Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 16 กรกฎาคม 2014, 10:47
popreaw popreaw ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

popreaw is on a distinguished road
Icon15 สงสัยจะได้กินแกลบละ หม่อมแม่ให้ตังค์มาเรียนพิเศษแค่วันละ 200 กำแท้!!แถวสยามด้วย

เนื่องจากผมได้เงินไปเรียนพิเศษวันละ 200 บาท และผมต้องการเก็บเงินส่วนหนึ่งเป็นเงินออม แต่ว่าเวลาพักกลางวันผมก็จะไปกินข้าวกับเพื่อนๆ ครับแล้วเพื่อนก็ชอบไปกินพวก เชสเตอร์กริล เจฟเฟอร์แล้วมันราคาก็ปริ่มมมากเลยครับ แค่ค่ากินข้าวก็ไม่เหลือเงินซื้อขนมกับน้ำแล้ว เลยอยากรู้ว่านอกจากร้านพวกนี้ในสยามมันมีร้านอาหารถูกๆอร่อยๆที่ผมลากเพื่อนไปกินแล้วมันจะโอเคบ้างไหมครับ? แหะๆ เรียนอยู่ตรงโอพลัส ขอบริเวณใกล้เคียงกับตึกศูนย์หนังสือจุฬา นะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 16 กรกฎาคม 2014, 10:56
batsu's Avatar
batsu batsu ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

batsu is on a distinguished road

ห่อข้าวไปกินก็ได้ครับ หรือเเถวๆช่องใกล้ๆ7-11ตรงข้างล่างbts หรือใต้ศูนย์หนังสือจุฬาก็ได้ครับ ของผมเเม่สั่งให้ห่อข้าวไปเงิน30บาทค่ารถเมล์บัตรbts(ที่ยังไม่หมด)อีกใบหนึ่งครับ
Old 16 กรกฎาคม 2014, 17:55
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

กินในศูนย์อาหารมาบุญครองก็ได้นี่ครับ. ไม่เกิน 100
Old 17 กรกฎาคม 2014, 01:03
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

มีรสดีเด็ด ตรงสยามซอย 2 นิ่ (ถ้าจำไม่ผิด) อาหารไม่แพงมาก
Old 17 กรกฎาคม 2014, 22:50
เอกสิทธิ์'s Avatar
เอกสิทธิ์ เอกสิทธิ์ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

เอกสิทธิ์ is on a distinguished road

เด็กสมัยนี้ได้ตังไปเรียนพิเศษวันละ 200 บาทเลยหรือครับ
ผมมีลูกทำไงดีวะ

17 กรกฎาคม 2014 22:51 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ เอกสิทธิ์
Old 20 กรกฎาคม 2014, 13:18
polsk133's Avatar
polsk133 polsk133 ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

polsk133 is on a distinguished road

กินอินเตอร์สิครับ ไม่น่าเกิน 100

เชสเตอร์กริลอะไรแบบนี้อย่าไปกินเลยครับ นานๆกินทีก็พอ น้ำมันเยอะ พลังงงานสูง แถมแพงอีก
Old 23 กรกฎาคม 2014, 20:26
Form's Avatar
Form Form ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

Form is on a distinguished road

ซอยตรงหลังแบงค์กรุงเทพอะครับ 30-50 วันละ 200 นี้ผมเหลือชิวๆเลยครับ
เซเว่นก็ได้ครับแล้วเอาเข้าไปนั่งกินในกวดวิชา (บางที่ที่ให้เอาเข้าไปนะครับ)

Old 29 กรกฎาคม 2014, 13:42
lord_bem lord_bem ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

lord_bem is on a distinguished road

ขอแม่ให้ทำข้าวกล่อง แบกไปกินดิ ในโอพลัสก็มีที่พอให้ทานได้นะ เราเคยทำ แบบไปหมกตัวในออนดีมาน ฮ่าๆ สิงก่อนสอบเลยแหล่ะ
Old 30 กรกฎาคม 2014, 10:20
lui.bankk lui.bankk ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

lui.bankk is on a distinguished road

แถวๆโอพลัส ไม่ค่อยมีที่กินถูกๆเลยอ่า สองร้อยจะพออ่อ หรือตรงใต้ศูนย์หนังสือ ฬ ดิ ถูกดดี ไม่ไกลเท่าไหร่ จากโอพลัสนะ
Old 30 กรกฎาคม 2014, 10:42
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

ชีวิตในกรุงเทพนี่อยู่ยากแท้ 200 บาทนี่ผมกินได้ 3 มื้อเลยนะ
Old 09 สิงหาคม 2014, 22:25
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ เอกสิทธิ์ View Post
เด็กสมัยนี้ได้ตังไปเรียนพิเศษวันละ 200 บาทเลยหรือครับ
ผมมีลูกทำไงดีวะ
คุณเอกสิทธิ์ต้องทำใจ การศึกษาสมัยนี้ใช้เงินมากจริงๆ เรียนกันจนอานเลย
สมัยผมยืนอ่านที่ร้านหนังสือ อ่านไป คิดไป ประหยัดดีมากเลยครับ
เพื่อนลูกผมเฉพาะค่าเรียนพิเศษก็หลักหมื่นแล้วครับ ค่าอาหาร ต่างหาก
เด็กต่างจังหวัดก็มีการเดินทางเข้ามาเรียนพิเศษในกรุงเทพฯ จำนวนมาก
สังคมไทยกำลังปรับตัวไปสู่ยุค ใช้เงินซื้อหาความรู้ เพื่อสร้างอนาคต(จริงหรือ? )
Old 10 สิงหาคม 2014, 00:35
Scylla_Shadow's Avatar
Scylla_Shadow Scylla_Shadow ไม่อยู่ในระบบ

Scylla_Shadow is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Puriwatt View Post
คุณเอกสิทธิ์ต้องทำใจ การศึกษาสมัยนี้ใช้เงินมากจริงๆ เรียนกันจนอานเลย
สมัยผมยืนอ่านที่ร้านหนังสือ อ่านไป คิดไป ประหยัดดีมากเลยครับ
เพื่อนลูกผมเฉพาะค่าเรียนพิเศษก็หลักหมื่นแล้วครับ ค่าอาหาร ต่างหาก
เด็กต่างจังหวัดก็มีการเดินทางเข้ามาเรียนพิเศษในกรุงเทพฯ จำนวนมาก
สังคมไทยกำลังปรับตัวไปสู่ยุค ใช้เงินซื้อหาความรู้ เพื่อสร้างอนาคต(จริงหรือ? )
สวัสดีค่ะ (จะพูดในสิ่งที่เหน็บแนมสังคมนิดหน่อยนะคะ)
เปล่าค่ะ เงินใช้สร้างอนาคตค่ะ ไม่ได้ใช้หาความรู้
หลักหมื่นนั่นยังดีนะคะ ยังถือว่าปกติ
จริงๆค่ะ เงินเอาไว้ใช้สร้างอนาคต ส่วนความรู้แค่เป็นผลพลอยได้ค่ะ
สวัสดีค่ะ
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply