Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 04 กุมภาพันธ์ 2012, 09:45
กระบี่บูรพา กระบี่บูรพา ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

กระบี่บูรพา is on a distinguished road

ขออวยพร ให้ลุงBANKER สุขภาพแข็งแรง ครับ ขอบคุณสำหรับหลายสิ่งหลายอย่าง ที่ทำให้กับทุกคนครับ ผมและลูกๆได้ความรู้มากมายเลยครับ ขอบคุณจริงๆครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 04 กุมภาพันธ์ 2012, 12:21
~ToucHUp~'s Avatar
~ToucHUp~ ~ToucHUp~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

~ToucHUp~ is on a distinguished road

แฟนคลับเยอะจริงๆ
Old 04 กุมภาพันธ์ 2012, 20:17
puppuff's Avatar
puppuff puppuff ไม่อยู่ในระบบ

puppuff is on a distinguished road
Default ขออวยพรด้วยคนครับ

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~ToucHUp~ View Post
แฟนคลับเยอะจริงๆ
คุณลุง banker สุดยอดครับ ผมไม่ทราบว่าจะขอบคุณท่านอย่างไรกับบุญคุณอันยิ่งใหญ่ที่ท่านให้แก่ชาวโลกผู้กำลังพัฒนา ผมคิดว่าทุก ๆ คน คงจะขอบคุณคุณลุง จากใจจริง ด้วยความศรัทธา ในความดีของท่านครับขอให้ประชาชนมีคนดี ๆ แบบท่านอีกเยอะ ๆ น่ะครับจะได้ทำให้เด็กไทยมีอนาคตที่ดี ๆ และเก่ง ๆ กันทุกคนครับ

Old 04 กุมภาพันธ์ 2012, 22:45
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

เข้ามาอ่านกระทู้อีกทีกำลังสงสัยว่าท่าน สว.มาจากนอกโลกหรือเปล่าหรือว่าผมกำลังดูหนังการ์ตูนญี่ปุ่นอยู่

ที่สงสัยก็เพราะว่า "..... สุดยอดครับ ผมไม่ทราบว่าจะขอบคุณท่านอย่างไรกับบุญคุณอันยิ่งใหญ่ที่ท่านให้แก่ชาวโลกผู้กำลังพัฒนา ....
Old 05 กุมภาพันธ์ 2012, 17:10
NoTNoT's Avatar
NoTNoT NoTNoT ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

NoTNoT is on a distinguished road

สอยไม่ถึงครับ
สุดยอด
Old 05 กุมภาพันธ์ 2012, 17:53
bell18's Avatar
bell18 bell18 ไม่อยู่ในระบบ

bell18 is on a distinguished road

ลุง Banker น่าจะเอารูปเงินทั้งหมดนั้น ตั้งเป็นโจทย์คณิตนะครับ ผมขอช่วยตั้งโจทย์ว่า
"จากรูป อยากทราบว่า มีเงินทั้งหมดเป็นจำนวนกี่บาท"
Old 05 กุมภาพันธ์ 2012, 19:34
bossktt bossktt ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

bossktt is on a distinguished road

ขอขอบคุณ คุณลุง Banker มากๆครับที่เป็นแรงบันดาลใจให้ผมอยากเข้าเว็บนี้ๆบ่อยๆ
Old 15 กุมภาพันธ์ 2012, 17:47
September September ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

September is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ yellow View Post
ดูจากวันที่สมัครสมาชิก 24 มกราคม 2002 ก็อีก 4 วัน ที่ป๋า BANKER ของ น้องๆ ลูกๆ หลานๆ จะเป็นสมาชิกที่นี่ครบ 10 ปี แล้ว และป๋า BANKER ก็ยังขยันเข้ามาตอบคำถามและให้ความรู้กับทุกคนอยู่ทุกวัน ผมก็ได้ความรู้จากป๋าแกไปเยอะเหมือนกัน

ผมก็ถือโอกาสอวยพรให้ป๋า มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไป

แล้วก็ ซินเจียยู่อี่ ซิงนี้ฮวดไช้ ด้วยครับ
ขอแถม Happy valentine's Day ย้อนหลังด้วยละกันครับ
Old 24 กุมภาพันธ์ 2012, 15:38
mm24's Avatar
mm24 mm24 ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

mm24 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gon View Post
มารอรับแต๊ะเอียครับ.
ขอด้วยคนค่ะ
Old 03 มีนาคม 2012, 17:54
IloveMathPK's Avatar
IloveMathPK IloveMathPK ไม่อยู่ในระบบ

IloveMathPK is on a distinguished road

ขอให้แข็งแรงๆครับ
Old 03 มีนาคม 2012, 23:16
MiNd169's Avatar
MiNd169 MiNd169 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

MiNd169 is on a distinguished road

ช่วงที่เข้ามาแรกลุงเฉลยให้ผมบ่อยๆ

ขอบคุณมากครับ ขอให้ไม่แก่(เร็ว)นะครับ
แต่แข่งรัก ยากแท้ แพ้ใจเธอ
Old 04 มีนาคม 2012, 18:51
แม่ให้บุญมา แม่ให้บุญมา ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

แม่ให้บุญมา is on a distinguished road

อวยพรย้อนหลังให้ คุณ Banker อยู่คู่กับบอร์ดนี้ไปนานๆนะครับ ช่วยแก้ปัญหาคณิต ทำประโยชน์ต่อไปนานๆ
สงสัยเงินมากมายที่มาโชว์ได้จากการล่ารางวัลของลุง หรือ หลาน ไม่ทราบครับ
ถ้าเป็นนักคณิตศาสตร์แล้วรวยมีเงินขนาดนี้ ช่วยจูงใจได้มากเลยครับ

นี่ยังมีเหลือให้ผมหยิบฉวยไปอีกหรือเปล่านี่ ก็ยังอยู่ครบเลย แสดงว่าคนเก่งคณิตทั้งหลาย ยังคิดเอาไปไม่ได้

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
ขอบคุณทุกๆท่านที่ยังระลึกถึง และให้กำลังใจ

จุดเริ่มต้นที่เข้ามาในเว็บนี้ก็เป็นเรื่องของลูกคนเล็ก

จากประถมที่เคยได้เหรียญ สสวท. (ยุคแรกๆ)

พอขึ้นมัฐยม ก็ติดเกม การเรียนตกต่ำ

จนขึ้นม.2 ดูท่าจะไม่ไหว เกรดไม่พอสอบมหิดล รวมทั้งไม่พอสอบโควต้าเตรียมฯของจังหวัด

เหลือสอบเข้าสนามใหญ่ของเตรียมฯอย่างเดียว คราวนี้ก็ร้อนก้น

เราจึงต้องช่วยติวคณิตฯ (วิชาอื่น ต้องอ่านเอง)

จึงต้องเข้ามารื้อฟื้นเลขที่ทิ้งมา 30 กว่าปี (แล้วก็มาเจอเว็บนี้ ที่ผู้รู้หลายๆท่านให้ความเมตตา ให้ความรู้ ฯลฯ)

โชคดี ... ที่สอบเข้าเตรียมฯได้ และบังเอิญได้อันดับ ร้อยต้นๆ ได้เเข้าห้อง gifted รุ่น 2

เทอมนี้ เป็นเทอมสุดท้าย จะหมดห่วงแล้ว (ซิ่ลจากเกษตรฯ มาเศรษฐศาสตร์จุฬา)

ส่วนหลานรุ่นแรก น้องเมียเอามาฝากติวเลข

ในยุคนั้นสนุกครับ (5-6) ปีที่แล้ว สมัยอยู่ ป.5 - ป.6 นั่งรถไปล่าเงินรางวัล

ทั้งที่โคราช นครปฐม นครสวรรค์ อุบล ศรีสะเกษ ฯลฯ ฮ่องกง บาหลี จากาต้า

หลานรุ่นปัจจบัน เป็นน้องของคนนั้น อยู่ ป4. ท่าจะไม่อยากติวเลขซะแล้ว ก็เลยค่อยๆซาๆไป

เหลือเด็กของลูกน้อง 2 คน อยู่ ป. 6 ก็พอได้รางวัลมาบ้าง

ซินเจียอยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้

หยิบไปคนละปึกสองปึก ใส่ซอง ใส่กระเป๋า ได้ตามสบายเลยครับ
Attachment 7393
Attachment 7390

Attachment 7392

Attachment 7391
Old 04 มีนาคม 2012, 21:04
krit krit ไม่อยู่ในระบบ

krit is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ bell18 View Post
ลุง Banker น่าจะเอารูปเงินทั้งหมดนั้น ตั้งเป็นโจทย์คณิตนะครับ ผมขอช่วยตั้งโจทย์ว่า
"จากรูป อยากทราบว่า มีเงินทั้งหมดเป็นจำนวนกี่บาท"
หลายบาทครับ
Old 11 มิถุนายน 2012, 21:39
bell18's Avatar
bell18 bell18 ไม่อยู่ในระบบ

bell18 is on a distinguished road

คุณ krit ตอบผิดนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ
โจทย์ถามว่า เป็น "จำนวน" กี่บาท
"หลายบาท" มันไม่ใช่จำนวนครับ
Old 11 มิถุนายน 2012, 22:27
Euler-Fermat's Avatar
Euler-Fermat Euler-Fermat ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Euler-Fermat is on a distinguished road

ตอบต่อจาก คุณ bell18 หลาย คือ มากกว่า 1 ฮะ 555+
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ขอข้อสอบประกายกุหลาบ คุณ banker cfcadet ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 12 23 สิงหาคม 2010 07:32