Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ประถมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ประถมปลาย > ข่าวคราวแวดวงประถม ปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ค้นหา ข้อความวันนี้ ทำเครื่องหมายอ่านทุกห้องแล้ว

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 16 มกราคม 2013, 13:49
rebornclub's Avatar
rebornclub rebornclub ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

rebornclub is on a distinguished road
Lightbulb สอบเข้าจุฬาภรณ์

อยากรู้ว่าข้อสอบรอบ 2 มันเป็นยังไงหรอคะ แล้วข้อสอบความถนัดด้านการเรียนมันคืออะไรคะ
Old 16 มกราคม 2013, 14:30
chelsea & reborn's Avatar
chelsea & reborn chelsea & reborn ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

chelsea & reborn is on a distinguished road

เอิ่ม อันนี้ก็ไม่รู้นะคะ
Old 16 มกราคม 2013, 20:11
Jasmine Jasmine ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Jasmine is on a distinguished road

คือว่าข้อสอบรอบสองนะคะ
รุ่นของพี่วิชาคณิต คะแนนเต็มเขียนว่า 50 คะแนน
มีเติมคำ 20 ข้อ วิธีทำ 2 ข้อค่ะ
ข้อสอบก็คล้ายๆกับข้อสอบแข่งขันทั่วๆไป
วิชาวิทย์คะแนนเต็ม 100 คะแนนค่ะ
ข้อสอบออกยาก แนวคิดวิเคราะห์ มีไม่กี่ข้อแต่แตกเป็นข้อย่อยเยอะมากค่ะ
ของรุ่นที่พี่สอบ จะมีเรื่อง ข้างขึ้นข้างแรม หิน คำนวณพวกความหนาแน่น(ยากๆ) ฯลฯ
วิชาภาษาไทย
จะเป็นพวกแต่งเรื่องจากภาพค่ะ และก็คิดโปรเจ็กต์น้ำท่วม ทำ My Map
ส่วนความถนัด จะแตกออกเป็นหลายแบบค่ะ
ที่พี่จำได้คือ มีความถนัดตัวเลขจะเป็นพวกอนุกรม ความถนัดภาษาไทยจะเป็นพวกกลอน และก็ความถนัดพวกสังเกตแบบรูป และก็ดูว่ารูปไหนเหมือนกัน มันจะตาลายมากค่ะ

แนวข้อสอบที่พี่บอกอันนี้ ของรุ่นทุนปีที่แล้วนะคะ จภ.ปทุมธานีค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 19 มกราคม 2013, 21:14
Neay-non Neay-non ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Neay-non is on a distinguished road
Thumbs up

น้องชายก็เตรียมรอบสองจภ. พิษณุโลกเหมือนกัน
ซื้อหนังสือของสำนักพิมพ์ porsor. มีค่ะ

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
ค้นหาในหัวข้อนี้:

ค้นหาขั้นสูง