Mathcenter Forum

Mathcenter Forum (https://www.mathcenter.net/forum/index.php)
-   ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น (https://www.mathcenter.net/forum/forumdisplay.php?f=31)
-   -   โจทย์เรขาฯง่ายๆ ให้เด็ก ม.ต้นฝึกทำ (https://www.mathcenter.net/forum/showthread.php?t=14289)

Amankris 23 กรกฎาคม 2011 20:49

จุดไฟ ต้มน้ำรอ ดีกว่า

TuaZaa08 24 กรกฎาคม 2011 11:27

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Influenza_Mathematics (ข้อความที่ 121058)
ประการแรก ดูที่หัวข้อ ว่าเขาเขียนว่าอะไร (ถ้าอ่านภาษาไทยรู้เรื่องอยู่นะ)
ประการที่สอง ถ้ายังไม่เข้าใจระดับของหัวข้อ ดูที่ rep #2,4,5 ก็พอแระ
ประการที่สาม .....

จะสื่ออะไรหรอครับ ?

Influenza_Mathematics 24 กรกฎาคม 2011 11:34

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ TuaZaa08 (ข้อความที่ 121103)
จะสื่ออะไรหรอครับ ?

สงสัยคงจะอ่านภาษาไทยไม่รู้เรื่องจริง ๆ สินะ น่าสงเพช จริง ๆ :ohmy:

Keehlzver 24 กรกฎาคม 2011 12:13

พูดกันดีๆก็ได้นะครับ ไม่เห็นจะต้องถากถางกันแบบนี้ ที่นี่เป็นเว็บบอร์ดแห่งการแบ่งปัน ใครมีอะไรดีๆก็แชร์กันไป ถ้าไม่รู้จริงๆก็มีคนเข้ามาบอก แม้ว่าจะมีคนเข้ามาบอกแล้วว่าต้องทำยังไง แต่ถ้าคนที่เขาเข้ามาอ่านยังจับจุดไม่ได้ ก็ต้องมีคนเข้ามาบอกอีกนั่นแหละครับว่า ให้จับตรงไหน ถ้าคนที่เข้ามาอ่านฝึกมามากพอมองออกก็ดีไป แต่คนที่ไม่รู้จริงๆแล้วเข้ามาอ่านเฉยๆ ยังไม่ได้สมัครสมาชิกด้วยซ้ำยังไงก็ต้องมีบ้าง เห็นแก่คนพวกนี้บ้างนะครับ อย่าทำเหมือนกับว่าเว็บบอร์ดคือสนามประชันความรู้กันว่าทุกๆคนที่เข้ามาจะต้องเก่งมากๆ เคารพความต่างนะครับ :please:

Cachy-Schwarz 24 กรกฎาคม 2011 16:33

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Keehlzver (ข้อความที่ 121107)
พูดกันดีๆก็ได้นะครับ ไม่เห็นจะต้องถากถางกันแบบนี้ ที่นี่เป็นเว็บบอร์ดแห่งการแบ่งปัน ใครมีอะไรดีๆก็แชร์กันไป ถ้าไม่รู้จริงๆก็มีคนเข้ามาบอก แม้ว่าจะมีคนเข้ามาบอกแล้วว่าต้องทำยังไง แต่ถ้าคนที่เขาเข้ามาอ่านยังจับจุดไม่ได้ ก็ต้องมีคนเข้ามาบอกอีกนั่นแหละครับว่า ให้จับตรงไหน ถ้าคนที่เข้ามาอ่านฝึกมามากพอมองออกก็ดีไป แต่คนที่ไม่รู้จริงๆแล้วเข้ามาอ่านเฉยๆ ยังไม่ได้สมัครสมาชิกด้วยซ้ำยังไงก็ต้องมีบ้าง เห็นแก่คนพวกนี้บ้างนะครับ อย่าทำเหมือนกับว่าเว็บบอร์ดคือสนามประชันความรู้กันว่าทุกๆคนที่เข้ามาจะต้องเก่งมากๆ เคารพความต่างนะครับ :please:

อันนี้ผมเห็นด้วยอย่างมากครับ คนที่อ่านเเล้วไม่เข้าใจก็มีได้ครับไม่เห็นต้องว่ากันแรงๆเลย:mellow:

Influenza_Mathematics 24 กรกฎาคม 2011 21:26

อ้างอิง:

ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Keehlzver (ข้อความที่ 121107)

อืม ... ถ้าพูดอะไรแรง ๆ ไปก็ขอโทษด้วยครับ :please: ผมคงใจร้อนไปหน่อยครับ จะเอาส่วนนี้ไปปรับปรุง :o

เวลาที่แสดงทั้งหมด เป็นเวลาที่ประเทศไทย (GMT +7) ขณะนี้เป็นเวลา 11:16