Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 17 เมษายน 2014, 17:51
fried chicken fried chicken ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

fried chicken is on a distinguished road
Default ก่อนเข้าค่าย สพฐ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ

ก่อนเข้าค่าย สพฐ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ
ตอนนี้ผมทำแต่โจทย์ภาษาอังกฤษ เพียงพอไหมครับ

17 เมษายน 2014 18:08 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ fried chicken
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 18 เมษายน 2014, 23:07
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Lightbulb

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ fried chicken View Post
ก่อนเข้าค่าย สพฐ ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างครับ
ตอนนี้ผมทำแต่โจทย์ภาษาอังกฤษ เพียงพอไหมครับ
ถ้าหวังผล 99.99% ควรจะทำโจทย์ pmwc, emic, imso ตามนี้ครับ.

pmwc อย่างน้อยควรจะทำบุคคลหมด 1997-2013 (ไม่มี 2009)

emic อย่างน้อยควรจะทำบุคคลหมด 2004 - 2013

imso อย่างน้อยควรจะจบ math short answer + essay หมด (2004-2013)

ถ้าฝึกอ่านโจทย์ภาษาอังกฤษเอง จะได้เปรียบตอนทำข้อสอบฉบับภาษาอังกฤษ 40 ข้อครับ (ปีที่แล้ว)

ทำข้อสอบภาษาอังกฤษได้ดี ภาษาไทยปานกลาง ได้ไป imso

ทำข้อสอบภาษาอังกฤษปานกลาง ภาษาไทยปานกลาง ได้ไป emic

ทำข้อสอบภาษาอังกฤษปานกลาง ภาษาไทยได้ดี ได้ไป pmwc

สูตรนี้เตรียมเผื่อตอนเป็นตัวแทนไว้ด้วยเลยครับ เพราะเดี๋ยวเปิดเทอมจะมีเวลาน้อยอีกครับ

เป็นข้อสันนิษฐานนะครับ ไม่มีหลักฐานประจักษ์
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 19 เมษายน 2014, 07:59
fried chicken fried chicken ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

fried chicken is on a distinguished road

ขอบพระคุณคุณgonมากๆครับ ผมจะตั้งใจทำข้อสอบที่คุณgonแนะนำครับ