Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 10 พฤษภาคม 2013, 15:52
~ArT_Ty~'s Avatar
~ArT_Ty~ ~ArT_Ty~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

~ArT_Ty~ is on a distinguished road
Default คณิตศาสตร์ประกันภัย

ผมชอบคณิตศาสตร์นะครับและก็อยากเรียนทางด้านคณิตศาสตร์

แนวที่ชอบก็ประมาณ สอวน. แต่ผมไม่ค่อยถูกกับวิชาสถิติเท่าไหร่

ผมจะเรียนางด้านคณิตศาสตร์ประกันภัยได้มั้ยอ่ะครับ??

และอีกคำถามนึงครับ Pure Math กับ Applied Math มันมีความยากง่ายในการทำงาน

แตกต่างกันอย่างไรบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. ผมชอบพวก เรขาคณิต กับพีชคณิต อสมการ ฟังก์ชัน พวกนี้อ่ะครับ ควรเรียนคณิตศาสตร์สาขาไหนเหรอครับ??

10 พฤษภาคม 2013 15:54 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ ~ArT_Ty~
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 10 พฤษภาคม 2013, 16:27
เทพเวียนเกิด's Avatar
เทพเวียนเกิด เทพเวียนเกิด ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

เทพเวียนเกิด is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~ArT_Ty~ View Post
ผมชอบคณิตศาสตร์นะครับและก็อยากเรียนทางด้านคณิตศาสตร์

แนวที่ชอบก็ประมาณ สอวน. แต่ผมไม่ค่อยถูกกับวิชาสถิติเท่าไหร่

ผมจะเรียนางด้านคณิตศาสตร์ประกันภัยได้มั้ยอ่ะครับ??

และอีกคำถามนึงครับ Pure Math กับ Applied Math มันมีความยากง่ายในการทำงาน

แตกต่างกันอย่างไรบ้างอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. ผมชอบพวก เรขาคณิต กับพีชคณิต อสมการ ฟังก์ชัน พวกนี้อ่ะครับ ควรเรียนคณิตศาสตร์สาขาไหนเหรอครับ??
ถ้าชอบแนว สอวน. ผมว่าเรียน Pure Math ดีกว่าครับ คณิตศาสตร์ประกันภัย จะใช้เรื่อง สถิติ แคลคูลัส และ ความน่าจะเป็น นะครับ

10 พฤษภาคม 2013 16:27 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ เทพเวียนเกิด
เหตุผล: เขียนผิด
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply