Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ฟรีสไตล์ (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=6)
-   -   สอบ MWIT (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=5717)

LightLucifer 27 ตุลาคม 2008 13:45

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ mathematiiez (ข้อความที่ 42359)
ปีนี้เกิอบโชคดีอ่ะดิ เพราะตอนแรกไม่ได้ติดกันอย่างนี้ ><

ใช่ๆเซงเรย เกือบได้สอบมหิดดลตอนวันเกิดซะแล้วว :cry::cry:

mathematiiez 27 ตุลาคม 2008 21:09

อ้ออ แล้วต้องปริ้นไปประจำตัวผู้สอบด้วยใช่มั้ย? หรือเค้าจะส่งมาให้อ่ะ

LightLucifer 27 ตุลาคม 2008 21:35

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ mathematiiez (ข้อความที่ 42496)
อ้ออ แล้วต้องปริ้นไปประจำตัวผู้สอบด้วยใช่มั้ย? หรือเค้าจะส่งมาให้อ่ะ

เอ่อ โรงเรียนผม ครูเขาจัดการปริ้นไห้อ่ะเคิ้บบบบบ

God Phoenix 28 ตุลาคม 2008 00:25

ผมเองก็เป็นหนึ่งในคนที่ถ่อไปสอบสมาคมปีที่แล้วครับ
บอกได้เลยว่าหลังจากสอบMWIT แล้ว
ก็รู้สึกไม่อยากไปสอบสมาคมซักเท่าไหร่

ส่วนเรื่องแนวสอบนั้น สำหรับเลขของ MWIT ง่ายกว่าสมาคมครับ
บางทีฝึกทำโจทย์สมาคม อาจช่วยในการสอบ MWIT ได้นะครับ

LightLucifer 11 พฤศจิกายน 2008 08:07

ขอถามอีกข้อนะครับ ผมอยากรู้ว่าต้องทำคะแนนให้ได้เท่าไหร่ถึงจะสอบติดทั้งของคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์เลยอ่ะครับ
เหอๆ อีก 11 วัน:cry::cry::cry:

NutCracKer 11 พฤศจิกายน 2008 11:02

เหอะๆ นายก็ชะตากรรมเดี๋ยวกับเรา

กรza_ba_yo 11 พฤศจิกายน 2008 19:13

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer (ข้อความที่ 43741)
ขอถามอีกข้อนะครับ ผมอยากรู้ว่าต้องทำคะแนนให้ได้เท่าไหร่ถึงจะสอบติดทั้งของคณิตศาสตร์และวิทยาศาสตร์เลยอ่ะครับ
เหอๆ อีก 11 วัน:cry::cry::cry:

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ NutCracKer (ข้อความที่ 43747)
เหอะๆ นายก็ชะตากรรมเดี๋ยวกับเรา

สู้ๆคับผม
รร.ผมติดไปตั้ง 10 กว่าคนนะ
เเต่เตรียมอุดมติดคนเดียว:cry::cry::cry:
ส่วนผมสอบปีหน้าคับ

Kira Yamato 13 พฤศจิกายน 2008 18:05

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer (ข้อความที่ 42505)
เอ่อ โรงเรียนผม ครูเขาจัดการปริ้นไห้อ่ะเคิ้บบบบบ

คุณอยู่โรงเรียนอะไรหรอครับ

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer (ข้อความที่ 43741)

ข้อนี้คงไม่มีใครตอบได้หรอกครับ
เพราะมันขึ้นอยู่ก่ะคู่แข่งอ่ะครับ
แต่ถ้าได้70ขึ้นทั้ง2วิชาก็น่าจะติดน่ะครับ
ส่วนผมนี่ยังไม่รู้ว่าจะรอดรึป่าวเลยครับ
คุณLightLuciferเก่งกว่าผมอีก

dektep 14 พฤศจิกายน 2008 20:07

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ กรza_ba_yo (ข้อความที่ 42160)
ของเขาจะออกเเบบโจทย์เเบบว่า
ต้องรู้วิธีลัดอะไรประมาณนั้นเเหละคับ
หากทำตรงๆเเต่ละข้อก็ใช้เวลามากนะคับ(ในความคิดผมนะ)
ส่วนผมสอบปีหน้าคับหุหุ:happy:
ยังไงก้อสู้ๆคับ

ผมว่าไม่น่าจะใช่วิธีลัดนะครับ น่าจะเป็น trick ที่ทำให้ทำได้เร็วขึ้น
อย่างเช่น a+2b+c = 8,a+b+2c = 9,2a+b+c = 4 จงหา a,b,c
ถ้านำสมการทั้งสามมาบวกันจะได้ว่า a+b+c = 7 แล้วก็นำไปลบกับแต่ละสมการก็จะได้ a,b,c ออกมา
ซึ่งเร็วกว่าการกำจัดตัวแปรทีละตัวทิ้ง
ปล.แค่ตัวอย่างนะครับ

LightLucifer 16 พฤศจิกายน 2008 09:59

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Kira Yamato (ข้อความที่ 43885)
คุณอยู่โรงเรียนอะไรหรอครับ
ข้อนี้คงไม่มีใครตอบได้หรอกครับ
เพราะมันขึ้นอยู่ก่ะคู่แข่งอ่ะครับ
แต่ถ้าได้70ขึ้นทั้ง2วิชาก็น่าจะติดน่ะครับ
ส่วนผมนี่ยังไม่รู้ว่าจะรอดรึป่าวเลยครับ
คุณLightLuciferเก่งกว่าผมอีก

ชื่อโรงเรียนผมอาจจะแปลกหน่อยแต่ผมชายแท้นะครับ โรงเรียนผมชื่อ สงวนหญิง อยู่ สุพรรณบุรีครับ
คะแนนผมไทรู้ว่าจะต้องประมาณไหนดีเลยรู้สึกเคว้งคว้างไงไม่รู้แปลกๆ ครูที่โรงเรียนเขาบอกตั้ง80 ขึ้นเลยอะดิครับ:cry::cry:
อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ dektep (ข้อความที่ 43971)
ผมว่าไม่น่าจะใช่วิธีลัดนะครับ น่าจะเป็น trick ที่ทำให้ทำได้เร็วขึ้น
อย่างเช่น a+2b+c = 8,a+b+2c = 9,2a+b+c = 4 จงหา a,b,c
ถ้านำสมการทั้งสามมาบวกันจะได้ว่า a+b+c = 7 แล้วก็นำไปลบกับแต่ละสมการก็จะได้ a,b,c ออกมา
ซึ่งเร็วกว่าการกำจัดตัวแปรทีละตัวทิ้ง
ปล.แค่ตัวอย่างนะครับ

สรุปคือต้องทั้งกิ้ฟด้วยแล้วก็ต้องทักษะดีด้วยสินะครับเนี่ย ให้ตายดิ เซง.....:cry::cry:

MirRor 20 พฤศจิกายน 2008 17:53

เหอๆ อีก 2 วัน เลขสวยชะมัด 5555555+

LightLucifer 21 พฤศจิกายน 2008 15:31

อีกแค่ วันเดียวเท่านั้น!!!!!
ก็ขอให้ทุกคนสอบติดแล้วไปเจอกันในมหิดลนะ 5555555555+++++++++++:sweat::sweat:
หรือว่าจะเป็นทุกคนติดหมดยกเว้นเราหล่ะเนี่ย เหอะๆๆๆ เซง:cry::cry:

Kira Yamato 21 พฤศจิกายน 2008 17:23

ไม่มีไรแน่นอนหรอกครับ
อยู่ที่ดวงในการเจอข้อสอบด้วยครับ
คิดว่าทุกคนคงพยายามเต็มที่แล้วแหละครับ
ที่เหลือก็วัดดวงโค้งสุดท้ายแล้วล่ะครับ

dektep 21 พฤศจิกายน 2008 18:45

เห็นวันนี้มีคนบอกว่าถ้าวิทย์ไม่ถึง 50 เขาจะไม่ตรวจเลขให้อะครับ
อันนี้จริงหรือเปล่าครับ ???

[SIL] 22 พฤศจิกายน 2008 17:55

รู้สึกจะมีแต่เลขไม่ถึง 50 ไม่ตรวจวิทย์ครับ

เลขยากมากๆครับ :cry: ตื่นเต้นไปหมด เฮ้อ ออกเรขาคณิตมาตรึมครับ พหุนาม ตรีโกณ อื่นๆไม่มีเลย

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 01:42