Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 13 กุมภาพันธ์ 2010, 11:29
GoRdoN_BanksJunior's Avatar
GoRdoN_BanksJunior GoRdoN_BanksJunior ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

GoRdoN_BanksJunior is on a distinguished road
Default ทำยังไงถึงจะได้แข่ง TMO

ทำยังไงดีครับ ใครมีคำแนะนำดีๆก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ(ตอนนี้อยู่ ม.2 ที่พิษณุโลก)

ผมอยากไปแข่งมากๆครับ(ถึงผมจะไม่ค่อยเก่งเท่าไรนัก)

ตอนนี้ผมกำลังเตรียมตัวเข้าค่าย 2 อยู่ครับ แต่ก็หลงๆลืมบ้่างแล้ว

ใครมีโจทย์ดีหรือคำแนะนำก็ช่วยผมหน่อยนะครับ...

: Go To 7thTMO

: เข้าค่ายวิชาการนานาชาติ

คนเราต้องสู้ ถ้าไม่สู้ก็ไม่ชนะ (ถึงสู้ก็ไม่ชนะอยู่ดี)

13 กุมภาพันธ์ 2010 11:29 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ GoRdoN_BanksJunior
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 14 กุมภาพันธ์ 2010, 17:56
astro29's Avatar
astro29 astro29 ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

astro29 is on a distinguished road

สิ่งที่สำคัญที่สุด น้องต้องดูว่าที่เรียนมาน้องเข้าใจมากน้อยแค่ไหน

มีช่องว่างตรงไหนหรือป่าว ถ้ามีควรทบทวนอย่างดี

แล้วก็ตอนอยู่ในค่ายน้องก็แค่ทำความเข้าใจในสิ่งที่เรียน (แค่ในที่เรียนนั่นแหละ ถึงแม้ว่าจะเข้าใจยากก็ตาม)

พี่ขอบอกว่าน้องอย่ากังวล หรือเครียด แล้วก็มุ่งหวังไว้มาก เพราะว่าพี่เห็นเกือบทุกคนที่เป็นตัวเต็ง แล้วคิดว่าฉันน่าจะได้

ตกม้าตายตอนจบทุกคนค่ะ สิ่งที่ดีที่สุดก็คือทำใจให้สบาย อย่าเครียด อย่าอ่านมากเกิน หลับให้อิ่มก่อนสอบ แค่นั้นพอ

14 กุมภาพันธ์ 2010 18:00 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ astro29
Old 15 กุมภาพันธ์ 2010, 18:27
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ astro29 View Post
สิ่งที่สำคัญที่สุด น้องต้องดูว่าที่เรียนมาน้องเข้าใจมากน้อยแค่ไหน

มีช่องว่างตรงไหนหรือป่าว ถ้ามีควรทบทวนอย่างดี

แล้วก็ตอนอยู่ในค่ายน้องก็แค่ทำความเข้าใจในสิ่งที่เรียน (แค่ในที่เรียนนั่นแหละ ถึงแม้ว่าจะเข้าใจยากก็ตาม)

พี่ขอบอกว่าน้องอย่ากังวล หรือเครียด แล้วก็มุ่งหวังไว้มาก เพราะว่าพี่เห็นเกือบทุกคนที่เป็นตัวเต็ง แล้วคิดว่าฉันน่าจะได้

ตกม้าตายตอนจบทุกคนค่ะ สิ่งที่ดีที่สุดก็คือทำใจให้สบาย อย่าเครียด อย่าอ่านมากเกิน หลับให้อิ่มก่อนสอบ แค่นั้นพอ
เห็นศูนย์ จขกท. หลังเที่ยงคืนตลอด

ส่วนคำแนะนำก็ตามนี้ละครับ
Old 15 กุมภาพันธ์ 2010, 22:02
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยันครับ

ปล ผมว่าอ่านเกินไปนิดหน่อยก็ดีนะครับเพราะบางทีอาจจะนำหลักการคิดมาช่วยได้ถึงจะใช้อ้างในค่ายตรงๆไม่ได้แต่วิธีอ้อมๆก็มีนะครับ

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
Old 16 กุมภาพันธ์ 2010, 16:58
narokpoom's Avatar
narokpoom narokpoom ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

narokpoom is on a distinguished road
Send a message via MSN to narokpoom

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ astro29 View Post

- - อืม เราก็หนึ่งในนั้นอ่ะ TT' น้องก็ทำตัวสบาย ๆ อย่าไปเครียดกับมันมาก

จะบอกว่า .. มีคนนึงในค่ายแมท ม.น. (ปีที่แล้ว) ทุกคนไม่ได้เก็งตัว เลยไม่กดดัน
แต่เค้าก็ตั้งใจเรียนตอนค่าย 2 .. จนได้เป็นผู้แทนศูนย์ -- แล้วได้เหรียญทองแดง

เพราะฉะนั้น น้องก็อย่าไปเครียดนะ :') ถ้าเครียดมันก็เป็นแบบพี่ตอนปีที่แล้ว TT'
คือ ออกจากค่ายแล้วกระวนกระวาย .. รอว่าเมื่อไหร่เค้าคนนั้นจะโทรมา (วะ??)
จนโทรไปถาม เค้าก็บอกมา (แดกดัน) ว่า สำรองอันดับ 1 -- เออมี 2 คนอีก

อีกอย่าง เอาแต่อ่านก็ไม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป TT~
Old 16 กุมภาพันธ์ 2010, 21:18
~king duk kong~'s Avatar
~king duk kong~ ~king duk kong~ ไม่อยู่ในระบบ

~king duk kong~ is on a distinguished road

ผมว่าม.ต้นอาจจะยากนิดนึงนะครับ ถ้าจะก้าวไประดับ TMO ส่วนม.ปลายน่าจะมีโอกาสมากกว่า แต่ถ้าอยากได้จริงๆม.ต้นอาจต้องเรียนเกินบ้าง เช่น เซต(สำคัญมาก)
Old 17 กุมภาพันธ์ 2010, 17:40
-SIL-'s Avatar
-SIL- -SIL- ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

-SIL- is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ View Post
ผมว่าม.ต้นอาจจะยากนิดนึงนะครับ ถ้าจะก้าวไประดับ TMO ส่วนม.ปลายน่าจะมีโอกาสมากกว่า แต่ถ้าอยากได้จริงๆม.ต้นอาจต้องเรียนเกินบ้าง เช่น เซต(สำคัญมาก)
แล้วในเรื่องของเวลาว่างล่ะครับ
Old 17 กุมภาพันธ์ 2010, 20:42
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ -SIL- View Post
แล้วในเรื่องของเวลาว่างล่ะครับ
ไม่ต้องทำอะไรครับ เพราะถ้าไปทำเดี๋ยวจะไม่เรียกว่าเวลาว่าง

แต่ว่า TMO คืออะไรครับ? ทำไมต้องเขย่งด้วย ทำไมต้องทำใจให้สบาย แล้วก็หลับให้อิ่มด้วย อย่าเครียด อย่ากังวล อย่าอ่านมากเกิน แถม ม.ปลายมีโอกาสมากกว่า (มีแต้มต่อด้วย) น่าจะสนุกแหะ
Old 17 กุมภาพันธ์ 2010, 20:57
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

TMO คงเป็นสิ่งที่คุณ หยินหยางเหมาะที่จะแนะนำคนอื่นมากที่สุดแล้วหน่ะสิครับ 555+

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
Old 18 กุมภาพันธ์ 2010, 16:55
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ

SolitudE is on a distinguished road

คุณหยินหยางคงไม่คุ้นกับ TMO หรือ POSN-MO แล้วละครับ

เพราะไปไกลกว่านั้นนานแล้ว

ปีหน้าผมจะพยายามไปให้ถึงบ้างละกัน ^_^

ป.ล. ปีที่ผ่านมาค่ายแรกยังไม่ได้เลยแฮะ....
Old 18 กุมภาพันธ์ 2010, 21:23
GoRdoN_BanksJunior's Avatar
GoRdoN_BanksJunior GoRdoN_BanksJunior ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

GoRdoN_BanksJunior is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ SolitudE View Post
คุณหยินหยางคงไม่คุ้นกับ TMO หรือ POSN-MO แล้วละครับ

เพราะไปไกลกว่านั้นนานแล้ว

ปีหน้าผมจะพยายามไปให้ถึงบ้างละกัน ^_^

ป.ล. ปีที่ผ่านมาค่ายแรกยังไม่ได้เลยแฮะ....
ปีนี้ไป TOI ก็ได้นิครับ...

: Go To 7thTMO

: เข้าค่ายวิชาการนานาชาติ

คนเราต้องสู้ ถ้าไม่สู้ก็ไม่ชนะ (ถึงสู้ก็ไม่ชนะอยู่ดี)
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply