความสร้างรอยยิ้ม

กรี๊ดดดด...โดนมากค่ะ
Old 02 พฤศจิกายน 2009, 11:24
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

อ่า .... ไปเรียกวดวิชาทุกที่เลยหรือครับ อย่างนี้ก็ต้องเรียก ทีมชาติกวดวิชา

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
Old 02 พฤศจิกายน 2009, 16:01
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
อ่า .... ไปเรียกวดวิชาทุกที่เลยหรือครับ อย่างนี้ก็ต้องเรียก ทีมชาติกวดวิชา
ฟอร์เวิร์ดเมลล์อะ

(ยังไม่เคยเรียนสักที่ ในนี้)
Old 19 กุมภาพันธ์ 2010, 20:58
yonexyy's Avatar
yonexyy yonexyy ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

yonexyy is on a distinguished road

ผม ตลก enconsept จังๆๆ เคยเรียน ตรงดี 555++
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply