Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 11 มีนาคม 2009, 14:14
vespa1 vespa1 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

vespa1 is on a distinguished road
Default รับสมัครคณิตศาสตร์และสถิติเข้าร่วมทีมค่ะ

ก่อนอื่นขอเล่ารายละเอียดให้ฟังก่อนนะคะ คือขอแทนตัวเองว่านุ้ยนะคะ

คือว่าตอนนี้นุ้ยได้รับมอบหมายงานวิจัยจากอิตาลี เป็นอาจารย์ของนุ้ยเอง

ซึ่งนุ้ยได้ทำงานวิจัยให้กับองค์กร biomatematica งานที่นุ้ย

ได้รับมอบหมายส่วนใหญ่จะเป็นงาน analyze ข้อมูล และเขียนรายงาน

เป็น paper ส่งไปหลังจากเสร็จงาน โดยทางอาจารย์จะสร้าง mathematical model

ละคำนวณเชิงทฤษฎีไว้แล้วหลังจากนั้นก็จะไปเก็บข้อมูลจากทางโรงพยาบาล

เพราะงานที่ทำจะเป็นmath model ทางการแพทย์ ซึ่งทางโน้นจะทำ

ดาต้าเบสไว้ให้เรียบร้อยแล้ว ซึ่งต้องขอบอกก่อนว่าเราทำเป็นอาชีพเป็นธุรกิจ

ไม่ได้ทำเพื่อเป็นผลงานตีพิมพ์ ซึ่งตอนนี้งานที่อยู่ในมือนุ้ยค่อนข้างเยอะมาก

และต้องการผู้ช่วยที่มีความรู้ทางโปรแกรม sas, โปรแกรม R, มาช่วยมากๆค่ะ

ถ้ามีใครสนใจติดต่อมาได้เลยนะคะ มีค่าตอบแทนให้ค่ะอีกอย่างได้ประสบการณ์

ทางด้านงานวิจัยมากๆเลยค่ะ แถมได้ตังใช้ด้วยค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 28 มีนาคม 2009, 01:22
ลูกชิ้น's Avatar
ลูกชิ้น ลูกชิ้น ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

ลูกชิ้น is on a distinguished road

คณิตศาสตร์กับสถิติ มันเป็นคนละเรื่องกันครับ...

มีนักสถิติคนหนึ่งเคยบอกผมว่าสถิติไม่ใช่คณิตศาสตร์

แค่คำว่าเท่ากันของสถิติกับคณิตศาสตร์ก็ไม่เหมือนกันแล้วครับ