Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > การใช้เว็บบอร์ด > ปัญหาการใช้เว็บบอร์ด
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 10 สิงหาคม 2009, 18:32
Anonymous314's Avatar
Anonymous314 Anonymous314 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Anonymous314 is on a distinguished road
Default Mathcenter & Trojan

ตอนเข้า mathcenter มี trojan ตัวหนึ่งได้ลิงค์มาจาก w w w . p e e n e e . i n . t h / p i c t u r e / 1 8 . j p g - size 2959 Bytes เป็น JS/TrojanDownloader.Agent.NQB.gen trojan
และมีการเชื่อมต่อดังภาพ (โดย nod32)
รบกวนด้วยครับ
เชื่อว่ามาจาก peenee.in.th

10 สิงหาคม 2009 18:34 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Anonymous314
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 10 สิงหาคม 2009, 19:46
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

มีใครหรือผู้ไม่ประสงค์ดีที่ไหนที่อัพรูปหรือทำลิงก์รูปจากเว็บ /www.peenee.in.th หรือเปล่าครับ ช่วยเป็นหูเป็นตาด้วยถ้าเห็นจากหัวข้อไหน เว็บดังกล่าวผมลองเข้าดูแล้ว firefox กันไว้ไม่ให้เข้าครับ ต้นตอน่าจะมาจากเว็บที่ว่าจริง ๆ

บางทีอาจจะมีสมาชิกจากต่างประเทศที่ไม่ประสงค์ดีที่สมัครเฉย ๆ จากนั้นก็ทำการสร้างลิงก์ไปยังเว็บหรือรูปที่ใส่โทรจันเอาไว้ ถ้าใครว่าง ๆ ก็ช่วยลองกดดูสมาชิกที่สมัครใหม่ ๆ หลัง ๆ ด้วยครับว่ามีใครใส่รายละเอียดแบบนี้หรือเปล่า หรือถ้ามั่นใจว่าเป็นพวก spam ที่สมัครก็ช่วยแจ้งหรือ pm มาหาผมด้วยครับ ผมจะได้ลบสมาชิกคนนั้นออกจากระบบ

หรือถ้าใครเจอปัญหาที่ว่าอีก ช่วยแจ้งพร้อมทั้งจับรูปอธิบายรายละเอียดให้มาก ๆ ด้วยครับ
Old 10 สิงหาคม 2009, 20:11
GunUltimateID GunUltimateID ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

GunUltimateID is on a distinguished road

ผมก็เป็นครับ
ขึ้นเหมือนคุณ anomynous เลยครับ
Old 10 สิงหาคม 2009, 20:23
Anonymous314's Avatar
Anonymous314 Anonymous314 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Anonymous314 is on a distinguished road

งั้นก็แปลว่ารูปนั้นจะอยู่ทุก ๆ ที่ของเว็บ mathcenter เลยเหรอครับ
ผมสังเกตว่าข้อความเตือนจะขึ้นมาหลังจากการโหลดตัว Site Meter นะครับ แล้วผมก็ลองเข้าไปแล้ว ก็เจอที่ Site Meter จริง ๆ อีกด้วย
สาเหตุน่าจะมาจาก SiteMeter ครับผม

10 สิงหาคม 2009 20:24 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Anonymous314
Old 10 สิงหาคม 2009, 21:01
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

จริง ๆ แล้วช่วงสองวันนี้ผมก็สังเกต sitemeter มีการทำงานผิดปกติจริง ๆ ครับ เดี๋ยวลองดูก่อนนะครับว่าถ้าเป็นที่ sitemeter จริง ๆ แล้วมันเอาลิงก์จากเว็บที่มีปัญหามาใส่ แล้วมันจะเปลี่ยนผ่านไปหรือวนใส่เฉพาะรูปที่มีปัญหาในช่วงอีกสัก วันสองวันนี้หรือเปล่า ถ้ายังคงอยู่เดี๋ยวเราจะเอา sitemeter ออกครับ

สรุปก็คือถ้าวันนี้ วันพรุ่งนี้ กับมะรืน ใครยังคงมีปัญหานี้อยู่รบกวนช่วยแจ้งเป็นรายวันด้วยนะครับ หรือถ้าใครติดโทรจันที่ว่าไปแล้วเกิดปัญหาก็บอกด้วยครับว่ามันทำให้คอมเรามีปัญหาแบบไหน ถึงขั้นรุนแรงหรือเปล่า หรือ เป็นโทรจันที่สร้างรำคาญระดับไหน
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
สมาชิก Mathcenter.net ช่วยหน่อยค่ะ บาคุระ จัง ฟรีสไตล์ 17 28 พฤษภาคม 2009 22:29
แหล่งที่มาของกระดาษทด ของชาว Mathcenter gools ฟรีสไตล์ 30 04 กุมภาพันธ์ 2009 18:43
ยึดครอง mathcenter.org !!! gon ฟรีสไตล์ 19 07 มิถุนายน 2008 12:36
ตัวตนของ Mathcenter Exceeder ฟรีสไตล์ 11 07 มิถุนายน 2008 12:15
ช่วยเเสดงวิธีทํา หน่อยครับ เป็นโจทย์ใน mathcenterด้วย <Paul> ทฤษฎีจำนวน 3 29 มีนาคม 2008 19:47