Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 22 พฤศจิกายน 2009, 20:19
through's Avatar
through through ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

through is on a distinguished road
Default 555

เช่นกันครับงงเลย

ปัจจุบันเป็นสิ่งที่เราต้องทำและ ปฏิบัติในขณะนี้
เราต้องทำโดยใช้ทั้ง
สติ และ ปัญญา
โดยคิดถึงทั้ง
อดีต และ อนาคต

อนาคต เป็นสิ่งที่เราไม่รู้ว่าจะเป็นเช่นไร
แต่เราสามารถกำหนดได้
ตั้งความหวังกับมัน ได้
โดยทำปัจจุบันให้ดีที่สุด
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 22 พฤศจิกายน 2009, 21:27
Fibonacci's Avatar
Fibonacci Fibonacci ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Fibonacci is on a distinguished road

ปีนี้รู้สึกจะเป็นปลื้มกับสถิตินะครับ

ออกเยอะกว่าที่คิดไว้ เหอๆ
Old 22 พฤศจิกายน 2009, 21:31
bakured's Avatar
bakured bakured ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

bakured is on a distinguished road

อ้างอิง:
พูดถึงเรื่องสะเพร่าผมทุเรศมากครับ
x2=1
x=1
ผมตอบไปค่าเดียวทุเรศมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
*0*...
เจอเพื่อนแล้วเรา*0*
อ้างอิง:
เหอๆๆ ผมก็สะเพร่าไปเยอะอ่ะครับ คงได้ไม่มาก
ติดชมเชยก็บุญแล้ว
ขอให้เองติดนะนาวคุง^^
เพราะคิดว่าที่1ปีนี้น่าจะได้100เต็มอะนะ--*
....
อ่า
ขอช่วยหน่อยครับ ใครคิดข้อ18เติมได้นิช่วยอธิบายหน่อยสิครับ

22 พฤศจิกายน 2009 21:36 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ bakured
Old 22 พฤศจิกายน 2009, 21:41
อยากเก่งเลขครับ's Avatar
อยากเก่งเลขครับ อยากเก่งเลขครับ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

อยากเก่งเลขครับ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ bakured View Post
*0*...
เจอเพื่อนแล้วเรา*0*

ขอให้เองติดนะนาวคุง^^
เพราะคิดว่าที่1ปีนี้น่าจะได้100เต็มอะนะ--*
....
อ่า
ขอช่วยหน่อยครับ ใครคิดข้อ18เติมได้นิช่วยอธิบายหน่อยสิครับ
$t=\frac{ผลบวกความยาว}{ผลต่างอัตราเร็ว}$
Old 22 พฤศจิกายน 2009, 21:47
กระบี่ไว

bakured is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อยากเก่งเลขครับ View Post
$t=\frac{ผลบวกความยาว}{ผลต่างอัตราเร็ว}$
อ๊ะ*0*...
ขอบคุณ คุณ "อยากเก่งเลขครับ" มากๆคร้าบบบบบบ...
ได้คำตอบเท่าที่บอกเลยจริงๆด้วยครับ........
...
ว่าแต่ว่าก็เก่งเลขอยู่แล้วนิครับ...ยังอุตสาห์ใช้ชื่อ"อยากเก่งเลขครับ" อีกนะครับท่าน...
อันนี้คือสูตรลัดหรือเปล่าอะครับ..
ผมไฃยังไม่เคยเห็นเลยอะ
แต่ก็ขอบคุณมากครับ
Old 22 พฤศจิกายน 2009, 21:51
อยากเก่งเลขครับ's Avatar
อยากเก่งเลขครับ อยากเก่งเลขครับ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

อยากเก่งเลขครับ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ bakured View Post
อ๊ะ*0*...
ขอบคุณ คุณ "อยากเก่งเลขครับ" มากๆคร้าบบบบบบ...
ได้คำตอบเท่าที่บอกเลยจริงๆด้วยครับ........
...
ว่าแต่ว่าก็เก่งเลขอยู่แล้วนิครับ...ยังอุตสาห์ใช้ชื่อ"อยากเก่งเลขครับ" อีกนะครับท่าน...
อันนี้คือสูตรลัดหรือเปล่าอะครับ..
ผมไฃยังไม่เคยเห็นเลยอะ
แต่ก็ขอบคุณมากครับ
คนในเว็บนี้ที่รู้ๆก็เก่งกว่าผมเป็นสิบละครับ(รุ่นเดียวกับผมนะ)
Old 22 พฤศจิกายน 2009, 22:07
SolitudE's Avatar
SolitudE SolitudE ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

SolitudE is on a distinguished road

ปีนี้สถิติหลายข้ออยู่
ไม่ได้ศึกษามา
เลยทำได้แต่ชอยส์
ส่วนสถิติเติมคำขอลาเลยครับ
ป.ล.เคยเรียนวิธีคิดส่วนเบี่ยงเบนมาตรฐานแต่ลืม T^T
ประมาณคะแนนที่ได้คง 50-70 (ช่วงกว้างเพราะไม่ค่อยมั่นใจ)
Old 23 พฤศจิกายน 2009, 08:19
อยากเข้าใจคณิต(LoveMaths) อยากเข้าใจคณิต(LoveMaths) ไม่อยู่ในระบบ

อยากเข้าใจคณิต(LoveMaths) is on a distinguished road

ผมว่าความน่าจะเป็นเขาออกไม่ยากนะครับ
แต่ไม่แน่ ไม่รู้ปีไหนอาจออกพวก การจัดหมู่ และ การจัดเรียงสับเปลี่ยน
ผมจำได้ข้อสอบ Pre-ม.ต้นนี่มันออกความน่าจะเป็นอยู่ข้อนึง
ทำไปทำมาคิดไม่ออก พอไปดูเฉลยคิดไว้แล้วว่าเป็นเนื้อหาเสริมของ
ม.ปลาย แสดงว่า ไว้ใจไม่ได้แหละครับข้อสอบแบบนี้ ต้องอ่านของม.ปลาย
เพิ่มเรื่องใดเรื่องหนึ่งแน่นอน
Old 23 พฤศจิกายน 2009, 18:19
through's Avatar
through through ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

through is on a distinguished road

ปีนี้สถิติออกเยอะนะครับ

ปัจจุบันเป็นสิ่งที่เราต้องทำและ ปฏิบัติในขณะนี้
เราต้องทำโดยใช้ทั้ง
สติ และ ปัญญา
โดยคิดถึงทั้ง
อดีต และ อนาคต

อนาคต เป็นสิ่งที่เราไม่รู้ว่าจะเป็นเช่นไร
แต่เราสามารถกำหนดได้
ตั้งความหวังกับมัน ได้
โดยทำปัจจุบันให้ดีที่สุด
Old 23 พฤศจิกายน 2009, 20:07
กรza_ba_yo's Avatar
กรza_ba_yo กรza_ba_yo ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

กรza_ba_yo is on a distinguished road

ใครมีข้อสอบช่วยเอามาลงหน่อยซิครับ
ผมไม่ได้สอบอ่าครับปีนี้
มัวยุ่งๆอยู่ลืมสมัครเลย-_-
เเล้วทำไมคนถึงจะลุกไม่ได้
Old 23 พฤศจิกายน 2009, 20:10
กระบี่ไว

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กรza_ba_yo View Post
ใครมีข้อสอบช่วยเอามาลงหน่อยซิครับ
ผมไม่ได้สอบอ่าครับปีนี้
มัวยุ่งๆอยู่ลืมสมัครเลย-_-
http://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=9126
อ่า...
ตรงลิงค์นี้มีคนเอามาลงให้แล้วนะครับ ลองไปหาดูนะครับ
Old 26 พฤศจิกายน 2009, 21:24
moshello's Avatar
moshello moshello ไม่อยู่ในระบบ

moshello is on a distinguished road

ไม่ยากเท่าไหร่ครับ
Old 01 ธันวาคม 2009, 21:08
เจ้าคุณเต้ย's Avatar
เจ้าคุณเต้ย เจ้าคุณเต้ย ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

เจ้าคุณเต้ย is on a distinguished road

ยากมั่งไม่ยากมั่ง

ปนๆกันไป ^^"
Old 02 ธันวาคม 2009, 21:39
S@ndV_Vich's Avatar
S@ndV_Vich S@ndV_Vich ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

S@ndV_Vich is on a distinguished road

คุณเจ้าคุณเต้ย
คงทำได้ทุกข้อสินะครับ
เก่งจิงๆๆ
Old 02 ธันวาคม 2009, 22:17
The jumpers's Avatar
The jumpers The jumpers ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

The jumpers is on a distinguished road
ไซโคไปมากันอยู่หรอคับ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply