Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Closed Thread

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 24 กันยายน 2011, 14:13
student111 student111 ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

student111 is on a distinguished road

คล้ายๆกันค่ะ ลูกหนูอยู่ ป.5 เคยให้เรียนมาหลายที่เเล้ว เเต่ตอนนี้เรียนอยู่ที่บ้านวิชากร ตรงเซ็นทรัลปุ่มเกล้าค่ะ เพราะที่นี่เค้าดูเเลดี คาบนึงนักเรียนก็เเค่ 6 คนเป็นกลุ่มเล็กค่ะ เเนะนำให้เรียนอังกฤษครูบีนะคะ เลขครูอูมค่ะ อันนี้คือเว็บไซด์ค่ะ เผื่อใครสนใจ www.baanvichakorn.com
Old 02 ตุลาคม 2011, 16:48
-Math-Sci- -Math-Sci- ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

-Math-Sci- is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ student111 View Post
ผมให้ลูกเรียนที่บ้านวิชากร ตรงเซ็นทรัลปิ่นเกล้า เป็นตัวต่อตัวกับกลุ่มเล็กมาก เเค่หกคน มีลูกสามคนให้เรียนตั้งเเต่คนโตอยู่ ป.3 ตอนนี้คนโตอยู่ ม.4 เเล้วครับ ลองเข้าไปดูในเว็บนะครับ เห็นว่ามมีสอนตามบ้านด้วยเลยเเนะนำ www.baanvichkorn.com
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ student111 View Post
ของเเจนให้ลูกเรียนที่บ้าน จ้างติวเตอร์มาสอนค่ะ เคยหามาจากหลายที่เเล้ว เเต่เเนะนำเว็บนี้นะคะ www.tutor-land.com เพราะเป็นโรงเรียนกวดวิชาจริงๆ ครูก็โอเคนะ ของเราให้ลูกเรียนวิทย์กับครูต้อม เลขกับครูปอค่ะ
อ้างอิง:
คล้ายๆกันค่ะ ลูกหนูอยู่ ป.5 เคยให้เรียนมาหลายที่เเล้ว เเต่ตอนนี้เรียนอยู่ที่บ้านวิชากร ตรงเซ็นทรัลปุ่มเกล้าค่ะ เพราะที่นี่เค้าดูเเลดี คาบนึงนักเรียนก็เเค่ 6 คนเป็นกลุ่มเล็กค่ะ เเนะนำให้เรียนอังกฤษครูบีนะคะ เลขครูอูมค่ะ อันนี้คือเว็บไซด์ค่ะ เผื่อใครสนใจ www.baanvichakorn.com
ตกลงเป็นเพศไหนกันแน่เนี่ยครับ 555+
Old 29 กุมภาพันธ์ 2012, 12:39
September September ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

September is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ PoomVios45 View Post
ปีหน้าลูกกำลังจะขึ้น ป.3 อยากจะให้เรียนพิเศษ วิทย์ กับ เลข อยู่แถวสุขาภิบาล 3 ..

มีใครพอแนะนำได้บ้างครับ..

ขอบคุณล่วงหน้ามากนะครับ..
1 ปี ผ่านไป สรุปว่าได้ไปเรียนพิเศษที่ไหน และผลเป็นอย่างไรบ้างครับ
ไปลงสนามสอบแข่งขันมาบ้างรึเปล่าครับ
Old 29 กุมภาพันธ์ 2012, 17:41
polsk133's Avatar
polsk133 polsk133 ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

polsk133 is on a distinguished road

ผมว่าเรียนพวกเลขแข่งขันอะครับ ถ้าเด็กชอบก็ไปได้ยาวเลย

ส่วนผมเรียนบ้านคำนวน เพิ่งเริ่มเรียนตอน ม2 ช้าไปมากครับถ้าเรียนไวกว่านี้คงจะดีกว่าเยอะ
Old 29 กุมภาพันธ์ 2012, 22:17
HL~arc-en-ciel HL~arc-en-ciel ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

HL~arc-en-ciel is on a distinguished road

ผมเคยเรียนบ้านคำนวน นะ ตั้งแต่ม.1ปิดเทอม เห็นคอร์สเยอะ เลยไม่ได้เรียนต่อ..
Old 01 มีนาคม 2012, 16:24
September September ไม่อยู่ในระบบ

September is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ polsk133 View Post
ผมว่าเรียนพวกเลขแข่งขันอะครับ ถ้าเด็กชอบก็ไปได้ยาวเลย

ส่วนผมเรียนบ้านคำนวน เพิ่งเริ่มเรียนตอน ม2 ช้าไปมากครับถ้าเรียนไวกว่านี้คงจะดีกว่าเยอะ
ยังไม่สายหรอกครับ เพราะเด็กส่วนใหญ่ โดยเฉพาะที่เคยเก่งตอนประถมก็เป็นแบบนี้ทั้งนั้น
จะมารู้ตัวเอาก็ตอนอยู่ ม.2

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ HL~arc-en-ciel View Post
ผมเคยเรียนบ้านคำนวน นะ ตั้งแต่ม.1ปิดเทอม เห็นคอร์สเยอะ เลยไม่ได้เรียนต่อ..
น่าเสียดาย
Old 01 มีนาคม 2012, 17:33
PoomVios45's Avatar
PoomVios45 PoomVios45 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

PoomVios45 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ September View Post
1 ปี ผ่านไป สรุปว่าได้ไปเรียนพิเศษที่ไหน และผลเป็นอย่างไรบ้างครับ
ไปลงสนามสอบแข่งขันมาบ้างรึเปล่าครับ
ไม่ใช่ 1 ปี ครับ .. ...2 ปี แล้ว...
(สิ่งที่จะเขียนต่อไปนี้ เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ จะเชื่อหรือไม่ ก็ได้ไม่ว่ากัน...)

ที่ผ่านมา ตอนแรก เราก็ศึกษาหลาย ๆ อย่าง ก่อนที่จะก้าวไปเรียน ...

สิ่งที่สำคัญอยู่ที่ ..
1. เวลา 2. ตัวเด็ก 3. ตัวครูที่จะถ่ายทอดความรู้ 4. เงิน

ถ้าเรามีเวลา สอนเอง จะดี และถูกที่สุด....

แต่ก็ขึ้นอยู่กัยว่า ท่านจะสอนอะไร มากไป หรือน้อยไปเท่าไร ..

ที่ รร. กวดวิชา ดัง ๆ ไม่ว่า พญาไท หรือ สยามนั้น เขามีหลัก มีระบบ ในการสอน..ก็แค่นั้น...

ส่วนน้องนั้น ก็เรียนอยู่บ้าง เหรียญจากสนามใหญ่ ๆ ก็ได้ แค่เหรียญทองแดง เท่านั้น..

พยายามผลักดันให้ได้มากขึ้น แต่ ศักยภาพของน้อง คงทำได้แค่นี้แหละครับ ...

ขอบคุณที่สนใจ ในกระทู้นี้ ..
Old 08 มีนาคม 2012, 16:11
Heroe Heroe ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Heroe is on a distinguished road

เรียนตัวต่อตัวคับ ดีสุด มีสมาธิตั้งใจ(ไม่มีเพื่อนชวนคุย)

ไม่เข้าใจก้อถามได้ ไม่่อายคนอื่น หาพี่จุฬามาสอนคับ

เพราะเค้าเก่งจิง มีหลายเวปเปิดรับสมัครคับ หาดู

ผมใช้อันนี้ www.tutortopcu.com สอนดี^^
Old 11 มีนาคม 2012, 03:33
แม่ให้บุญมา แม่ให้บุญมา ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

แม่ให้บุญมา is on a distinguished road

หาหนังสือดีๆที่เฉลยข้อสอบย้อนหลังมาหัดทำ ผมว่าได้ผลดีกว่าไปเรียนพิเศษ เพราะประหยัดกว่า เพิ่มทักษะในการทำโจทย์ได้ดีกว่า ไม่ต้องเสียเวลาเดินทาง ไม่ต้องเสียเงินค่ารถ ค่าเรียน ไม่เหนื่อย เพราะผมเห็นนักเรียนที่ชวยลูกสาวไปเรียนพิเศษวิชาคณิตที่มีชื่อเสียงแล้ว ผลสอบออกมาตกเกือบหมดทั้งกลุ่มที่ไปเรียน ผมจึงว่าสำคัญที่สุดคือการทำโจทย์ให้มากๆ จะทำให้เข้าใจดีกว่าไปฟังการพูดปาวๆในห้องติว แต่ไม่ค่อยมีเวลาทำโจทย์เอง จะเป็นปัญหาที่ทำให้ทำข้อสอบไม่ได้ ผมจึงศึกษาเพื่อติวลูกเอง
Old 12 มีนาคม 2012, 12:14

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Heroe View Post
เรียนตัวต่อตัวคับ ดีสุด มีสมาธิตั้งใจ(ไม่มีเพื่อนชวนคุย)

ไม่เข้าใจก้อถามได้ ไม่่อายคนอื่น หาพี่จุฬามาสอนคับ

เพราะเค้าเก่งจิง มีหลายเวปเปิดรับสมัครคับ หาดู

ผมใช้อันนี้ www.tutortopcu.com สอนดี^^
ไม่ทราบว่าเป็นติวเตอร์ในเวบที่ว่า สมัครเข้ามาเพื่อโฆษณาหรือเปล่า ถ้าใช่ก็ต้องขอโทษด้วย
เพราะตามความเห็นแล้ว นิสิตรุ่นใหม่ที่สอนๆ กันอยู่ ดูเผินๆ เหมือนจะเก่งเพราะบางคนก็เรียนอยู่ที่จุฬาฯ
แต่เอาเข้าจริงแล้ว ความรู้ของนิสิตเหล่านี้ส่วนใหญ่ไม่แน่นพอ โจทย์ที่สอนก็เฉลยตามคู่มือที่มีวางขายกันอยู่ทั่วไป
แต่การขาดความเข้าใจที่ลึกซึ้ง ทำให้การสอนไม่สามารถทำให้ผู้เรียนนำไปต่อยอดได้
การเรียนจึงเป็นการแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าไปวันๆ
Old 14 มีนาคม 2012, 17:36
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

ผมเบื่อระบบการศึกษาไทย ทุกวันนี้สอนเพื่อเลี้ยงตัวเองไปวันๆ และรู้ว่าจะไม่ได้ผลเลย หากผู้เรียนยังเอาแต่รอป้อนจากผู้สอน

คิดเองไม่เป็น ไม่ฝึก ไม่หัดทำ และคิดว่า Tutor จะพาให้ไปถึงจุดหมายได้ แต่เปล่าเลย

หากยังเป็นแบบนี้อยู่ ลำบากครับ ใจผมอยากจะออกมาทำอย่างอื่นด้วยซ้ำ แต่ยังไงก็ต้องทำเพื่อเลี้ยงปากท้องของตน

หากเป็นมหาวิทยาลัย จะรู้ว่าระบบการเรียนการสอนเขาแทบไม่เปิดโอกาสให้เด็กจดด้วยซ้ำไป ข้อสอบก็ออกแบบ Unseen

ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่ ก็อนาจกับระบบการศึกษาไทย
Old 25 ตุลาคม 2012, 20:58
rebornclub's Avatar
rebornclub rebornclub ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

rebornclub is on a distinguished road

หาแถวๆเมืองเลยหรือชุมแพให้บ้างสิ (ไม่เอาที่ขอนแก่นนะ) =)
Old 10 กันยายน 2013, 15:54
mathscienceschool mathscienceschool ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

mathscienceschool is on a distinguished road

ถ้าน้องๆ อยู่ในปทุมธานี รังสิต รังสิต-นครนายก ลำลูกกา ดอนเมือง หรือสะพานใหม่ มาเรียนที่นี่ซิครับ โรงเรียนกวดวิชาคณิตวิทย์ปทุมธานี

โรงเรียนกวดวิชาคณิตวิทย์ปทุมธานี เปิดสอนวิชา คณิต วิทย์ อังกฤษ ทุกระดับชั้น หลักสูตร ป.6 ติวเข้า ม.1 gifted ภาคปกติ โรงเรียนสวนกุหลาบรังสิต สายปัญญารังสิต สามเสน สวนกุหลาบ สาธิต บดินทรเดชา หอวัง สตรีวิทย์ หรือหลักสูตร ม.3 ติวเข้า ม.4 เตรียมอุดม มหิดลวิทย์ หรือเตรียมทหาร, หลักสูตรสำหรับน้องๆ ม.6 ที่จะสอบ ONET GAT PAT กสพท หรือหลักสูตรเพิ่มเกรดปกติ ประถม ม.ต้น ม.ปลาย หรือจะเรียนล่วงหน้าก็ได้

ติดต่อ 02-9875175 หรือดูรายละเอียดในเว็บไซต์ที่

http://www.mathscienceschool.com
Old 12 กันยายน 2013, 19:43
my melody's Avatar
my melody my melody ไม่อยู่ในระบบ

my melody is on a distinguished road

ถ้าอยู่ป.3 อยากให้ลองทำโจทย์เลข และอ่านวิทย์ดูก่อนนะค่ะ เพราะถ้าเด็กโตไปอาจจะติดเรียนมากกว่าอ่านหรือทำด้วยตัวเองได้นะค่ะ
Old 30 กรกฎาคม 2014, 15:21
lui.bankk lui.bankk ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

lui.bankk is on a distinguished road

ถ้าขึ้นประถมปลายแล้ว ลองดูที่โอพลัสสิคับ
พี่โอ๋ สอนสนุก เด็กๆชอบ

มีติวจนไปโอลิมปิกเลยนา

ถ้าเป็นพวกวิชาวิทย์ ในตึกสยามกิตต์เยอะมากๆเลย ลองเดินๆดูนะคับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Closed Thread