Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 01 ธันวาคม 2008, 19:47
KizPer KizPer ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

KizPer is on a distinguished road
Default อยากต่อวิศวะ สหรัฐ ต้องทำยังไงหรอครับ?

คือ ผมอยากเรียนต่อคณะวิศวะ พวกแมคคา ปิโตร หรือคอมก็ได้
แต่ผมอยากทราบวิธีที่จะได้สอบไปเรียนต่อสถาบันอย่าง MIT(ฝันไว้มากๆ= =) Standford
อยากให้พวกพี่ๆที่มีความรู้แนะนำให้หน่อยครับ เพราะ เท่าที่รู้ๆคือมี ทุนกพ คือ ผมจะเรียนโดยใช้เงินของพ่อแม่ หรือ ทุนก็ได้อ่ะคับ

อยากเรียนจริงๆ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 11 มกราคม 2009, 15:35
gnopy's Avatar
gnopy gnopy ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gnopy is on a distinguished road

เท่าๆที่รู้ก็มีทุน กพ ครับ แต่การที่จะสอบแล้วได้นั้น ยากมากๆ

จะเห็นว่าทุกปีคนที่ได้จะเก่งอยู่ในระดับ 1-10 ของประเทศเชียวนะ

รุ่นผมก็ วรัตน์ สุขสมปอง กับ วิชญ์ ฮึงวัฒนากุล อ่านะถ้าจำไม่ผิด
ส่วนรุ่นน้องผม1 ปี ก็ น้อง ที่ได้คะแนนรวมอันดับที่1 ของประเทศ ชื่ออะไรสักอย่างจำไม่ได้แล้ว

เขาเป็นตัวแทนแข่งโอลิมปิกคณิตศาสตร์ด้วยนะครับ
Old 13 มกราคม 2009, 20:54
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gnopy View Post
เท่าๆที่รู้ก็มีทุน กพ ครับ แต่การที่จะสอบแล้วได้นั้น ยากมากๆ

จะเห็นว่าทุกปีคนที่ได้จะเก่งอยู่ในระดับ 1-10 ของประเทศเชียวนะ

รุ่นผมก็ วรัตน์ สุขสมปอง กับ [COLOR=''red'']วิชญ์ ฮึงวัฒนากุล[/color] อ่านะถ้าจำไม่ผิด
ส่วนรุ่นน้องผม1 ปี ก็ น้อง ที่ได้คะแนนรวมอันดับที่1 ของประเทศ ชื่ออะไรสักอย่างจำไม่ได้แล้ว

เขาเป็นตัวแทนแข่งโอลิมปิกคณิตศาสตร์ด้วยนะครับ
เด็กเตรียมฯทั้งคู่่มั้ย
แล้วก็**ผู้แทน*ทั้งคู่ด้วย
*โอลิมปิกคณิตฯ
**เคยเป็น

13 มกราคม 2009 21:17 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คusักคณิm
Old 13 มกราคม 2009, 21:00
Julian's Avatar
Julian Julian ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Julian is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คusักคณิm View Post
เด็กเตรียมฯทั้งคู่่มั้ย
แล้วก็**ผู้แทน*ทั้งคู่ด้วย
*โอลิมปิกคณิตฯ
**เคยเป็น
ใช่ครับ ทั้งคู่เลยครับ