Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย > ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 28 มกราคม 2010, 18:08
Tanat's Avatar
Tanat Tanat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road
Default ประกาศผลสอบสพฐเขตพื้นที่ กทมเขต3

ยินดีด้วยครับ คุณเทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง ได้เหรียญทองอันดับที่ 1 ของเขตนี้เลยน่ะครับ

แล้วพบกันตอนสอบรอบที่ 2 น่ะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 28 มกราคม 2010, 18:23
บัณฑิตฟ้า

เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat View Post
ยินดีด้วยครับ คุณเทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง ได้เหรียญทองอันดับที่ 1 ของเขตนี้เลยน่ะครับ

แล้วพบกันตอนสอบรอบที่ 2 น่ะครับ
ดูที่ไหนอ่ะครับ
เหรียญทองที่1เลยเหรอครับ(เป็นไปได้หรือนี่)

28 มกราคม 2010 18:31 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ เทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริง
Old 28 มกราคม 2010, 18:30
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

ยินดีด้วยครับ ทั้งสองคน

(ถ้าเทพแห่งคณิตศาสตร์ตัวจริงไม่ได้ที่1 เหรียญทอง ก็เป็นเรื่องแปลกแล้วครับ)

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
Old 28 มกราคม 2010, 18:31
บัณฑิตฟ้า

Tanat is on a distinguished road

ไปดูที่เวปไซด์ สพฐ กทมเขต3 ดูแถบข้างซ้ายมือ เลือกรายการ-แจ้งสถานศึกษาเอกชนครับ เดี๋ยวก็เจอครับ

ยินดีด้วยน่ะครับ

ปล) ขอบคุณ คุณลุง Banker มากครับ แต่รอบนี้ผมไม่ได้ไปแข่งครับ เพราะติดเรื่องของการสอบเรียนต่อครับ จึงต้องใช้สิทธิ สสวท ไปแข่งรอบระดับประเทศเลยครับ
(ใจจริงอยากไปทดลองข้อสอบรอบเขตพื้นที่มากๆ เลย ปีนี้เพื่อนๆ ที่ห้องได้รับเหรียญกันมาหลายคนครับ)

28 มกราคม 2010 19:59 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 19:22
ยักษ์ใจดี ยักษ์ใจดี ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

ยักษ์ใจดี is on a distinguished road
Question

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Tanat View Post
ไปดูที่เวปไซด์ สพฐ กทมเขต3 ดูแถบข้างซ้ายมือ เลือกรายการ-แจ้งสถานศึกษาเอกชนครับ เดี๋ยวก็เจอครับ

ป้าเข้าตามนี้แล้วจ้าเห็นรายการ ที่ 0511 วันที่ 27-01-2553 รายการ ประกาศผลสอบแข่งขันทางวิชาการ ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปี 2553 (โรงเรียนเอกชนทุกโรงเรียน) (Zip file)
แต่เปิดตูไม่ได้จ้า แนะนำคนแก่ด้วยจ้ะ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 19:48
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ยักษ์ใจดี View Post
ป้าเข้าตามนี้แล้วจ้าเห็นรายการ ที่ 0511 วันที่ 27-01-2553 รายการ ประกาศผลสอบแข่งขันทางวิชาการ ระดับเขตพื้นที่การศึกษา ประจำปี 2553 (โรงเรียนเอกชนทุกโรงเรียน) (Zip file)
แต่เปิดตูไม่ได้จ้า แนะนำคนแก่ด้วยจ้ะ
เครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณป้ายักษ์ใจดีมีโปรแกรมแก้ Zip File หรือเปล่าครับ
ถ้าเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณป้าไม่มีโปรแกรม เดี๋ยวผมจะแนบประกาศหน้าน้ันให้ครับ
ว่าแต่ลูกหรือหลานคุณป้า สอบวิชาคณิตหรือวิทย์ครับ ระดับประถมหรือมัธยมต้น โรงเรียนอะไรครับ ?
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 19:52
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

ใช้ ie หรือเปล่าครับ ถ้าเป็น firefox จะเปิดไม่ได้ครับ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 20:01
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ใช้ ie หรือเปล่าครับ ถ้าเป็น firefox จะเปิดไม่ได้ครับ
พี่หยินหยางครับ ผมใช้ ie เปิดเวปของสพฐเขต 3 และบ่อยครั้งก็พบปัญหาเหมือนกับคุณป้าครับ บางทีก็ต้องโหลดหลายครั้ง จึงจะสามารถเปิดดูข้อมูลได้ครับ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 20:17
ยักษ์ใจดี ยักษ์ใจดี ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

ยักษ์ใจดี is on a distinguished road
Thumbs up

อ้างอิง:
เครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณป้ายักษ์ใจดีมีโปรแกรมแก้ Zip File หรือเปล่าครับ
ถ้าเครื่องคอมพิวเตอร์ของคุณป้าไม่มีโปรแกรม เดี๋ยวผมจะแนบประกาศหน้าน้ันให้ครับ
ว่าแต่ลูกหรือหลานคุณป้า สอบวิชาคณิตหรือวิทย์ครับ ระดับประถมหรือมัธยมต้น โรงเรียนอะไรครับ ?
ลูกของป้าอยู่ป.4 สอบวิทย์ หลานป้าอยู่ ม.1 สอบคณิตจ้า ป้าไม่มีโปรแกรมแปลง winzip และป้าใช้ ไฟล์ฟอกซ์ จ้ะ

ขอบใจหลานๆที่น่ารักทุกคนนะจ๊ะ เรียนเก่งไม่เห็นแก่ตัว หายากมากกกก
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 20:19
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

ถ้าต้องโหลดหลายครั้ง แล้วจึงจะสามารถเปิดดูข้อมูลได้ ผมว่าน่าจะเป็นเพราะ เน็ต มากกว่า หรืออาจแจมในช่วงนั้น ส่วนที่ผมบอกว่าน่าจะใช้ ie เพราะเท่าที่สังเกตเว็บของทางราชการส่วนใหญ่ มักจะเปิดด้วย ie แล้วไม่มีปัญหาครับ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 20:52
บัณฑิตฟ้า

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ยักษ์ใจดี View Post
ลูกของป้าอยู่ป.4 สอบวิทย์ หลานป้าอยู่ ม.1 สอบคณิตจ้า ป้าไม่มีโปรแกรมแปลง winzip และป้าใช้ ไฟล์ฟอกซ์ จ้ะ

ขอบใจหลานๆที่น่ารักทุกคนนะจ๊ะ เรียนเก่งไม่เห็นแก่ตัว หายากมากกกก
คุณป้ามี email address ไม๊ครับ เดี๋ยวจะส่งไฟล์รวมทั้งประถมและมัธยม (วิทย์และคณิต) ไปให้ครับ

05 กุมภาพันธ์ 2010 20:52 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Tanat
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 20:59
สมาชิกใหม่

อ้างอิง:
คุณป้ามี email address ไม๊ครับ เดี๋ยวจะส่งไฟล์รวมทั้งประถมและมัธยม (วิทย์และคณิต) ไปให้ครับ
e-mail ป้าจ้ะ dejai2003@yahoo.com ขอบใจจ้า พรุ่งนี้ป้าถึงเข้ามาเช็คเมล เริ่มปวดตาแล้ว เด็กๆอย่านอนดึกนักนะจ๊ะ ฝันดีทุกคนจ้าา
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 20:59
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
วิธีการส่งเมลล์นะครับ
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:03
สมาชิกใหม่

อ้างอิง:
e-mail ป้าจ้ะ dejai2003@yahoo.com ขอบใจจ้า พรุ่งนี้ป้าถึงเข้ามาเช็คเมล เริ่มปวดตาแล้ว เด็กๆอย่านอนดึกนักนะจ๊ะ ฝันดีทุกคนจ้าา
อ้อ! ลืมถามชื่อหลาน Tanat ชื่อเล่นชื่อไร เรียนชั้นไหนแล้วจ๊ะ และก็อยากรู้ (ความคิดเด็ก) ว่าอะไรทำให้อยากเรียนหนังสือให้ได้ดี โดยที่ผู้ใหญ่ไม่ต้องบังคับ เพราะลูกป้าสุดยอดขยันเรียน (คำตรงข้าม) เฮ้อ ! เซ็งเป็ด (ยืมคำพูดลูกชายมาเวลาป้าบอกให้อ่านหนังสือหรือทำการบ้าน)
Old 05 กุมภาพันธ์ 2010, 21:06
สมาชิกใหม่

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
วิธีการส่งเมลล์นะครับ

สวัสดีจ้า จำป้าได้ไม๊เอ่ย เราเคยคุยกันประมาณปีกว่าๆมาแล้ว ดีใจที่เจอกันอีกจ้ะ ป้าไปนอนแล้วนะ ฝันดีจ้ะ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply