Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 10 กันยายน 2014, 19:18
Phudis's Avatar
Phudis Phudis ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Phudis is on a distinguished road

ขอ การเรียน เลข97ครับ><

โชคชะตา 7ครับ

ส่วนค.รัก ไม่อยากยุ่ง ปล่อยมันไปดีก่า
สู้ต่อไป เพื่ออนาคตที่ดีกว่า
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 10 กันยายน 2014, 20:33
iddqd iddqd ไม่อยู่ในระบบ

iddqd is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Phudis View Post
ขอ การเรียน เลข97ครับ><

โชคชะตา 7ครับ

ส่วนค.รัก ไม่อยากยุ่ง ปล่อยมันไปดีก่า
การเรียนได้ The Star ครับ ดู ค.ห. ก่อนหน้านี้ประกอบดูครับ ความหมายรวมๆคือ อะไรที่แย่กำลังจะผ่านไป เป็นช่วงเวลาที่ความหวังกำลังจะเป็นจริง (ยิ่งถ้าช่วงที่ผ่านมามีอะไรเป็นทุกข์ อันนี้จะชัดมากเพราะทุกข์กำลังจะหายไป)

โชคได้ The Sun ใบนี้ดีที่สุดในสำหรับ ถ้ามีโอกาสอะไรเข้ามมาขอให้ทำให้เต็มที่ อย่าประมาท อย่าพลาดเองก็พอครับ โชคกำลังเข้าข้างครับ
Old 10 กันยายน 2014, 23:13
FREED's Avatar
FREED FREED ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

FREED is on a distinguished road

การเรียน : 4
โชคชะตา : 25
ความรัก : 11
Old 11 กันยายน 2014, 20:55

iddqd is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ FREED View Post
การเรียน : 4
โชคชะตา : 25
ความรัก : 11
การเรียนได้ The temperance ความหมายหลักๆของใบนี้ คือการเปลี่ยนแปลง (แต่มักจะไปในทางที่ดีนะ) ดังนั้นช่วงนี้เตรียมตัวเตรียมใจกับการเปลี่ยนแปลงไว้บ้าง การเปลี่ยนแปลงมาได้หลายแบบ ไม่ว่าจะเปลี่ยนที่เรียน เปลี่ยนสาขา เปลี่ยนวิชา หรือแม้แต่การเปลี่ยนแปลงความคิดภายในตัวเอง (ไพ่โชคได้ Chariot ด้วย อาจมีเรื่องต้องเดินทางเข้ามาเกี่ยวข้อง เช่นเดินทางไปเรียนพิเศษ เดินทางไปเรียนไกลบ้านพวกนี้) ถ้ามีการตัดสินใจอะไรหนักๆช่วงนี้ ใจเย็นๆ หรือปรึกษาผู้ใหญ่ก็ดีครับ

โชคได้ The Chariot อุปสรรคกำลังจะมีมา วิธีเดียวที่จะชนะอุปสรรคคือ ต้องสู้และยังต้องสู้กับใจตัวเองด้วย นอกจากเรื่องการอุปสรรคแล้วใบนี้บอกถึงเรื่องการพยายามควบคุมจิตใจตนเองไม่ให้เอียงไปด้านใดด้านหนึ่งเกินไป หรือไม่งั้นใบนี้กำลังเตือนเราอยู่ว่าช่วงนี้นอกลู่นอกทางเกินไปหรือเปล่า

ความรัก The Devil ความหมายหลักคือ ทำอะไรตามใจตนเองครับ ใบนี้ถ้าความรักแปลได้หลายทาง ไม่ว่าจะเป็น ฝ่ายในฝ่ายหนึ่งเอาแต่ใจตัวเองเกิน หรือแอบไปมีกิ๊ก ถ้ายังโสดก็ต้องลดความเป็นตัวเองลงบ้าง หรือไม่งั้นไพ่ก็บอกว่าตัดสินใจตามอารมณ์ไปเลยเหตุผลไม่ต้อง แต่ไพ่โชคได้ The Chariot ยังไงก็ยั้งๆใจตัวเองไว้บ้างครับ มุ่งในเรื่องอื่นที่สำคัญกว่าไปก่อนดีกว่าครับ

ขออโหสิกรรมด้วยครับ หากคำทำนาย ไปล่วงเกิน ทำให้เกิดความไม่พอใจ ไม่สบายใจ
Old 29 กันยายน 2014, 17:37
shiro40's Avatar
shiro40 shiro40 ไม่อยู่ในระบบ

shiro40 is on a distinguished road

ของเพื่อนค่าาา
เรียน 71 รัก 49 โชค 80
Old 01 ตุลาคม 2014, 18:27

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ shiro40 View Post
ของเพื่อนค่าาา
เรียน 71 รัก 49 โชค 80
เรียน wheel of fortune ใบนี้ไปในทางที่ดีมากกว่าแย่ ถ้าทุกวันนี้มีอะไรที่แย่ๆสิ่งเหล่านี้กำลังจะเปลี่ยนไปในทางที่ดีครับ ขอแค่อดทน กับพยายามอีกนิดนึงครับ

รัก the chariot หลักๆแล้วใบนี้มี 2 ความหมาย ความหมายแรกคือการเดินทางครับ ถ้ายังไม่มีอาจจะต้องมองไกลตัวนิดนึงครับ หรืออาจจะเจอจากการเดินทาง แต่อีกความหมายคือ ต้องต่อสู้ โดยเฉพาะกับจิตใจตัวเอง (ลองหาดูรูป the chariot นะครับ จะเห็นว่ารถคันนี้ขับเคลื่อนด้วย สฟิงค์ขาวและดำ โดยไม่มีสายบังคับ เพราะคนบังคับใช้จิตใจควบคุม) ดังนั้งคำแนะนำคือต้องพยายามรักษาสมดุลในเรื่องนี้กับเรื่องอื่นๆให้ได้ (เช่น หาทางพบกันครึ่งทางให้ได้) จึงจะสำเร็จครับ

โชค the empress ผู้หญิงได้ใบนี้ Happy ดีครับ ไม่มีอะไรให้ห่วง ระวังเรื่องอ้วนท้วนสมบูรณ์เกินก็พอครับ
Old 01 ตุลาคม 2014, 19:06
my melody's Avatar
my melody my melody ไม่อยู่ในระบบ

my melody is on a distinguished road

การเรียน 36
โชคชะตา 67
ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะ ^_^
Old 02 ตุลาคม 2014, 21:50

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ my melody View Post
การเรียน 36
โชคชะตา 67
ช่วยดูให้หน่อยนะค่ะ ^_^
การเรียนได้ tower ระวังเรื่องไม่คาดคิด หรือมีการเปลี่ยนแปลงอย่างกะทันหันครับ จริงๆแล้วความหมายใบนี้มันไม่ค่อยดีครับแต่ว่าไพ่อีกใบเป็นใบที่ดีครับ ดังนั้นพอแปลรวมกันเลยมองว่าจะมีการเปลี่ยนไปในทางที่ดี แต่ยังไงก็ขอให้มีสติไว้ครับ แล้วถ้าคาดหวังอะไรอยู่ก็ทำใจเผื่อทำใจไว้บ้างครับ

โชคได้ magician ใบนี้ดีนะครับ ลอง search ดูรูปประกอบนะครับ จากรูปจะเห็นได้ว่าชายในรูป(เทพ hermas) มีความพร้อมทุกอย่าง ทั้งสติปัญญา และเครื่องไม้เครืองมือพร้อมอยู่ที่ว่าจะลงมือทำเมื่อไรเท่านั้นเองครับ ถ้าช่วงนี้คิดจะทำอะไรก็ลุยเลยครับ ทำให้เต็มที่ก่อนแล้วผลจะยังไงก็ว่ากันอีกที

ขออโหสิกรรมด้วยครับ หากคำทำนาย ไปล่วงเกิน ทำให้เกิดความไม่พอใจ ไม่สบายใจ
Old 07 ตุลาคม 2014, 16:17
kean kean ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

kean is on a distinguished road

:การเรียน 44
โชคชะตา 36
ความรัก 18
ครับบบบ
Old 09 ตุลาคม 2014, 23:27

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kean View Post
:การเรียน 44
โชคชะตา 36
ความรัก 18
ครับบบบ
รวมๆแล้วดูโอเคนะครับ ได้ใบดีๆ 2 ใบ ไม่ดี 1 ใบ

การเรียนได้ the star อะไรที่แย่ๆกำลังจะผ่านไปครับ แต่ต้องอดทนและพยายามครับ ลองอ่านนิทานของไพ่ใบนี้ที่ผมทายสมาชิกท่านอื่นๆดูครับ จะเห็นได้ว่าก่อนที่จะได้อะไรมาต้องพยายามนิดนึงครับ แต่สุดท้ายจะสำเร็จ

โชค ได้ the tower ความหมายหลักใบนี้คือการเปลี่ยนแปลงครับ ช่วงนี้ทุกอย่างเปลี่ยนได้หมดทั้งดีทั้งแย่ (แต่ผมว่าน่าจะทางที่ดีมากกว่านะครับ ดูอีก 2 ใบประกอบกัน) แต่ยังไงก็มีสติให้มากเข้าไว้

ความรัก the empress Happy ภาพรวมดีครับ สุขสมหวังไม่มีอะไรให้ห่วง ถ้าจะมีเช่วงซ็งๆ ก็ต้องบอกว่ามีบ้างตามธรรมชาติครับ
Old 10 ตุลาคม 2014, 09:12
my melody's Avatar
my melody my melody ไม่อยู่ในระบบ

my melody is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ iddqd View Post
การเรียนได้ tower ระวังเรื่องไม่คาดคิด หรือมีการเปลี่ยนแปลงอย่างกะทันหันครับ จริงๆแล้วความหมายใบนี้มันไม่ค่อยดีครับแต่ว่าไพ่อีกใบเป็นใบที่ดีครับ ดังนั้นพอแปลรวมกันเลยมองว่าจะมีการเปลี่ยนไปในทางที่ดี แต่ยังไงก็ขอให้มีสติไว้ครับ แล้วถ้าคาดหวังอะไรอยู่ก็ทำใจเผื่อทำใจไว้บ้างครับ

โชคได้ magician ใบนี้ดีนะครับ ลอง search ดูรูปประกอบนะครับ จากรูปจะเห็นได้ว่าชายในรูป(เทพ hermas) มีความพร้อมทุกอย่าง ทั้งสติปัญญา และเครื่องไม้เครืองมือพร้อมอยู่ที่ว่าจะลงมือทำเมื่อไรเท่านั้นเองครับ ถ้าช่วงนี้คิดจะทำอะไรก็ลุยเลยครับ ทำให้เต็มที่ก่อนแล้วผลจะยังไงก็ว่ากันอีกที

ขอบคุณมากนะจ๊ะ่ะที่ทำนายให้ ส่วนมันจะดีหรือไม่ก็ไม่เป็นไรหรอกค่ะ.
Old 19 พฤศจิกายน 2014, 11:57
mathwarrior's Avatar
mathwarrior mathwarrior ไม่อยู่ในระบบ

mathwarrior is on a distinguished road

การเรียน ขอ 99 ครับ
โชคชะตา ขอ 55 ครับ
ความรัก ขอ 32 ครับ
ขอขอบคุณครับ
Old 21 พฤศจิกายน 2014, 12:55
Guntitat Gun Guntitat Gun ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Guntitat Gun is on a distinguished road

การเรียนขอ 2 ครับ
โชคชะตาขอ 50 ครับ
ความรักขอ 14 ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
--ขอคารวะ--
Old 21 พฤศจิกายน 2014, 15:46
qmagnet's Avatar
qmagnet qmagnet ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

qmagnet is on a distinguished road

เรียน10
โชค21
ช่วยดูให้หน่อยครับ
Old 01 ธันวาคม 2014, 07:43
Maximus Maximus ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

Maximus is on a distinguished road

การเรียน 1

โชคชะตา 8
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply