Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์โอลิมปิก และอุดมศึกษา > คณิตศาสตร์อุดมศึกษา
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 06 มกราคม 2006, 22:43
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Question การแข่งขันตอบปัญหาใน mathcenter?

ผมได้ขออนุญาตคุณ gon แล้ว (คุณ TOP คงไม่ได้อ่านจ.ม.ของผมเพราะไป (shopping?) ฮ่องกงเสียแล้ว) ว่าจะลองจัดการแข่งขันตอบปัญหาคณิตศาสตร์ระดับประมาณ ม.ปลายใน mathcenter โดยจะเป็นการแข่งแบบไม่ serious และไม่ formal ครับ จะเป็นการแข่งแบบยาวๆ อาจกินเวลาหลายๆเดือน เก็บคะแนนกันไปเรื่อยๆ บรรยากาศก็จะคล้ายๆกับที่เราเล่นกันอยู่นี้เลยครับ เพียงแต่มีคะแนนให้ งานจะได้ไม่โหลดผมจนเกินไป ไม่ทราบจะมีสมาชิกสนใจกันมากน้อยแค่ไหนครับ ตอนนี้ผมยังไม่อยากลงไปในรายละเอียดมากนัก ดังนั้นอย่าเพิ่งถามว่ารางวัลจะเป็นอะไรนะครับ อีกอย่างคือถ้ามีการแข่งขึ้นมาจริงๆคงมีสมาชิกอย่างน้อย 3 คนล่ะครับที่ต้องโดนตัดสิทธิ์เข้าแข่งขันแน่ๆ คือคุณ gon คุณ TOP และตัวผมเอง
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 06 มกราคม 2006, 23:12
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road
Icon16

เรื่องการจัดตอบปัญหาหากจัดได้จริงผมไม่ขัดข้องและสนับสนุนครับ เพียงแต่ผมอาจเล่นด้วยไม่ได้(แก่เกิน ) แม้ช่วงนี้จะยุ่งนิดๆกับการสอบแต่ยินดีช่วยในส่วนกติกา โจทย์ การตรวจและสรุปแต้ม ซึ่งหากจะเป็นการทำโจทย์แข่งกันจริงๆ จะให้ลงคำตอบในเวบบอร์ดเลยหรือส่งเป็น pm ดีละครับ และหากจะจัดจริง แต่ละ session ไม่น่าจะนานเกินไป คำถามมีสองหรือสี่สัปดาห์ต่อครั้ง สรุปยอดรายสามหรือสี่เดือนต่อ session น่าจะกำลังดี
ปัญหาที่คาดว่าจะมีแน่ๆคือ คนเล่นมีที่คุ้นๆกันอยู่ไม่กี่คน และหลายคนใช้ LaTeX ไม่ได้หรือไม่สามารถ scan คำตอบส่งมาได้ แต่หากทำได้และก็ประชาสัมพันธ์ดีๆหน่อย อาจผ่านทาง my maths หรือเว็บหรือสื่ออื่นๆ ช่วยๆกันโฆษณาสักนิด แล้วที่นี่จะคึกคักกว่าที่เป็นอยู่ตอนนี้เยอะ
ป.ล. ไม่ต้องเครียดมากครับคุณ Warut เดี๋ยวจะแก่เร็ว

Stay Hungry. Stay Foolish.
Old 06 มกราคม 2006, 23:38
M@gpie's Avatar
M@gpie M@gpie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

M@gpie is on a distinguished road
ผมก็คงอดด้วยเหมือนกัน สาเหตุเดียวกับคุณ nongtum (แก่เกิน) 555
Old 06 มกราคม 2006, 23:45
น้องเดียร์'s Avatar
น้องเดียร์ น้องเดียร์ ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

น้องเดียร์ is on a distinguished road
เห็นด้วยอย่างแรง
แต่อยากให้เริ่มสักเดือนพ.ค.ล่ะกันค่ะ
หนูขึ้นม.ปลายพอดี
ตอนนี้อยู่ม.3 ยังเด็กอยู่(แต่หน้าแกซะงั้น)
Old 06 มกราคม 2006, 23:54
prachya prachya ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

prachya is on a distinguished road
ก้อน่าสนจัยดีนะครับ ^o^ อิอิ รางวัลไม่หวังหรอกครับ (เพราะบอร์ดนี้มีแต่เทพๆทั้งนั้น >< )
หวังแค่ว่าจะได้เจอโจทย์สนุกๆ แล้วบอร์ดจะได้ครึกครื้นขึ้นมาหน่อยครับ อิอิ
Old 08 มกราคม 2006, 18:25

warut is on a distinguished road
Smile

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ เนื่องจากมีผู้สนใจจะแข่งเพียงคนเดียว จึงไม่มีการแข่งขันขึ้นครับ ส่วนน้อง prachya ติดต่อรับรางวัลชนะเลิศได้หลังไมค์ครับ
Old 08 มกราคม 2006, 19:11
Mastermander's Avatar
Mastermander Mastermander ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Mastermander is on a distinguished road
หว้ามาช้าไป...
อย่างไรก็ตามถ้ามีการแข่งขันเกิดขึ้นจริง ช่วยส่งเมลล์มาบอกผมด้วยครับ
lang7893@hotmail.com
อยากเล่นด้วยอะครับ
Old 08 มกราคม 2006, 20:06
R-Tummykung de Lamar R-Tummykung de Lamar ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

R-Tummykung de Lamar is on a distinguished road
สนใจครับ
(มาเติมคะแนนให้พี่ warut อิอิ )
Old 08 มกราคม 2006, 20:11
gools's Avatar
gools gools ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gools is on a distinguished road
สนใจเหมือนกันครับ
Old 08 มกราคม 2006, 23:54
prachya prachya ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

prachya is on a distinguished road
นั่น โดนแซวเรยเรา คิคิ [ นี่ไงครับ มาแย้วหลังไมค์ ไหนอ่ารางวัลอ่าพี่ ] เอ้ย มะช่ายยย !!
Old 09 มกราคม 2006, 20:00
[Cb : TkZ] [Cb : TkZ] ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

[Cb : TkZ] is on a distinguished road
Icon16

สนใจค้าบ
Old 10 มกราคม 2006, 18:21
tani's Avatar
tani tani ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

tani is on a distinguished road
ผมสนใจนะครับ อยากให้จัดขึ้นจริงๆ
ถ้าจัดได้จริงก็คงเป็นก้าวที่สวยงามอีกก้าวของเว็บนี้นะครับ
Old 10 มกราคม 2006, 19:46
Tony Tony ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Tony is on a distinguished road
อยากให้มีเหมือนกันครับ
Old 10 มกราคม 2006, 22:13
wateria wateria ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

wateria is on a distinguished road
ว้า มาช้าเกินไป อิจฉาprachaจังงับ รางวัลอาไรเหยอ
Old 11 มกราคม 2006, 08:05

Smile

เอาเป็นว่าผมจะลองจัดให้มีการแข่งขันตอบปัญหาดูละกันนะครับ โดยเริ่มจากการเป็นแค่ trial period ดูก่อน แต่คะแนนนี่เก็บจริงนะ ถ้าได้ผลดีก็จะทำต่อไปเรื่อยๆครับ ไม่งั้นก็ต้องล้มไป
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
สมาชิก Mathcenter.net ช่วยหน่อยค่ะ บาคุระ จัง ฟรีสไตล์ 17 28 พฤษภาคม 2009 22:29
แหล่งที่มาของกระดาษทด ของชาว Mathcenter gools ฟรีสไตล์ 30 04 กุมภาพันธ์ 2009 18:43
ยึดครอง mathcenter.org !!! gon ฟรีสไตล์ 19 07 มิถุนายน 2008 12:36
ตัวตนของ Mathcenter Exceeder ฟรีสไตล์ 11 07 มิถุนายน 2008 12:15
ช่วยเเสดงวิธีทํา หน่อยครับ เป็นโจทย์ใน mathcenterด้วย <Paul> ทฤษฎีจำนวน 3 29 มีนาคม 2008 19:47